• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MOD XÓA DÙM E..A NHẬT ĐÃ TRẢ NỢ DÙM EM 2TR. TKS

Status
Không mở trả lời sau này.

tieu_tuan

Moderators
Staff member
maxxbi said:
chưa del đc đâu bạn :)..khi nào cái clip bạn nói bạn chưa đăng thì mod k dám del cũng 1 phần vì sợ ảnh hưởng đến danh dự người khác đó ^^
khi mình đang giải quyết vấn đề tranh cãi thì 1 là mình giải quyết suốt còn 2 là mình để cho bạn giải quyết.tránh trường hợpc chồng chéo gây sự phân quyền.bạn hỉu ý mình không...
với mình chỉ cần bán chó mà bệnh dẫn đến chết là người bán đã phải có trách nhiệm vì khi bán ra tại sao không suy nghĩ chó cũng là 1 sinh mạng cứ chạy theo lợi nhuận mua vội bán vàng.sao không đợi hết bảo hành đ rồi hãy bán tiếp.cho cac bé thật khoẻ đi.thời gian đo cứ dành để hỗ trợ các bạn đã mua của mình..bán chó là trao cho ai đó sự yêu thương chứ kg phải chạy theo lợi nhuân.nguyên tắc giải quyết vấn đề của tôi là thê.....

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
nếu bạn alaskavssam không có sự giải thích vào những câu hỏi của tôi thì chúng tôi sẽ banne nick bạn trong ngày hnay
Hình như bạn Mod chưa đọc kỹ ý mình nói ở trên đúng ko? bạn hỏi mình đã trả lời rồi. Trong quá trình bạn ây nói chó bị tiêu chảy mình đã hướng dẫn chăm sóc chứ không phải bán rồi thì thôi

tieu_tuan

Moderators
Staff member
alaskavssam said:
Hình như bạn Mod chưa đọc kỹ ý mình nói ở trên đúng ko? bạn hỏi mình đã trả lời rồi. Trong quá trình bạn ây nói chó bị tiêu chảy mình đã hướng dẫn chăm sóc chứ không phải bán rồi thì thôi
vậy chó của bạn bán cho người ta là chó trung quốc hay chó vn

alaskavssam

T.Viên Năng Động
Hình như mod nghiêng về 1 phía mà ko xem xét trường hợp ntn... ai đúng ai sai. :D
Mình chưa lừa đảo ai đồng nào, nếu chó thật sự test lên care hay pravo mình sẵn sàng trả tiền lại hoặc bồi thường cho bạn kia như lúc thỏa thuận mua ban đầu.
Cái mình cần là = chứng bạn ấy chụp hay clip cho mình qá trình chó đang bệnh đến khi chó chết.,, và que test dương tính vs 2 bệnh trên...
Chứ nếu như mod bảo lừa đảo.. thì chắc ko riêng gì bạn này lên phàn nàn... vì mod thừa biết care hay pravo lây cỡ nào .
Và nếu từ trc h mình buon bán không minh bạch.. thì có lẽ đã bị tai tiếng, bị phàn nàn trên đây... từ lâu rồi. chứ đâu phải bây h mới bị. Vì mình đâu phải mới bán :D

tieu_tuan

Moderators
Staff member
alaskavssam said:
Hình như mod nghiêng về 1 phía mà ko xem xét trường hợp ntn... ai đúng ai sai. :D
Mình chưa lừa đảo ai đồng nào, nếu chó thật sự test lên care hay pravo mình sẵn sàng trả tiền lại hoặc bồi thường cho bạn kia như lúc thỏa thuận mua ban đầu.
Cái mình cần là = chứng bạn ấy chụp hay clip cho mình qá trình chó đang bệnh đến khi chó chết.,, và que test dương tính vs 2 bệnh trên...
Chứ nếu như mod bảo lừa đảo.. thì chắc ko riêng gì bạn này lên phàn nàn... vì mod thừa biết care hay pravo lây cỡ nào .
Và nếu từ trc h mình buon bán không minh bạch.. thì có lẽ đã bị tai tiếng, bị phàn nàn trên đây... từ lâu rồi. chứ đâu phải bây h mới bị. Vì mình đâu phải mới bán :D
tôi chỉ hỏi bạn chó của bạn bán cho khách là chó trung quốc nhập về hay chó viêt nam sinh sản.bạn chỉ cần nói như vậy thôi đừng lan mang xa vấn đề

