• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên chọn Border Collie hay husky?

Chào mọi người, vừa rồi em bị mất một pé vì bệnh care quái ác, nay em muốn nuôi lại một pé để làm bạn, mình xin mọi người tư vấn dùm vài câu hỏi sau đây:
- Bác sĩ nói sau 3 tháng mới nuôi lại dc, vậy mình hỏi chưa hết 3 tháng mà mình nuôi pé đã chích ngừa đủ 2 mũi và sổ giun đầy đủ có vấn đề gì ko? vì sợ nhà còn virus care.
- Thứ hai là em đang phân vân giữa hai dòng chó trên, chó nào dễ nuôi hơn, ít bệnh hơn, giá cả thế nào và nên mua ở đâu ah?
Em cảm ơn mọi người nhiều.

One_more_night

Active Member
Husky chán lắm,mình thích coli hơn,nếu có điều kiện thì chơi alas, chứ husky nó cũng bt thôi

ThanhDai1985

alaska nuoi di roi ban hoi' han chan' ngu kinh khung~ gap ai cung mung` chang bit dau la chu dau la nguoi la husky thi do~ hon ban muon mua cho husky hay alaska nen tot nhat den nhung trai cho chuyen ve` hai loai do .den do ban mua duoc nhung chu cho kheo manh va ko bi lai mac suc ma ban lua chon

One_more_night

Active Member
alaska nuoi di roi ban hoi' han chan' ngu kinh khung~ gap ai cung mung` chang bit dau la chu dau la nguoi la husky thi do~ hon ban muon mua cho husky hay alaska nen tot nhat den nhung trai cho chuyen ve` hai loai do .den do ban mua duoc nhung chu cho kheo manh va ko bi lai mac suc ma ban lua chon
husky đâu có đẹp đâu,giá alas thì mắc hơn tầm 12 13tr, còn husky thì 8 9tr.Mình thích corgi mà giá nó tới 17 18,nên chỉ chơi alas thôi ah.

Nuôi alaska chán lắm hả bạn? minh thấy nó đẹp nên cũng thích nhưng nhà ko đủ điều kiện hihi

mango1210

mình có chó golden 2 tháng tuổi nè bạn, chó nhà nuôi nên đảm bảo nha bạn,
mình nuôi chó bố mẹ luôn nên bạn yên tâm sk nha. giá rẻ hơn các dòng chó kia nha bạn ^^

One_more_night

Active Member
Alas mà chê ngu,mình thấy ngu hay khôn do cách nuôi thôi,bạn lên google gõ xếp hạng các giống chó khôn nhất thế giới,Nó ra 1 hàng dài, Coli là xếp 1,poodle xếp 2,... Alas thì cũng không đến nổi ngu đâu.