• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nên mua thức ăn khô nào cho mèo (Nhờ mob vài hôm)

hoanglan07z

YTC Developer
Tình hình là hiện em đang cho tụi nhỏ ăn royal nhưng chi phí cao quá. sắp kham ko nổi. Mà em thì ngại cho tụi nó ăn tươi... vì ăn ko hết dễ hư, ko để lâu đc.
Hiện em ko biết chỉ số năng lượng của các hãng như thế nào?
Như royal thì 36 là 288kcalo/70g, royal 32 là 215kcalo/55g
Em ko biết whiskat, me-o thì như thế nào.
Còn loại của Đức nữa. các bác nào biết thông tin về chỉ số calo của các hãng và giá bao 10kg -15kg thì cho em biết lun với. Thanks các bác nhiều

Uyên Đào

Member
Chuẩn, mình cũng thấy vậy a. Royal Canin tốt, nhưng 400g - 95,000 gần 100k @@ Trời ơi không đủ kinh phí luôn
Mình thì nghe nói Whiskat, Me-o dễ gây bệnh thận nhỉ ?
Thì mình nghĩ..Đập nhỏ hạt ra, cho nước vô kèm??
Không biết cho em nó ăn đồ ăn của chó đc ko rồi bổ sung theo chất gì em ấy thiếu, hình như đồ cho cún rẻ hơn :(
Ai giúp bn ấy với mình vớiii

UP

thienhung0605

Active Member
Ban chịu khó mua bao lớn rồi rủ cac bạn cùng chia lai thi canin32 tầm 100k/kg,canin 36 tầm 120k/kg.(Chi dat hon me-0 mot chut nhung tốt hơn nhiều .)nghe noi mua o Mac Dinh Chi bao lon thi con re hon nua.Đừng mua lẻ rất mắc .

conloncon

Active Member
Sau khi cho bé mèo nhà mình ăn các loại hạt khô, mình thấy rằng bé nhà mình thích ăn hạt royal nhất.:(.Uwhishcat 120k/1 gói 1.4 kg, me-o cũng tương tự. Cho bé ăn hạt khô, bạn phải chú ý cho bé uống nhiều nước, không bé sẽ bị thận. Ngoài ra, đẵ mất công mua bé về, b nên bổ sung thức ăn tươi cho bé như: thịt gà luộc, gan lợn, ....

Uyên Đào

Member
Mình đã thử cho con Mây nhà mình ăn whiskas rồi các bn~ Và đúng là trong thời gian đó em nó ko chịu ăn cơm, nhg không có cuồng như mấy bn khác nói, sau khi hết bịch đó thì mình mua cá nục ngoài chợ, nửa k ígôm 9-10 con tầm trung bình, 1 ngày ăn ko cơm thì 1 ngày - 2,3 con, còn ăn với cơm thì có 1 con rư ỡith ôi :v Củng tiện, chỉ cần bỏ vô lò vi sóng thôi~

còn vê royal canin thì mìh nghĩ mua bịch lớn lợi hơn ^^

Yun Kun

† THẦN CHẾT †
Staff member
Super Moderator
Đã moved vào Box Dịch vụ thú cưng, bạn vui lòng post bài đúng nơi phù hợp với nội dung đăng tải nhé !