sirthuandoan

YTC Developer
tieu_tuan said:
qua 24h ngày hom na bạn vẫn chưa có sự phản hồi hợp lí với chủ topic thì mĩnh banne nick bạn vĩnh viễn
với lí do không trung thực về nguồn gốc chó
ủng hộ sự quyết đoán của bạn

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
tôi chỉ hỏi bạn chó của bạn bán cho khách là chó trung quốc nhập về hay chó viêt nam sinh sản.bạn chỉ cần nói như vậy thôi đừng lan mang xa vấn đề
Ở trên mình đã nói rõ. Mod không hiểu bây giờ mình lặp lại. chó mình sinh tại VN .....!

miu170687

tieu_tuan said:
Tôi theo dõi diễn đàn này đã lâu nhưng do không có nhiều thời gian nên kô reg nick vào cùng thảo luận .Nhưng dạo gần đây quá bức xúc với những thằng cò "chó" này .

Như S.Mod đã thấy thằng này nó tránh trả lời vào vấn đề mọi người đang thắc mắc về nguồn gốc mà chỉ trả lời chung chung qua loa chó nhà đẻ .Tôi nói thật những thằng bán Shop chó như thế này nhà nó có bao nhiêu con chó mà đẻ quanh năm suốt tháng ,đẻ hết đợt này đến đợt khác ?

Nói thẳng ra nó chỉ là 1 thằng cò "chó đẻ" (nghĩa đen nhé =))) copy hình ảnh của những người nhà có cho đẻ đăng bán nâng giá để kiếm lợi nhuận ,còn những thằng chuyên nghiệp trả giá hốt cả ổ về để có giá rẻ rồi bán lại kiếm lời .Chính tôi bị 1 trường hợp ở diễn đàn này khi đặt cọc mua 1 bé husky ở 1 gia đình ,sau đó tối về vô tình trên FB tôi thấy 1 người đăng bán chính con chó mà tôi đặt cọc ,vào chat hỏi thì nó nâng giá lên cao hơn so với giá tôi mua ,tôi đòi xem chó thì nó hỏi tôi khi nào qua vì chó để dưới quê phải mang lên mới xem được .Sau đó nó dụ tôi mua 1 em husky woolly kêu là của nhà bạn đẻ ,chó bảo đảm chất lượng ,tính luôn cả tiền ship từ HN vào là 9t5 ...và chắc chắn bảo đảm cho tôi về chất lượng chó .Chớ trêu thay tôi lên diễn đàn ở box rao vặt của mình thì chính chủ của nó đang rao bán với giá 7t5 ,đúng tấm hình mà cô bé ôm 4 chú husky nó dùng phần mềm để xóa mặt .

Về chuyện mua bán kiếm lời của dân cò chó tôi không ý kiến ,vì mỗi người có 1 cách kiếm tiền khác nhau ,và những đồng tiền đó chân chính thì chẳng có gì phải chê bai .Nhưng ở đây ngay cả những người cò chó sau khi mua chó con về cũng chưa chắc đảm bảo được sức khỏe của nó ,sau đó nuôi vài ngày rồi bán lại hoặc bán lại ngay khi mang về nên không gì có thể đảm bảo là chú chó đó khỏe mạnh .Mới đây thôi trên diễn đàn này có 1 cò chó mà tôi biết (không tiện nói ra) mua 1 chú Alaska hơn 2 tháng tuổi về và được người chủ cam kết là đã chích ngừa nhưng mất sổ ,mang về nuôi vài ngày chưa kịp bán thì chú chó đang thương bị tiêu chảy ra máu và chết .

