• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mod vào xem dùm mình

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Đã pm cho @toypoolee. @toypoolee có 48h để vào giải quyết, tạm thời các topic mua bán sẽ bị khóa.

Bạn của mình nhờ mình bán hộ th,bạn mình gửi cho mình ảnh thì mình đăng lên hộ,3 con trắng tai vàng giống như nhau.Bạn ý đã gọi đt và 2 bên nc rồi. Mình chỉ giúp đăng bán hộ chứ không phải mua đi bán lại nhé ! Mod bỏ khóa giùm mình.

Bạn alaska201 k tin thì cứ hỏi bạn bán chó cho bạn nhé. Chó mẹ lấy giống chó nhà mình luôn,bạn ý gửi cả chó mẹ nhờ mình chăm giùm. B cứ lh vs bạn bán chó cho bạn nhé ! Thân

alaska201

Member
Bạn cho mình biết tên... bạn của bạn tên là gì ??? trong khi ảnh con chó bạn đăng là ảnh con chó đang nằm ở sàn nhà chị mình ???

alaska201

Member
Ơ thế tớ lại tưởng đó là chó nhà bạn... tại thấy có 1 lần gần đây nhất bạn có up ảnh này trên facebook hoặc đâu đó trong mấy forum...
Nếu mà ko phải thì cho mình " Xin Lỗi nhé "

Bạn ý tên Như sdt 09856..888 . B ý đưa ảnh nhờ mình đăng hộ. thì mình lấy chứ b chó đã bán hay chưa vs lại mấy con giống hệt nhau.Còn con chó đực là chó nhà mình,b có thể qua luôn nhà m mà ktra,có sẵn luôn chó mẹ đang ở nhà mình.

alaska201

Member
thế bạn ơi cái bạn nhờ bạn bán chó cho... bạn ý là nam hay nữ ??? và nhà ở đâu ??? trong khi con chó này chị mình mua từ hôm mùng 7/4
còn bạn thì đến hôm Viết ngày: 13 April 2014 - 06:07 PM mới đăng bài ???

đây là hình ảnh chó nhà chị mình và cách nhận biết chắc cũng dễ thôi... đừng bảo con nào cũng giống nhau bạn nhé... nó có thể giống màu chứ không bao giờ giống được hết được các cái vết loang

Chỉ là mượn ảnh của bạn thôi mà bạn nói mình gian lận ??? Nếu bạn chưa yên tâm thì bạn bảo chị bạn gọi thẳng cho bạn bán chó cho chị ấy. Còn bạn chủ chó tên đầy đủ là Như Ngà,có thể bạn ý bảo tên là Như. Nhà vào nhà bạn ý thì có mấy đường vào,1 là đội cấn,2 là đào tấn,3 là đường bưởi. Đường nào cũng vào dc bạn nhà ý. Còn ảnh đây,mình vừa chụp,mấy con trắng nó cũng gần giống nhau,chẳng qua m ;ười k muốn chụp ảnh lại.

đây là ảnh lúc 4 con của bạn ý

Còn mình nói cho bạn mình chả lừa đảo gì cả,mình chỉ bán giúp,k tin bạn bảo c bạn đến nhà mình mà xem,còn 2 con cái vs con mẹ ở nhà mình. Bạn thích nữa thì mình gọi cả bạn kia sang nhà mình nc,để bạn đỡ hiểu nhầm

alaska201

Member
xin lỗi chị mình chưa nhận được cuộc gọi nào từ cái số của bạn... người bán chó cho nhà chị mình cũng không phải theo những địa chỉ bạn nói...

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
toypoodlee said:
Chỉ là mượn ảnh của bạn thôi mà bạn nói mình gian lận ??? Nếu bạn chưa yên tâm thì bạn bảo chị bạn gọi thẳng cho bạn bán chó cho chị ấy. Còn bạn chủ chó tên đầy đủ là Như Ngà,có thể bạn ý bảo tên là Như. Nhà vào nhà bạn ý thì có mấy đường vào,1 là đội cấn,2 là đào tấn,3 là đường bưởi. Đường nào cũng vào dc bạn nhà ý. Còn ảnh đây,mình vừa chụp,mấy con trắng nó cũng gần giống nhau,chẳng qua m ;ười k muốn chụp ảnh lại.

đây là ảnh lúc 4 con của bạn ý

Còn mình nói cho bạn mình chả lừa đảo gì cả,mình chỉ bán giúp,k tin bạn bảo c bạn đến nhà mình mà xem,còn 2 con cái vs con mẹ ở nhà mình. Bạn thích nữa thì mình gọi cả bạn kia sang nhà mình nc,để bạn đỡ hiểu nhầm
Vậy bạn xác nhận là bạn sử dụng ảnh của ng khác để đăng bán?!

