• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

những bạn nào ở tp HCM yêu thích nuôi rùa có thể lập hội cho vui

Gà Lazy

Moderators V.I.P
Cho mình hỏi con rùa của mình thả ra ngoài sau 2ngày thì thấy mắt nó ra nước như hình dưới này, đặc biệt là chỉ ra 1 mắt mà mắt bên kia ko bị gì trong khi đó rùa ko bị bẩn ở mắt :(

Còn nữa là 2 e rùa của mình từ khi mang ra ngoài để thả xong đến nay đã bò khá dạn và ko chịu ở trong chuồng (trừ khi tối đi ngủ) nữa mà toàn có ý định vượt ngục (hết ngoan rồi) , kết quả là 2 em này đã rơi từ độ cao 18.5 cm xuống đất như vậy thì có khả năng bị dập mai ko ạ? :lac_dau:

hoang615

HOÀNG
Gà Lazy said:
Cho mình hỏi con rùa của mình thả ra ngoài sau 2ngày thì thấy mắt nó ra nước như hình dưới này, đặc biệt là chỉ ra 1 mắt mà mắt bên kia ko bị gì trong khi đó rùa ko bị bẩn ở mắt :(

Còn nữa là 2 e rùa của mình từ khi mang ra ngoài để thả xong đến nay đã bò khá dạn và ko chịu ở trong chuồng (trừ khi tối đi ngủ) nữa mà toàn có ý định vượt ngục (hết ngoan rồi) , kết quả là 2 em này đã rơi từ độ cao 18.5 cm xuống đất như vậy thì có khả năng bị dập mai ko ạ? :lac_dau:
bạn mua thuốc nhỏ mắt nhỏ mắt loại thường nha vì loại này nhẹ đô mà không cay nhỏ cho em no chỉ để đề phòng thôi chứ theo mình thấy mắt no bình thường vì bạn co ra ngoài nên nó tiết nước mắt để chóng khô mắt ấy mà và để chóng bụi bám vào mắt , nếu mắt màu đỏ mới là dấu hiêu đau mắt hay tổn thương thối , còn vụ rớt thì mai rùa gồm nhiều lớp sừng sếp lên nhau để giám tối đa va đập cho rùa và dùng để cách nhiệt ( ấm mùa đông , mát mùa hè) nên rớt nhiêu đó sẽ không sao đau và lại rớt vây rùa sẽ rút kinh nghiêm và tránh bị rớt lần sau nó bò len cao thì tự no bit cẩn thận bạn à ko sao ca !!!

hoang615

HOÀNG
Gà Lazy said:

à mà nhỏ 1 ngày 1 lần khoảng 3 ngày thì dừng nha

hoang615

HOÀNG
hoang615 said:
à mà nhỏ 1 ngày 1 lần khoảng 3 ngày thì dừng nha
mình đang soạn thảo 1 tài liệu về thức ăn cho rùa vừa bổ dưỡng vừa trị và phòng bệnh của rùa và cách ổn định tâm lý của rùa đã nuôi lâu và rùa mới mua về sẽ post sớm nhất cho anh em tham khảo

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa tiết nc mắt là bt, nó giúp rửa trôi cát và làm ẩm mắt, nếu xung quanh ko có dấu hiệu sưng đỏ, mắt rùa ko kéo màng đục thì khỏi phải lo nhé.

18,5 thì ko có j đâu :), em nhà mình phi thân 3 mét này =]], bay hết 1 góc mai, chảy máu tè lè, nhưng chả sao, h thành sẹo xấu hoắc luôn =]], Nói vậy thôi chứ cũng ko chủ quan dc, nếu nó có bị thì cũng khó cứu lắm, rùa bị nội thương thì xác định ==.

hoang615

HOÀNG
Bobeouuu said:
Rùa tiết nc mắt là bt, nó giúp rửa trôi cát và làm ẩm mắt, nếu xung quanh ko có dấu hiệu sưng đỏ, mắt rùa ko kéo màng đục thì khỏi phải lo nhé.