Thật sự ban đâu khi theo dõi trên diễn đàn này tôi tưởng là có thể gặp được những người cùng sở thích ,hoặc đúng ra là gặp được những người cùng yêu thương thú vật để có thể chia sẻ với nhau .Đặc biệt hơn là với những giống chó mắc tiền khi mua được từ chính người chủ thì số tiền cũng thấp hơn ,dễ dàng hơn cho những bạn chưa đủ khả năng để mua cho mình .

Tạm kết : Chỉ mong sao diễn đàn dẹp sạch được những thằng lừa đảo ,những thằng lái buôn để mọi người có 1 sân chơi ,có nơi để chia sẻ cho những bạn chưa đủ điều kiện với giá thành tốt hơn .

tieu_tuan

Moderators
Staff member
alaskavssam said:
Ở trên mình đã nói rõ. Mod không hiểu bây giờ mình lặp lại. chó mình sinh tại VN .....!
nếu chí sinh sản việt nam thì tức là đã sổ giun và chích ngừa lúc 45 ngày thì khổng hiểu lí do gì ma lại bị bệnh như thế.bạn bán 1 con chó ra giá là 9tr3 minh là người nuôi alaska sinh sản và bạn bè mình là người nuôi.giá 1 bé rẻ nhất cũng là 8tr nếu bán ở hn còn sài gòn thì ít nhất 10tr. ở các nơi khác còn phải mấy phí vận chuyển.vậy không lẽ bạn mua 1 bé có 5tr tại nơi sinh sản ở vn.cũng có thể có nhưng cao lắm 1 bầy thôi nhưng đằng này bạn bán thường xuyên không lẽ bạn mở trại tại hn luôn.và theo minh biết chỉ có chó trung quốc mới có hàng thường xuyên và có cái giá như bạn mua....nên nếu bạn có bằng chứng là bạn mua chó sinh sản như bạn nói thì hãy chứng minh.còn tôi vẫn cho rằng chó bạn mua lấy nguồn hàng của china và bạn nói dối khaxh là chó vn sinh sản.nên chó mơi bị chối nươc.chó china thì 10 chết 4 là bình thường con cho ss ở vn thì 10 con đủ hết chư...

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
nếu chí sinh sản việt nam thì tức là đã sổ giun và chích ngừa lúc 45 ngày thì khổng hiểu lí do gì ma lại bị bệnh như thế.bạn bán 1 con chó ra giá là 9tr3 minh là người nuôi alaska sinh sản và bạn bè mình là người nuôi.giá 1 bé rẻ nhất cũng là 8tr nếu bán ở hn còn sài gòn thì ít nhất 10tr. ở các nơi khác còn phải mấy phí vận chuyển.vậy không lẽ bạn mua 1 bé có 5tr tại nơi sinh sản ở vn.cũng có thể có nhưng cao lắm 1 bầy thôi nhưng đằng này bạn bán thường xuyên không lẽ bạn mở trại tại hn luôn.và theo minh biết chỉ có chó trung quốc mới có hàng thường xuyên và có cái giá như bạn mua....nên nếu bạn có bằng chứng là bạn mua chó sinh sản như bạn nói thì hãy chứng minh.còn tôi vẫn cho rằng chó bạn mua lấy nguồn hàng của china và bạn nói dối khaxh là chó vn sinh sản.nên chó mơi bị chối nươc.chó china thì 10 chết 4 là bình thường con cho ss ở vn thì 10 con đủ hết chư...
Mình bán là 10tr, thấy 2 vợ chồng bạn ấy cứ năn nĩ, nói là thích lắm mà không đủ tiền mua, phải đi mượn tiền mua, mình đã không bớt nhưng thấy bạn ây thích chó nghỉ về cũng chăm sóc tốt nên mình mới bán
Mình không nói là mình ko có bán chó trung quốc,trước khi mình nuôi chó giống sinh sản tạ VN thì mình vẩn nhập hàng trung quốc về, nhưng nay có chó việt nam thì mình nhưng nhập hàng trung quốc, chó nhà mình đẻ thì không đủ cung câp nên mình vẩn tìm những bạn nuôi chó đẻ tại nhà và mình vẩn đặt hốt ổ về bán lại

