• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Mua mèo và nhờ sự giúp đỡ

Nyckbun

Member
mình đang cần mua một bé mèo anh lông ngắn thuần chủng cái màu hyma, mình đang là sinh viên vừa học vừa làm trên thành phố, sắp đến sinh nhật em gái mình và mình có hứa mua tặng em 1 bé mèo nêu trên nhưng làm và để dành từ tháng 10 đến giờ mà mình được có 3 triệu rưỡi hơn thôi, bạn nào có thì giúp mình nhé, mình biết mà mình đang kể khổ nhưng thực sự mình đang cần mấy bạn giúp, sdt mình là 0925206096, Minh 19t

tranlevan

YTC Developer
mình có 1 thắc mắc thuần túy, ko hề có ý "góp ý" hay đại loại vậy đâu, là ít tiền sao bạn không chọn dòng mèo ít tiền hơn? em bạn hẳn cx không muốn anh vất vả bóp mồm bóp miệng hơn mức cần thiết thế chứ?!
Nhân tiện nhà mình có mèo Anh lông dài :D giá xấp xỉ 1/3 chỗ dành dụm của bạn :D

Nyckbun

Member
Cảm ơn
mình có 1 thắc mắc thuần túy, ko hề có ý "góp ý" hay đại loại vậy đâu, là ít tiền sao bạn không chọn dòng mèo ít tiền hơn? em bạn hẳn cx không muốn anh vất vả bóp mồm bóp miệng hơn mức cần thiết thế chứ?!
Nhân tiện nhà mình có mèo Anh lông dài :D giá xấp xỉ 1/3 chỗ dành dụm của bạn :D
bạn nhiều nha để mình sang xem

bes1ore

A

Ặcc lông dài mà, em mình kêu lông ngắn :(
Thích lông ngắn thì nuôi 1 em mèo ta cho béo vào, rồi mua 1 cái tông đơ, định kỳ 1 tuần hớt lông cho thật ngắn vào.
Đảm bảo vừa có mèo đẹp lại rẻ, đúng chất ăn chơi tiết kiệm bạn ạ :143163ljogging:

Dotattung

Member
tiết kiệm từ tháng 10 mà bâyh mới có 3tr5 thì đến bao h mới đủ tiền hả bạn , mình nghĩ bạn nên tìm mua cho e bạn 1 bé nga hoặc anh lông dài là ổn , chứ Anh lông ngắn màu lilac hay xám xanh cũng chẳng có giá dưới 4tr đâu b ạ chứ đừng có nói là hyma ! hoặc theo cách tiết kiệm như cmt của bạn ở trên thì b tặng e bạn 1 bé mèo ta cũng đc , mèo ta nuôi dễ , chỉ cần cho ăn đầy đủ cả đúng cách thì người cũng phị phị ra kiểu giống lông ngắn thôi :))

tranlevan

YTC Developer
A

Ặcc lông dài mà, em mình kêu lông ngắn :(
Mình viết trên kia là mèo Anh lông dài mà =)) em bạn thật biết chơi mèo :3

Thích lông ngắn thì nuôi 1 em mèo ta cho béo vào, rồi mua 1 cái tông đơ, định kỳ 1 tuần hớt lông cho thật ngắn vào.
Đảm bảo vừa có mèo đẹp lại rẻ, đúng chất ăn chơi tiết kiệm bạn ạ :143163ljogging:
Phũ nhưng mình like ý tưởng :v

Nyckbun

Member
tiết kiệm từ tháng 10 mà bâyh mới có 3tr5 thì đến bao h mới đủ tiền hả bạn , mình nghĩ bạn nên tìm mua cho e bạn 1 bé nga hoặc anh lông dài là ổn , chứ Anh lông ngắn màu lilac hay xám xanh cũng chẳng có giá dưới 4tr đâu b ạ chứ đừng có nói là hyma ! hoặc theo cách tiết kiệm như cmt của bạn ở trên thì b tặng e bạn 1 bé mèo ta cũng đc , mèo ta nuôi dễ , chỉ cần cho ăn đầy đủ cả đúng cách thì người cũng phị phị ra kiểu giống lông ngắn thôi :))
bởi vậy mình mới cần mọi ng giúp :(, mong có một ai đó giảm bớt một chút lợi nhuận để có thể giúp mình

tranlevan

YTC Developer
ko có ý rò rỉ thông tin gây lũng đoạn thị trường đâu, nhưng lần trc mình hỏi 1 bạn treo bài thanh lý mèo, thì 1 em ALN, ko bik thuần đến mức nào nhưng mặt tròn, mép dày ra dáng lắm, giá 3,5 củ :D Nên là chủ thớt cứ chịu khó lên 4rum tìm các nhà thanh lý mà mua, chắc cũng có cơ hội đấy :)
Nhân tiện, mình nuôi nhiều lứa mèo ta trc khi nuôi 2 bé mèo ALD nhà mình bjo, thấy mèo Tây dễ tính, dễ vỗ béo, và tình cảm gấp bội phần. Hay chỉ mỗi mèo nhà mình và con cái của chúng nó mới thế?! :3

Nyckbun

Member
ko có ý rò rỉ thông tin gây lũng đoạn thị trường đâu, nhưng lần trc mình hỏi 1 bạn treo bài thanh lý mèo, thì 1 em ALN, ko bik thuần đến mức nào nhưng mặt tròn, mép dày ra dáng lắm, giá 3,5 củ :D Nên là chủ thớt cứ chịu khó lên 4rum tìm các nhà thanh lý mà mua, chắc cũng có cơ hội đấy :)
Nhân tiện, mình nuôi nhiều lứa mèo ta trc khi nuôi 2 bé mèo ALD nhà mình bjo, thấy mèo Tây dễ tính, dễ vỗ béo, và tình cảm gấp bội phần. Hay chỉ mỗi mèo nhà mình và con cái của chúng nó mới thế?! :3
cảm ơn bạn nhiều nhé :) còn vài ngày nữa phải về quê rồi, hy vọng sẽ tìm thấy

ChiChi&RuBy

YTC Developer
Nói chung với cái giá này thì chắc chắn 99% ko ai bán hyma mà còn đòi lấy cái thì chịu rồi. Cho dù ban mua dc pe 3tr5 di nữa thi theo mình bik nuôi mèo tây rất tốn kém b à. Tốt nhất mua 1 pé ALD sẽ hợp túi tiền hơn đó b.