• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình

ni_d700

Tham gia đã lâu nhưng chưa có hình để post.

Mình mua mà không biết đây là giống mèo gì ? Chị bán mèo nói là Nga lai 34

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Xinh thế :x Mình đoán đây là mèo Nga lai ALD vì mắt của nó màu vàng và lông của nó có vẻ không dài lắm :D Nhưng rất xinh ^^

ni_d700

Mèo này là nga lai mà .nhìn mấy tấm ảnh thì đây quả là 1 phó nháy chuyên nghiêp.có khi còn đẹp hơn ảnh trên goggle nữa ấy chứ.

Tks bạn, Minh cũng đang tập tọe, bạn nào có mèo đẹp, hiền, thik chụp thì mình chụp cho

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ảnh đẹp như ảnh nghệ thuật ấy nhỉ. Chỉ mình cách chụp đi, cũng muốn chụp con miu nhà mình ^^

ni_d700

Dễ lắm bạn ạ ! Mình chụp bằng máy du lịch Nikon coolpix P300, kg dùng flash.

Cho con mèo nằm lên cái gối hoặc gì cái gì đó, cách xa tường.
Lấy cái đèn bàn kê và chiếu gần vào con mèo, đừng chiếu chính diện nhé, chênh chếch sẽ đẹp hơn. Nếu có 2 cái đèn thì càng tốt, lúc đó sẽ kê ở 2 bên, con mèo sẽ ít bị bóng đổ hơn.
Chụp thôi, để máy ảnh ngang tầm với con mèo, góc chụp đó sẽ cân đối hơn. Cầm cái gì đó nhử cho nó ngước mắt lên.
Do con mèo gần đèn, đủ sáng sẽ rõ nét, còn tường phía sau do cách xa đèn, thiếu sáng nên sẽ tối.

Chúc bạn có bức ảnh ưng ý !

I♥umeo

T.Viên Năng Động
xinh quá cớ :03: :03: :03:

jume04ever

YTC Lover
Dễ lắm bạn ạ ! Mình chụp bằng máy du lịch Nikon coolpix P300, kg dùng flash.

Cho con mèo nằm lên cái gối hoặc gì cái gì đó, cách xa tường.
Lấy cái đèn bàn kê và chiếu gần vào con mèo, đừng chiếu chính diện nhé, chênh chếch sẽ đẹp hơn. Nếu có 2 cái đèn thì càng tốt, lúc đó sẽ kê ở 2 bên, con mèo sẽ ít bị bóng đổ hơn.
Chụp thôi, để máy ảnh ngang tầm với con mèo, góc chụp đó sẽ cân đối hơn. Cầm cái gì đó nhử cho nó ngước mắt lên.
Do con mèo gần đèn, đủ sáng sẽ rõ nét, còn tường phía sau do cách xa đèn, thiếu sáng nên sẽ tối.

Chúc bạn có bức ảnh ưng ý !

thanks bạn đã chia sẻ. Phải thực hành ngay cho em Mon nhà mình ms đk^^

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
thanks bạn đã chia sẻ. Phải thực hành ngay cho em Mon nhà mình ms đk^^

Mình cũng dùng máy ảnh này ^^ Sẽ thực hành luôn :x Nhưng khổ nỗi bé mèo nhà mình có chịu đứng yên đâu :| chụp ảnh là chạy ngay =)) không thì cũng quay đi

sonblack

YTC Developer
Xinh thế :x Mình đoán đây là mèo Nga lai ALD vì mắt của nó màu vàng và lông của nó có vẻ không dài lắm :D Nhưng rất xinh ^^

chuẩn mình đồng ý với ý kiến này vì cái đuôi của bé là rõ rệt nhất

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
con này y hệt mèo nhà mình :D khác mỗi cái là lông trên lưng con nhà bạn không dài bằng con nhà mình và lông bụng thì đẹp hơn chút :D

ni_d700

Tks các bạn đã xem.

Mèo nhà mình ăn khoẻ quá, lúc nào cũng đòi ăn. Mình nuôi đc 3 tháng rồi (đầu năm 2012), lúc mua thấy bảo là đã đc vài ba tháng tuổi (dài ~ 1 gang, chắc vài lạng). Hôm nọ mình mang lên bàn cân thì đc 3kg rồi ! Ai cũng nói là chóng lớn quá! Nghịch lắm !

Kg biết giống này bao lâu thì hết lớn nhỉ ? Lúc trưởng thành nó nặng khoảng bao cân ? Bao giờ thì thiến đc nhỉ ? Thiến cho nó đỡ nghịch.