• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MISS THOA - kẻ vu khống :))

nhokcoi89

Mèo anh lông ngắn !
small_dragon said:
@nhokcoi89
2 bạn vui lòng chỉ mở 1 chủ đề để giải quyết, tránh mở nhiều chủ đề.
Tôi sẽ xoá tất cả topic ngoại trừ topic này.
Bạn nào cố tình mở thêm topic tôi sẽ xử lý theo quy định diễn đàn
giờ mình mới ghé vào box , mod đã vào đây rồi thì nhờ xử lý giúp vụ này giúp mình luôn nhé !
2 bên đôi co và e bích k chịu nhận sai = ko bảo hành ( không trả tiền phối trong khi mèo đã thiến ) , nên mod là người công tâm thì nhờ mod can thiệp và có phương hướng giải quyết cụ thể giúp m nhé !
tks mod

Dotattung

Member
Mình nghĩ phối thì nó cũng chỉ có thời hạn của nó thôi b ạ , chứ chẳng có chuyện 3-4 tháng sau quay lại đòi bảo hành đâu , ai mà biết trong quãng thời gian đó mèo nhà bạn đã đậu hay đã sinh chưa ? Mình thấy b bích làm vậy là đúng , chỉ có mỗi cái mèo bị bệnh mà vẫn cho đi phối là không nên thôi :) nếu không thiến thì Mèo nhà bạn ấy sẽ chết nên bạn Bích thiến là điều hiển nhiên thôi , mà cái này lỗi là do bạn bởi vì phối giống cả bảo hành thì nó cũng phải có nguyên tắc của nó ( bao đậu khoảng 1 tháng , bởi vì nếu không đậu mèo có thể gào lại , chính mồm bạn cũng đã nói thấy Nim nhảy với mèo nhà bạn còm gì ) chứ chẳng ở đâu có cái nguyên tắc 3-4 tháng sau liên lạc lại đòi ăn vạ là chưa đậu và hoàn lại tiền phối mèo cả :)

Giờ chị Thoa chỉ cần ra bs khám cho bé chứng minh 3-4 tháng nay bé mèo ko hề đẻ. Chi phí ko cao đâu c ah. Nếu chứng minh đc bé ko có sinh đẻ trong tgian gần đây thì c có quyền đòi bạn Bích hoàn trả 100% tiền phối giống cho c. Vì bạn Bích phải có trách nhiệm bảo hành cho c, việc hẹn lần hẹn lữa cũng là do phía bạn B chứ ko phải bên c, mèo có nhiều bé 3 tháng mới gào một lần nên việc sau 3 tháng ko chịu nhận bảo hành là vô lý. Chỉ cần c chứng minh mèo nhà c ko có bầu thôi. Chứ c nói không mọi ng cũng ko giúp đc k cho chị.

bichbui

Member
mình nhận trả tiền cho Thoa rồi mà! Thoa bảo Thoa cho người qua lấy mãi chả thấy đâu, h lại bảo mình k chịu trả tiền :-<
đợi Thoa qua lấy lại tiền giống nhé :-