18,5 thì ko có j đâu :), em nhà mình phi thân 3 mét này =]], bay hết 1 góc mai, chảy máu tè lè, nhưng chả sao, h thành sẹo xấu hoắc luôn =]], Nói vậy thôi chứ cũng ko chủ quan dc, nếu nó có bị thì cũng khó cứu lắm, rùa bị nội thương thì xác định ==.
rùa bị nội thương thì chỉ có công lưc 100 năm tuổi của TRƯƠNG TAM PHONG phái VÕ ĐANG mới có thể truyền nội lưc cứu chữa dc thôi :Onion38:

hoang615

HOÀNG
mẹ hỏi ước mơ sau này của con là làm gì , trả lời con muốn làm nhà khoa học ( mẹ tự hào :good_job: ) hỏi tiếp thế làm nhà khoa học làm để làm gì , trả lời con sẽ phát minh ra 1 loại thuốc cho rùa uống vào để rùa thông minh hơn sau đó con chỉ cho chúng nó cách chế tạo boom nguyên tử để chúng nó ném boom và tiêu diệt loài người và thống trị trái đất ( mẹ !!!! :dead: )

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
hoang615 said:
mẹ hỏi ước mơ sau này của con là làm gì , trả lời con muốn làm nhà khoa học ( mẹ tự hào :good_job: ) hỏi tiếp thế làm nhà khoa học làm để làm gì , trả lời con sẽ phát minh ra 1 loại thuốc cho rùa uống vào để rùa thông minh hơn sau đó con chỉ cho chúng nó cách chế tạo boom nguyên tử để chúng nó ném boom và tiêu diệt loài người và thống trị trái đất ( mẹ !!!! :dead: )
:lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:
Bác quá là nguy hiểm luôn ~

hoang615

HOÀNG
Bobeouuu said:
:lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:
Bác quá là nguy hiểm luôn ~
ước mơ cũng chỉ là ước mơ giờ thì lại đi hoc kiến trúc sư về thiết kế chuồng nuôi pet !!! mẹ mình nói học chưa thấy làm dc căn nhà nào mà tối ngày làm chuồng cho rắn rùa bò cạp không à !!! huhu ai biểu mê wa chi kiếp sau mình sẽ đầu thai thành 1 con rùa sống ở 1 hành tinh khác chứ sông ở trái đất là lên bàng nhâu ngay huhu

Gà Lazy

Moderators V.I.P
=)) mấy bác hài quá :)) tại thấy nó tiết có 1 bên nên tg mắt bị gì chứ k nghĩ là nó tiết ra để làm ướt mắt :)) mong bài biết của bác Hoàng :3

Gà Lazy

Moderators V.I.P
hoang615 said:
ước mơ cũng chỉ là ước mơ giờ thì lại đi hoc kiến trúc sư về thiết kế chuồng nuôi pet !!! mẹ mình nói học chưa thấy làm dc căn nhà nào mà tối ngày làm chuồng cho rắn rùa bò cạp không à !!! huhu ai biểu mê wa chi kiếp sau mình sẽ đầu thai thành 1 con rùa sống ở 1 hành tinh khác chứ sông ở trái đất là lên bàng nhâu ngay huhu
Có khi kiếp sau đầu thai thành lão kame :)) hay là cụ rùa ở hồ gươm :))

Gà Lazy

Moderators V.I.P
hoangtuloverua said:
con rùa 350k xin giảm dùm 300k ko chịu là ko chịu
Hì hì, ổng bán rùa chất lượng mà, giá 350 cũng rẻ rồi đó bạn :p

Gà Lazy

Moderators V.I.P
hoangtuloverua said:
oh zay ak
Ukm
Mình thấy vậy, vì rùa dưới 350k hầu hết là rùa mai của nó bị lỗi và quá xấu bạn à ^^ giá rùa núi chuẩn giờ dao động từ 350k trở lên ấy :D