• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MOD XÓA DÙM E..A NHẬT ĐÃ TRẢ NỢ DÙM EM 2TR. TKS

Status
Không mở trả lời sau này.

yeukunlam

YTC Developer
Topic hot thật,ai đúng ,ai sai,mọi người nhìn vào cũng đã biết,mình nghĩ mọi chuyện nên kết thúc ở đây được rồi,một bài học kinh nghiệm cho cả hai :)

Theo mình thì khả năng chó bệnh rất cao !! Mình cũng mua husky 50 ngày ! Ko để ý nó ăn tùm lum , lúc ị ra mới thấy có mấy miếng nhựa ! Rồi ăn bậy tiu chảy cả chục lần trong bủi sáng , ra thú y chích 2 mũi là hết !! Vài ngày mà chó chết thì rõ ràng ! It nhìu thì mỗi bên chịu 1 nữa để còn có cái gọi là Đức !!

Mosez

Member
vừa đọc hết 9 trang comment :) Hjx, hơn 2 tuần trước mình cũng có mua 1 cún nhật lai bắc kinh, Về được 2 hôm cũng bị tiêu chảy, nôn. Gầy đi trông thấy :( Sau hơn 1 tuần cực nhọc bón cháo, đem cún đi tiêm, bắt uống thuốc, ru ngủ các kiểu cho cún khỏe thì bây giờ cún mình đã khỏe như điên. hjhj, mới khỏe được mấy ngày.
Nói chung là mình thấy mấy giống chó ngoại này cũng khó nuôi, sểnh ra chẳng may cho nó ăn cá,ăn hành, ăn trứng thì tiêu chảy or nôn là chuyện bt.
Cún mình cũng bị đi ngoài có hôm 5 -> 10 lần như bạn thớt, ra hơi hơi sẫm màu, phân lỏng không xác định được. Gọi cho bác sĩ ở gần nhà ông ý cũng bảo bị bệnh gì ý, paro thì phải hay cái gì ý, nói chung là nguy kịch 2 ngày sau chết. Lúc đấy đau lòng vãi :( nhưng mà vẫn cố gắng quyết không bỏ nó. Và bây giờ là thành quả hjhj.

Đặt hoàn cảnh và địa vị vào người bỏ tiền của ra mua chú cún chục triệu bạc, chẳng ai đi rỗi hơi làm ầm lên nếu như họ ko đúng. Phản ứng mạnh mẽ của chủ thớt e hiểu, cảm giác day dứt tức giận hối hận và cả xót xa cho chú chó nhỏ. Mình đọc tất cả các cmt từ đầu đến h, thấy bên bán chó chỉ nói đi nói lại lặp đi lặp lại 1 bài ca: xét nghiệm ko ra thì ko phải chịu trách nhiệm. Mình thực sự thắc mắc ko biết bạn bán chó có thấy mình đang đuối lý ko. Kiểu j thì cũng sẽ có 1 bên đúng 1 bên sai. Nếu là người làm ăn có lương tâm, hay đơn giản chỉ là có chút tình thương yêu động vật trong lòng, những người làm ăn chính đáng họ sẽ bồi thường lại ngay cho bên mua kể cả khi có thể cún ban đầu khỏe mạnh, nhưng mang về 1 tuần chữa chạy tốn bao tiền bạc công sức rồi ra đi như vậy, bên bán cún k cảm thấy áy náy sao?

Đợt vừa r mình chuẩn bị mua 1 chú Samoyed 2 tháng của 1 nhà, nhưng gần đến ngày đón bé r thì họ gọi bảo cún tự dưng bị ốm k rõ nguyên nhân, k muốn bán nữa vì sẽ ảnh hưởng đến uy tín và mang tiếng họ. Mình rât thích và lo cho em nó. Nên bảo cứ để mình đưa e nó đi khám. Vậy là họ k lấy 1 đồng tiền nào luôn.
Mình mong bên bán sẽ sớm có giải pháp để giai quyết xong chuyện này sớm. Bồi thường 50-50 cho bên mua chẳng hạn. Để đẹp lòng 2 bên.

Status
Không mở trả lời sau này.