• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên quan tâm tới núi viền và rùa lá

hieunguyen3k

YTC Developer
:good_job: Ui. Mấy bác qua thì em chào đón. Nhưng sợ time đi làm. Nên sẽ gắng sắp xếp thời gian cho mọi người qua xem. Hàng diet7 cùi bắp lắm. Mọi người xem đừng chê :D
Em núi viền cho ăn nấm mấy bữa nhưng chưa thấy ăn. Phải mua máy ozon về thử xem thế nào. Diet7 quyết chinh phục em khó tính này mới được

cô lên anh, rồi chia sẻ cho mọi ng với

hactu96

T.Viên Năng Động
Ui. Mấy bác qua thì em chào đón. Nhưng sợ time đi làm. Nên sẽ gắng sắp xếp thời gian cho mọi người qua xem. Hàng diet7 cùi bắp lắm. Mọi người xem đừng chê :D
Em núi viền cho ăn nấm mấy bữa nhưng chưa thấy ăn. Phải mua máy ozon về thử xem thế nào. Diet7 quyết chinh phục em khó tính này mới được

uk cố gắng lên bạn nào , nếu k ăn bạn nên nhồi ăn bạn ak vì bọn này hay stress đến chết

hieunguyen3k

YTC Developer
lật lại topic này một chút, mình sắp bắt một e rùa lá, mọi người cho thông tin về con này với, tuổi thọ, ăn uống, set chuồng :hmmm:

nhangak

Turquoise Member
uhm rùa lá thì ăn trái cây, côn trùng, rau quả , những động vật ko xương sống ( giun , sâu quy.. )Set chuồng khá khó vì bé sống trên sườn núi đá vôi có suối chảy,1 điều hết sức quan trọng khi nuôi loài này là phải có độ ẩm cao , nếu ko sẽ bị khô mắt rồi bị bệnh về mắt.Con trưởng thành vào khoảng 11cm

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
lật lại topic này một chút, mình sắp bắt một e rùa lá, mọi người cho thông tin về con này với, tuổi thọ, ăn uống, set chuồng :hmmm:

Rùa lá thì max size là 15cm. Khoảng 10 - 11cm đã là 1 con rùa lá trưởng thành rồi. Chuồng của nó, tốt nhất nên dùng mùn dừa (15k tiền mùn dừa thì tha hồ) để lót. Làm sao tạo độ ẩm khoảng 80% cho nó là ok. Còn loại này thì ăn tạp, rau - củ - quả và động vật không xương sống ( giun, sâu quy...) nhưng chú ý là không nên cho nó ăn quá nhiều giun nhé. :D Tụi này cũng hiếu động và leo trèo giỏi lắm. Nhà chị làm chuồng như vậy, thế mà nó vẫn leo được. :D Nói chung là về cơ bản thì đơn giản vậy thôi :D.

nhangak

Turquoise Member
mình không có duyên nuôi con này rùi,tại nuôi ngoài trời mà,nóng dã man :dead:

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Cái này thì đơn giản thôi, em trồng nhiều cây có bóng mát vào, rồi giải 1 lớp mùn dừa vô góc sân. Rồi nếu khô quá, tưới 1 lượt nước ẩm ẩm sao cho đừng bị úng là được. Còn ko thì làm cái mái che bằng gỗ nhỏ nhỏ :) là ngon. :D Cái hồ cho bé thì còn đơn giản hơn nữa :D hehe