• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

NHỜ TƯ VẤN TRỢ GIÚP !

my fluffy

chào các bạn, mình muốn hỏi về triệu chứng của mèo nhà mình :(

em mèo nhà mình là mèo ALD đực, hơn 2 tháng tuổi. mọi ngày thì bé ăn rất nhiều, cho thịt , cá , tôm đều ăn. mình hay cho bé ăn cháo vs cá hoặc tôm cắt nhỏ cùng với Whiskat. bé ăn rất khỏe, và ăn thành nhiều bữa trong 1 ngày.
nhưng đến tối hôm qua thì bé bị nôn, lúc đầu là nôn ra cháo vừa ăn, lúc sau chỉ nôn ra nước, có đi nặng 1 lần ngay sau đó ( phân bé màu đen, mềm ) nhưng từ lúc đó đến tối nay thì bé chưa ăn gì. cũng chưa thấy bé đi nặng. ko nhanh nhẹn như mọi khi nữa, trông khá mệt mỏi, ngủ khá nhiều, vẫn có tiếng gru gru khi bé bắt đầu ngủ. mình sờ bụng thì thấy bụng bé ko bị trướng, căng phồng cũng ko bị cứng, rắn. bé vẫn uống nước bình thường.

mèo nhà mình chưa tẩy giun và tiêm bất cứ mũi tiêm nào.

các bạn cho mình hỏi bé bị làm sao, và nếu cho bé đi khám thì nên khám ở đâu. mình ở Hà Nội ạh. các bạn xem và giúp mình vs nhé :( cám ơn các bạn !

bs.hanh shop

YTC Developer
ra nước màu gì hả bạn? có bọt hay nhớt đàm gì không?

my fluffy

ko bạn ạh, bé mèo nôn ra dịch trắng, chiều nay thì ko nôn nữa, nhưng bé ko ăn gì, ngửi rồi meo meo. chỉ uống nước và đi tiếu bạn ạh :(

my fluffy

bs.hanh shop said:
ra nước màu gì hả bạn? có bọt hay nhớt đàm gì không?
ko bạn, bé nôn như kiểu nước bọt thôi, hnay thì ko ăn gì, chỉ uống nước và đi tiểu

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Hi vọng là chỉ bị rối loạn tiêu hóa, bạn cần theo dõi tiếp. Đến khi bé khoẻ lại thì cần cho xổ giun và tiêm phòng ngay

my fluffy

xx_Thanh_xx said:
Hi vọng là chỉ bị rối loạn tiêu hóa, bạn cần theo dõi tiếp. Đến khi bé khoẻ lại thì cần cho xổ giun và tiêm phòng ngay
mình cho bé đi khám thì bác sỹ cũng nói tương tự nt :( bé bị tiêm 4 mũi liền, uống men tiêu hóa. còn bị kiêng tanh nữa, nhưng mèo nhà mình chỉ thích đồ tanh :( mai mình lại cho bé đi tiêm tiếp bạn ạh

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Đồ tanh dễ làm cho bé nôn vá tiêu chảy hơn, tốt nhất nên cho ăn cơm mềm+ thịt gà luộc

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Giữ ấm cho bé, đừng cho nằm đất!l kiêng tanh và sữa nhé!
Tốt nhất bạn mua royal canin 34 or 36 cho bé ăn đi, vì nó có gốc từ thịt chứ ko phải cá!