• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên mua Alaska hay Samoyed ?

huytran243

Cho e hỏi nếu mua thì nên mua Alaska hay Sam, vì e đều thích cả 2, cho e hỏi con nào dễ chăm sóc hơn, giá cả của 2 e có chênh lệch quá ko? cho e hỏi shop nào hay bạn nào có thì cho giá luôn nhé

bengvip

0913340652
cơ bản thì 2 con đều lông dài chăm đều khá nhọc thế nhưng trước khi hỏi tư vấn thì bạn nên tự hỏi mình là bạn thích giống nào?bạn là người nuôi chó và con chó sẽ gắn bó với bạn thế nên khó có thể hỏi tư vấn người khác giống nào hơn giống nào được.vì người thích sam sẽ vote cho sam tương tự người thích alaska sẽ vote cho giống này.theo mình thì mỗi giống đều có ưu nhược điểm khác nhau.cái quan trọng vẫn là quyết định của bạn.trước khi mua bạn nên tìm hiểu kĩ lưỡng tránh trường hợp mua về rồi lại chán đem bán tội con chó ra.mọi tư vấn đều chỉ là ý kiến tham khảo thôi.

hope_vn

YTC Developer
Mình thích mới quan trọng bạn ạk.mình hiện giờ nuôi cả sam.chow chow.alaska mình thích cả pitt.. Nhưng hơn cả là chó ngọai chăm cực vất.mình cho ăn cơm+ thịt vụn mà kô biết ổn kô nữa.mình nuôi nhjều nhất là cún việt thôi

nuôi 1 trong 2 loại này giống nhau thôi, tuy nhiên, samoyed màu trắng nên phải chăm sóc lông mất thời gian và kỹ hơn