yobiyolo

Member
Bạn nhờ bán hộ xong chó lại ở nhà minh xog bạn lại gửi ảnh rồi mình lại lười chụp lấy tạm ảnh khác là thế nào ạ =)))))))))

alaska201: b hơi loanh quanh đấy,hqua bạn ý có gọi đt cho bạn rồi,b nói thoải mái cứ lấy tạm cũng dc,bh lên đấy nói 1 kiểu. Th,k sao,b lên forum bạn muốn nói ntn cũng dc,m k quan tâm,còn bạn đủ can đảm đến tận nhà mình nc vs chủ của lũ chó và mình,chứ đừng làm anh hùng bàn phím ! B Alaska à,b cũng gọi đt nc vs mình cũng ầm ừ cho mình lấy ảnh rồi,rất thoải mái,h lại lên đây nói này nói nọ,ý định của bạn là gì ? Chị bạn cũng lươn lẹo k kém,nhà bạn ý có 3 đường để vào mà chị bạn nói k nhớ,xl bạn nhé,chẳng nhẽ chị bạn đi sông tô lịch vào nhà bạn ý à mà k nhớ đường ? Còn sđt của bạn ý chẳng nhẽ chị bạn lại k nhớ 09856..888. Bạn hỏi lại chị bạn đi. Mình còn biết rõ bạn ý bán cho bạn bnhieu tiền con đực đấy luôn. Theo m dc biết là bạn đi mua hộ cho chị bạn chứ k f? chị bạn đi mua,nếu k lầm nhà bạn ở long biên. Bạn đừng troll m nữa ok ?

Còn mode này,b chủ chó đưa mình ảnh nhờ đăng lên giùm thì mình cứ đăng lên th,m nhận m sai khi đã k hỏi rõ ảnh này là chụp nhà bạn ý hay là nhà chủ mới,vs lại cả 3 con nó na ná nhau. chứ k f? chó màu trắng mà bán cho các bạn là chó màu đen ? Chỉ là hiểu nhầm nhỏ mà các bạn cứ thích làm to chuyện. Mình đã nói nếu các bạn cần xác minh chính xác qua luôn đc nhà m. Ngo 294 Đội Cấn. tới thì alo m đón. sđt các bạn có r đấy. M cũng k có thời gian lên đây mà trình bày vs thắc mắc làm j.

alaska201

Member
thứ 1 : tôi không hề gọi điện cho bạn ? bạn ảo tưởng à... trong khi số bạn tôi còn không biết mà bạn kêu tôi gọi cho bạn thế ý bạn là sao??
thứ 2 : bạn có thể cho tôi biết số của chị tôi gọi cho bạn ???
thứ 3 : bạn hoàn toàn nhầm nhé vì chị tôi là người đi mua con chó đấy chứ tôi không hề mua bạn nhé...
cách bạn nói chuyện và cư xử như thế nào thì mọi người biết... tôi chẳng nói lời lẽ gì mà bạn kêu tôi anh hùng bàn phím... ok....
còn tại sao chó nhà bạn, bạn không up lên mà bán... tự nhiên lấy ảnh chó nhà chị tôi bán để làm gì trong khi chó chị tôi mua trước khi bạn up là bao nhiêu ngày ??

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
toypoodlee said:
alaska201: b hơi loanh quanh đấy,hqua bạn ý có gọi đt cho bạn rồi,b nói thoải mái cứ lấy tạm cũng dc,bh lên đấy nói 1 kiểu. Th,k sao,b lên forum bạn muốn nói ntn cũng dc,m k quan tâm,còn bạn đủ can đảm đến tận nhà mình nc vs chủ của lũ chó và mình,chứ đừng làm anh hùng bàn phím ! B Alaska à,b cũng gọi đt nc vs mình cũng ầm ừ cho mình lấy ảnh rồi,rất thoải mái,h lại lên đây nói này nói nọ,ý định của bạn là gì ? Chị bạn cũng lươn lẹo k kém,nhà bạn ý có 3 đường để vào mà chị bạn nói k nhớ,xl bạn nhé,chẳng nhẽ chị bạn đi sông tô lịch vào nhà bạn ý à mà k nhớ đường ? Còn sđt của bạn ý chẳng nhẽ chị bạn lại k nhớ 09856..888. Bạn hỏi lại chị bạn đi. Mình còn biết rõ bạn ý bán cho bạn bnhieu tiền con đực đấy luôn. Theo m dc biết là bạn đi mua hộ cho chị bạn chứ k f? chị bạn đi mua,nếu k lầm nhà bạn ở long biên. Bạn đừng troll m nữa ok ?

Còn mode này,b chủ chó đưa mình ảnh nhờ đăng lên giùm thì mình cứ đăng lên th,m nhận m sai khi đã k hỏi rõ ảnh này là chụp nhà bạn ý hay là nhà chủ mới,vs lại cả 3 con nó na ná nhau. chứ k f? chó màu trắng mà bán cho các bạn là chó màu đen ? Chỉ là hiểu nhầm nhỏ mà các bạn cứ thích làm to chuyện. Mình đã nói nếu các bạn cần xác minh chính xác qua luôn đc nhà m. Ngo 294 Đội Cấn. tới thì alo m đón. sđt các bạn có r đấy. M cũng k có thời gian lên đây mà trình bày vs thắc mắc làm j.
Thôi được, đến đây tôi cũng hiểu rõ rồi. Đề nghị bạn giữ thái độ tôn trọng với BQT, đây là trách nhiệm của tôi chứ ko ai rảnh mà "làm to" chuyện của bạn đâu.
Nay tôi quyết định band nick bạn 10 ngày vì ko trung thực trong việc sử dụng hình ảnh khi đăng bán trên dđ.