Chúc mừng năm mới 2017

yeu thu cung

Nên cho mèo ăn gì

Thảo luận trong 'SỨC KHỎE - DINH DƯỠNG - CHĂM SÓC MÈO' bắt đầu bởi Dung nguyễn, 11 Tháng mười hai 2016.

1. Dung nguyễn

Dung nguyễn New Member

Mèo nhà em ăn thức ăn hạt cũng đc 1 năm rồi, trước h em tưởng thức ăn hạt tốt lắm nhưng thấy mọi người kêu ăn nhiều sẽ bị sỏi thận nên h tính chuyển sang ăn cơm bình thường, nhưng mèo em h nó chỉ thèm ăn hạt thôi k chịu ăn gì khác, cá cũng k ăn nhịn cả 1 ngày luôn. Thế là lại ăn hạt lại. H em k biết làm sao để nó chịu ăn cơm như trước. Mọi người tư vấn giúp em với!

Last edited: 11 Tháng mười hai 2016
  2. kiwi1106

kiwi1106 Active Member

ẹc. Nó ăn hạt quen rồi nên thế. Nói chung bạn phải giúp nó "cai nghiện" bớt thôi. Nó ko ăn thì bạn cho nó nhịn sang ngày thứ 2 đi xem nói, đói thì khắc phải ăn hehe. Mèo nhà mình vẫn ăn hạt nhưng mình vẫn cho ăn kèm với thịt cá rau theo món nhà mình ăn hôm đó. Nếu bạn ko có thời gian thì có thể mua vài lạng thịt xay, rang lên với nước mắm, trộn cơm cho ăn dần. Hoặc có rất nhiều bài nấu thức ăn cho mèo trên mạng, bạn search thử xem. Bạn cũng có thể lựa chọn các loại thức ăn khô "sang chảnh" hơn một chút, ví dụ như Royal Canin chẳng hạn. Nhưng nói chung ăn đồ khô là đồ đóng hộp, nhân tạo nên chắc chắn là ko tốt bằng đồ tươi rồi.

3. Dung nguyễn

Dung nguyễn New Member

Okiee. Mình sẽ thử xem. Cảm ơn bạn nhaaaa.

4. voithan

voithan Active Member

Web:
    - hạt cho ăn nhiều bạn nên bổ sung nước đầy đủ sẽ ko sao.
    - có thể cho ăn thêm thịt gà hoặc cơm, ngày ăn 2 bữa hạt 1 bữa thịt hoặc cơm, thi thoảng có thể cho ăn phomai, pate

5. Cỏ cho mèo

Cỏ cho mèo New Member