• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên chọn thức ăn khô loại nào cho mèo?

Sen của Bucky

Mọi người ơi, cho mình hỏi là giữa Royal Canin và Natural Core thì loại nào chất lượng hơn ạ? Natural Core mình thấy giá nhỉnh hơn Canin, còn chất lượng thì sao, có tốt hơn Canin không ạ? Cảm ơn các bạn trước ^_^.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Natural Core thì tốt hơn canin, tiền nào của đó mà bạn, mình thấy ăn canin là cao cấp lắm rồi, đầy đủ chất, mùi thơm, đi phân ko hôi, mèo nào cũng thích, có điều kiện thì cho ăn Natural Core, kết hợp phomai và pate

Sen của Bucky

Natural Core thì tốt hơn canin, tiền nào của đó mà bạn, mình thấy ăn canin là cao cấp lắm rồi, đầy đủ chất, mùi thơm, đi phân ko hôi, mèo nào cũng thích, có điều kiện thì cho ăn Natural Core, kết hợp phomai và pate
À mà bạn ơi, cho mình hỏi nữa là Core tốt hơn Canin ở điểm nào ấy.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Lúc mới nuôi mình cũng cho bé ăn Me-o mà nghe nói bị sỏi thận nên mình đổi qua Royal ^^
me-o với royal đều bị sỏi thận hết nếu bạn ko cung cấp đầy đủ nước, thức ăn khô nên bạn phải đảm bảo nhiều nước cho các bé uống. chứ đừng đổi cho me-o ăn là sỏi thận. ko có điều kiện thì ăn me-o, whiskas thôi. còn ng có điều kiện thì cho ăn canin, nature...