• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mong được mọi người góp ý!

tô duy nam

-Lời đầu tiên xin được gởi lời chào đến các mem diễn đàn ye6uthucung!
-Sau nữa nếu bài viết của em ko đúng vị trí mong admin thông cảm và chuyển hộ em tới vị trí thích hợp! em rất cảm ơn!
- Hiên tại em là sinh viên ngành cơ điện tử! kỳ này em có học môn phát triển sản phẩm và đề tài của em là máy tự đông cho thú cưng ăn!
- Chắc ở việt nam mình rất nhiều bạn và gia đình rất thích nuôi thú cưng trong nhà! nhưng khó khăn lại đến khi gia đình muốn đi du lịch hay đi chơi xa, nhưng lại ko có ai trong nom bé cưng ở nhà! nên dù có đi chơi cũng ko yên tâm ở nhà! ờ nước ngoài các các loại cho thú cưng ăn cụ thề Chó và Mèo đã rất phổ biến, nhưng ở việt nam mình thì còn mới!
_Nên em rất mong được các cô chú và các anh chị và các bạn trong diễn đàn góp ý giúp em những tiều chuẩn cho máy tự động cho chó và mèo ăn.
ví dụ:
số tiền cao nhất mà người tiêu dùng chập nhận được,
chiếc máy nên có hình tròn, hay hình vuông,
kích thước nhỏ gọn?
thức ăn cho chó và mèo là cơm hay thức ăn chế biến sẵn(thức ăn khô hay ướt), và
các tính năng máy cần như hẹn giờ cho ăn, gi âm và phát ra giọng nói........

Rất mong được sự góp ý của mọi người! em trân trọng cảm ơn!

tô duy nam

Rất cảm ơn anh chị nhé! nhưngcho em hỏi về "âm thanh thì thấy tiếng Clicker là uk " em ko rõ về sản phẩm này anh chị có thể giới thiệu thêm cho em dc ko?

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Đã move về đúng box

Minh thấy ý tưởng của bạn rất hay :) Mình thì vẫn chưa hình dung ra cái máy đó như thế nào nhưng cũng muốn góp 1 vài ý kiến nho nhỏ nhé:

Số tiền cao nhất mà người tiêu dùng chập nhận được?: các anh chị cô bác đi làm rồi thì khồn biết nhưng 4rum mình phần lớn là học sinh sinh viên nên giá cả cũng nên hợp lý 1 chút. Tầm 2 triệu đổ xuống nhé

Chiếc máy nên có hình tròn, hay hình vuông?: hình vuông có vẻ phổ biến và tiện lợi hơn

Kích thước nhỏ gọn? Tất nhiên rồi :) Nhưng cũng đừng nên nhỏ quá, chó mèo bị trật chội. Có thể sản xuất các kích cỡ khác nhau tùy vào các giống chó mèo :D

Thức ăn cho chó và mèo là cơm hay thức ăn chế biến sẵn(thức ăn khô hay ướt), và
các tính năng máy cần như hẹn giờ cho ăn, ghi âm và phát ra giọng nói: Vì chủ đi vắng nên mình nghĩ cho thức ăn khô thôi, thức ăn tươi để lâu không được rồi bị hỏng, chó mèo ăn vào ngộ độc. Hẹn giờ cho ăn thì rất cần. Ví dụ 1 ngày 3 bữa ở đúng 3 khung giờ. Còn về phần ghi âm và phát ra giọng nói, mình nghĩ ko cần. Vì có thể chó mèo nghe thấy sẽ sợ :)

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mà bao giờ hoàn thiện nhớ đăng lên diễn đàn và nhớ cho mình đăng kí 1 cái nhé :D Mình đang rất cần những cái máy như thế này vì mình thường xuyên đi vắng :)

tô duy nam

Cảm ơn bạn nhé! nhóm tụi mình đang đi những bước đầu tiên. dự kiến khoảng 2 tháng nữa máy sẽ ra lò,hi!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Cảm ơn bạn nhé! nhóm tụi mình đang đi những bước đầu tiên. dự kiến khoảng 2 tháng nữa máy sẽ ra lò,hi!

Ý tưởng rất hay,chúc các bạn thành công với ý tưởng độc đáo này,nó sẽ là cái máy rất hữu ích vì rất nhiều nhu cầu đối với sản phẩm này,mình nghĩ là như vậy.

tô duy nam

Cảm ơn mọi người nhé!
Mình có việc này rất cần mọi người giúp đỡ để tạo ra được một sản phẩm đáp ứng với mong muốn của mọi người nè!
Trong tuần sau Nam sẽ đi khảo sát các Gia đình các bạn có nuôi cho cưng để bắt đầu thiết kế: Vây bạn nào sinh sống trong thành phố Hồ Chí Minh, bao gồm Quận 9. Thủ Đức, Q 1, Q3. Q5, Q10...
vui lòng cho nam địa chỉ nhà hoặc số điện thoại nhé!mình sẽ liên lặc để gởi bảng khảo sát khách hàng.

Rất mong được mọi người giúp đỡ! chúc mọi người ngủ ngon!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Cảm ơn mọi người nhé!
Mình có việc này rất cần mọi người giúp đỡ để tạo ra được một sản phẩm đáp ứng với mong muốn của mọi người nè!
Trong tuần sau Nam sẽ đi khảo sát các Gia đình các bạn có nuôi cho cưng để bắt đầu thiết kế: Vây bạn nào sinh sống trong thành phố Hồ Chí Minh, bao gồm Quận 9. Thủ Đức, Q 1, Q3. Q5, Q10...
vui lòng cho nam địa chỉ nhà hoặc số điện thoại nhé!mình sẽ liên lặc để gởi bảng khảo sát khách hàng.

Rất mong được mọi người giúp đỡ! chúc mọi người ngủ ngon!

hay đấy nhưng mình ở trọ thôi,mình nuôi ở nhà mình ở Vũng Tàu,còn trên này không có điều kiện nuôi.Chúc bạn thành công.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Hay quá bạn à ....! Chắc chắn sẽ có nhiều người ủng hộ đấy bạn a .. cố lên nhé :Cmon baby_kusit:

tô duy nam

oh không sao chi cận bạn có nuôi, đã từng chăm sóc chúng là dc rồi! bạn co thể cho mình biết tên và sdt lien hệ ha! cảm ơn bạn nhiều!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
oh không sao chi cận bạn có nuôi, đã từng chăm sóc chúng là dc rồi! bạn co thể cho mình biết tên và sdt lien hệ ha! cảm ơn bạn nhiều!

Mình là Mạnh,bạn có thể xem profile để biết thêm chi tiết nhé.

tô duy nam

HIHI! ko sao đâu! chỉ cần sản phẩm đạt yêu cầu thì dù ở hà nội hay đảo xa vẫn gởi ra được mà! nhóm mình đã hoàn thành bảng khảo sát trong một hai hôm nữa sẽ post lên mong mọi người dành chút thời gian để cùng nhóm mình hoàn thiện sản phẩm như mong muốn của mọi người nhé!

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Ah wen! cảm ơn mọi người nhé! hihi

không có gì,chúc các bạn thành công với dự án của mình. :154: :154: :154:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Đây là link de khảo sát! mong các bạn nhấp vào link và hoàn thành bảng khảo sát giúp mình nhé! cảm ơn mọi người!
https://docs.google....yNjhoUXdlRFE6MQ

ok mình vừa hoàn thành giúp bạn,chúc các bạn hoàn thành chiếc máy thành công như mong muốn.