tieu_tuan

Moderators
Staff member
hình thì bạn không cần phải đưa vì chúng ta phải hiểu nguồn gốc mà bạn có mấy tấm ảnh này là rất dễ.cái tôi muốn nói là cái giá bạn bán đó...

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
hình thì bạn không cần phải đưa vì chúng ta phải hiểu nguồn gốc mà bạn có mấy tấm ảnh này là rất dễ.cái tôi muốn nói là cái giá bạn bán đó...
Bạn hỏi bạn ây thử lúc bạn ây qua mình bảo bạn ây bao nhiêu, có phải 10tr không, rồi bạn ây nói bớt mình không bớt, rồi bạn ây đi 1 hồi khoảng 1 tiếng sau quay lại năn nĩ bảo bớt tại vì đi mượn chỉ có nhiêu đây, còn nói là cái công tắc đèn xe hư không có tiền thay mà thích chó quá phải đi vay mượn mua, mình nghe than thở và 2 bạn ấy thích con chó quá nên mình mới bớt, trước khi giao chó bạn ấy kiểm tra kỹ và còn nói đưa ra cho bác sĩ khám sức khỏe, nếu ok thì em mang về nếu không thì em đem trả lại, mình cũng ok và mình dặn là về mà nhớ chăm sóc nó cho tốt, cái tiền mình bớt cho bạn ây xem như để bạn ấy mua thức ăn cho nó
Bạn ây đem ra bác sĩ thú y kiểm tra và gọi lại nói đã mang về nhà bác sĩ nói ok hết rồi.........

alaskavssam

T.Viên Năng Động
tieu_tuan said:
Với lại mình bán giá như thế nào thì chuyện của mình, miễn sao mình chiệu đúng trách nhiệm của mình thôi

Còn những chuyện lình xình trước mod phải yêu cầu bằng chứng 2 bênh, sao giờ Mod cứ nghiêm về 1 phía, Nếu là Mod thì phải công bằng chứ, bạn ấy cứ nói đưa clip ra sao không thấy đâu?

Khi mình bảo quay Clip mình yêu cầu bạn ấy quay chung với hợp đồng mua bán của mình nhằm tránh tình trạng lấy clip của chó khác gắn qua chó mình

và yêu cầu bạn ấy quay clip tes care vs pravo luôn nhé

maxxbi

T.Viên Năng Động
Tốt nhất có clip thì sẽ ra sáng tỏ mọi chuyện. Chứ lời nói gió bay, giờ mìh nói như thế nào, phán như thế nào chẳg đc!!

alaskavssam

T.Viên Năng Động
Kpro123 said:
Chem thang lua dao di
139A Tô Ký , P.Đông Hưng Thuận, Quận 12
Lúc nào cũng ở nhà 24/24

