• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Những con vật tôi yêu quý

minktvn

View attachment 10453
View attachment 10453
View attachment 10451
View attachment 10455
View attachment 10449
View attachment 10456
Đây là những con vật mà tớ yêu quý chúng đã gắn bó vòi mình từ hồi mình còn học cấp 3 . tớ và chúng nó có rất nhiều kĩ niệm vói nhau . kĩ niệm vui bùn gì cũng có . Mổi bủa sáng ít nhất là phải cho chúng nó ăn tuy nhà mình không cho chó mèo ăn sáng như ở nước ngoài nhưng đối với mình chúng nó như người bạn thân .Mình ăn gì củng cho cho chúng nó cả . tuy là nủa ổ bánh mì hay hợp xôi mình ăn dở vào buổi sáng . mình đang nuoi một chó và hai mèo mình vẩn đối xử vói cả hai như nhau khong phân bì ai vói ai cả . Con chó nhà mình là ba mình xin ở nhà người quen về tính nó khá hung hăng và nguy hiểm tuy đã bị xích nhưng vẩn còn hung dũ nhung dó chỉ là người lạ mặt thôi còn đối vói gia dình mình thì nó hiền hòa lanh lọi lúc nào cũng vây đuôi. mình nhó một lần con chó bị xông chạt ra đường và dẫ bị nguòi ta tông phẩi . lúc nó bị tông nó sủa rất to và chậy zô nhà nhìn nó rất đáng thương mình tuong nó chết . nhung may quá chỉ bị gảy chân sơ và chay máu . Lúc đó cảm xúc trong lòng mình lẩn lộn một vì thuong con chó hai là tức người tông phải rồi chạy lun kia thế là tự dưng mình đấm mạnh 2 phát vào bức tường tay mình rất đau cú như mún gảy lun mình mún cùng cảm nhận nổi đau đó chấc dối với mình đó là phuong pháp giảm cơn tức một cách bục phát chăng hihi. bây giò nghĩ lại thấy hồ đồ quá . buổi sáng mình lầy thuốc bi đắp vào vết thương cho nó . nhìn nó lúc này trông thất tội nghiếp cơm thì không ăn lúc nào chân cũng đi khập khiểng mình quyêt tâm sẽ chửa khỏi cho nó.nhũng rồi mầy ngày sau nó cũng hêt đau và lanh lợi nhũ xua.Con chó nhà mình ăn gì cũng được chỉ trừ hoa quả thoi ak . bánh kẹo đồ ngọt sôcla là yêu tiên số một và rất thích uống sửa. trong thời gian này nó đang bị ngứa răng nên gặp cái gì nó cũng gặm nên nó cũng rất hay gặm dép .bây giò thì hêt rồi bây giờ nó chuyển qua gặm hộp sửa ai uống sửa mà cứ vút ra chổ con chó thì thôi rồi không còn nguyên vẹn nó dùng hàm răng nó xé nát không còn một mảnh . mầy dúa nhỏ đang chơi đồ hàng nó zô nhà tha lun con báo bằng cao su đồ hàng của bọn nhóc đó . nó cắn rớt hết 4 cái chân lun đang định gặm đầu thi bọn trẻ con ra lấy lại .Thế là mất toi con báo đẹp mổi lần cho chó ăn bọn nhóc xóm mình cũng có thiện cảm bọn chúng lại gần và quan sát để dể làm wen với con chó nhà mình hơn . Mồi lần cho chó ăn xúc xích (lâu lâu có mới ăn) bọn nó cứ dơ cao bắt con chó nhảy lên miết ak làm mình rất bực cho ăn thì cho lun di cứ bắt như trong rạp xiếc pha trò cho người khác .Con chó nhà mình bị nhốt mết tối mơi thả ra nên nó rất hung đối với người lạ : chiến tích cắn 2 người (nhưng nình bik không cần phải đi tim vì mình tin tuong con chó và mình hiêu biêt khá nhiêu về bệnh của loài chó tùy người ta thôi) và hù dọa nhiều người rồi nên bó mẹ mình cũng khá e de về nó .Tuy vậy nó là một người bạn hết sức trung thành mình sẽ nuôi nó đến hết đời và lun đối xủ tốt vối nó như hai người bạn thân . Còn về mấy con mèo bài khác nói sau . Toàn là những chú mèo khủng bó , tối là lén lút như ăn trộm đi ăn vụng cá .Và đặc biệt là rất thuận tiện khi ở nhà.Cảm Ơn mọi người đã đọc bài viết của mình nha.