handoiume

Member
MẤY CÁI HÌNH ĐÓ CHẮC CŨNG CẢ NĂM RỒI..MANG RA LỪA NGƯỜI TA AK..QUA NHA NGƯỜI TA CHỤP HÌNH CÚN ÀK ?? . E NÓI RỒI. THÈN BẠN E CŨNG MUA 1 CON CỦA NO VỀ GẦN CHẾT LUÔN ĐÓ A. YZ CHANG NHƯ CON CHÓ CỦA E LUÔN . H NÓ MIỆNG LƯỠI LẼO MÉM. NÓI ĐỦ THỨ. ĐỔ THỪA DO NGƯỜI NUÔI. NO BẢO E LÀM SAO. LÀ E LÀM YZ NHƯ VẬY. KO KHÁC GI HẾT...NHƯNG MANG VỀ 2 NGÀY LÀ BI TIÊU CHẢY RA MÁU. NÔN ÓY . CÒN CÁI CLIP . TRONG ĐIỆN THOẠI VK EM . BỮA HÔM ĐO 2 VK CK E QUA NHÀ NÓ XEM CHÓ MÀ. CHO ĐỊA CHỈ 1 NƠI. DẪN ĐI XEM CHÓ 1 NẼO...NHÀ NÓ CON CON ALASKA VS CON NGAO TÂY TẠNG MÀU VÀNG NỮA...CÒN E HỎI CHÓ BỐ MẸ CỦA CON NÀY ĐÂU . THÌ NO BẢO ĐỂ BÊN NHÀ KIA. Ở ĐƯỜNG 139A TÔ KÝ. QUẬN 12....CÒN CHỖ NÓ DẪN E ĐI XEM CHÓ LÀ ĐƯỜN NGUYỄN VĂN QUÁ ..CÁCH ĐÓ KO XA ĐC 139A TÔ KÝ . BỞI VẬY MỚI NÓI . -_- . DOLLAR DOG SHOP GÌ CỦA NÓ TOÀN LỪA NGƯỜI TA. BÁN CHO CHỊ KIA DƯỚI CẦN THƠ CON CHÓ NHÌN MẶT NGU GẦN CHẾT . MẶT MŨI BUỒN HIU . ĐỜ ĐỜ RA. BỮA CON CHÓ CỦA E CUNG YZ CHANG VẬY LUN . HAIZZZ E CỨ TƯỞNG CÚN CON. NÊN NÓ TRẦM TÍNH . AI NGỜ CHÓ BỆNH. CHƯA CHÍCH MŨI NÀO TOAN TIEM VACXIN VÀO MÀ BẢO CHÍCH 1 MŨI RỒI. CÒN KÊU MANG CÚN VỀ TUẦN SAU CHÍCH LẠI CHO CHẮC . VÃI :)

handoiume

Member
alaskavssam said:
Bạn hỏi bạn ây thử lúc bạn ây qua mình bảo bạn ây bao nhiêu, có phải 10tr không, rồi bạn ây nói bớt mình không bớt, rồi bạn ây đi 1 hồi khoảng 1 tiếng sau quay lại năn nĩ bảo bớt tại vì đi mượn chỉ có nhiêu đây, còn nói là cái công tắc đèn xe hư không có tiền thay mà thích chó quá phải đi vay mượn mua, mình nghe than thở và 2 bạn ấy thích con chó quá nên mình mới bớt, trước khi giao chó bạn ấy kiểm tra kỹ và còn nói đưa ra cho bác sĩ khám sức khỏe, nếu ok thì em mang về nếu không thì em đem trả lại, mình cũng ok và mình dặn là về mà nhớ chăm sóc nó cho tốt, cái tiền mình bớt cho bạn ây xem như để bạn ấy mua thức ăn cho nó
Bạn ây đem ra bác sĩ thú y kiểm tra và gọi lại nói đã mang về nhà bác sĩ nói ok hết rồi.........
KO NGHE RÕ HẢ. TUI NÓI LÀ BÁC SỸ KÊU H THÌ NHÌN NÓ KO SAO...NHƯNG MANG VỀ NUÔI VÀI NGAY RỒI SẼ PÝT. TAI VÌ BÊN ONG NUÔI TIÊM VACXIN VÀO NEN NO KHỎE MẠNH. NHƯNG MANG VE NUÔI NO SE PHÁT BIÊNH VÀ CHẾT LIỀN ??? HÔM ĐÓ TUI NÓI RÕ RANG NHÉ...2 NGÀY SAU THÌ NHƯ THẾ ĐÓ :)) VÃI ĐẠN

Status
Không mở trả lời sau này.