• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

những lời nhận xét , bình chọn cho những nơi thú y tốt xấu đây!

ginka

mình tìm được bài này thấy rất nhiều nơi , mình bắt đầu từ đây ha! :

Đây là danh sách do các bạn thành viên Tôi Yêu Động Vật cùng cung cấp. Các bạn có thể tham khảo đưa các em cún, miu.... đến những phòng khám này:

Phần (???) đặt bên cạnh những địa chỉ có lời khen và chê từ phía các bạn thành viên. Những địa chỉ này sẽ để chữ nghiêng để các bạn dễ tìm và so sánh.

CBR001270 Veterinarian Examining Dog January 30, 2004 © Corbis. All Rights Reserved.

1. Bác sĩ Nghĩa: ‎33 đường 41, phường Thảo Điền, Quận 2
( Tốt nhưng hơi đắt, bác sĩ đi học ở nước ngoài về).

2. Bác sĩ Minh: 322A Nguyễn Thái Sơn, p4, q.Gò Vấp ĐT: 0915.440.028

3. Bác sĩ Minh Thùy trên đường Tô Ngọc Vân ở Tam Hà, ngay ngã 3 chợ Tam Hà
(Có điều bác sĩ sợ mèo)

4. Bác sĩ Kim Chi ở đường Hữu Nghị, gần trường ĐH SPKT
( Đội ngũ bác sĩ tốt, sạch đẹp, có điều hơi đắt)

5. Bệnh viện thú y ĐH Nông Lâm
(Bác sĩ nhiều, không phải đợi nhưng có nhiều thực tập sinh nên cẩn thận chút).

6. Bệnh viện thú y phường Thảo Điền, q2
(Bác sĩ nước ngoài, mát tay, phí không cao)

7. BS Hoàng Tùng 143 Nguyễn Văn Cừ quận 5
(Giỏi chữa về bệnh hô hấp, thái độ tận tình, giá hơi cao)

8. 321 Nguyễn Thị Nhỏ Q6
(Giá hơi cao nhưng phục vụ tốt, trang thiết bị hiện đại). ( ????)

9. Bác sĩ Bùi Văn Sơn, 50 Trần Phú Cương, Quận Gò Vấp. sdt: 0838957483
(Bs Sơn rất là tận tình và mát tay, nhưng mà nếu mà bs dặn gì các bạn ko làm theo thì bs sẽ khó chịu ra mặt có khi ko thèm chữa).

10. Bác sĩ Toàn: 101 Nguyễn Văn Lạc, Bình Thạnh (sau chợ Thị Nghè)

11. Phòng khám 187, Lý Chính Thắng, P.7, Q.3‎ - (08) 3931 6400 (YÊN TÂM)

12. Trạm Thú Y Quận Thủ Đức‎
_ 330, Võ Văn Ngân, P.Bình Thọ, Q.Thủ Đức‎ - (08) 3897 2935 ‎
_ con đường số 13 ( quốc lộ 13 cũ ) , khu phố 3 , p.Hiệp Bình Phước - Thủ Đức

(**CHIA SẺ KINH NGHIỆM: chỗ này là nơi đóng quân của Mèo nhà Jay từ lúc mới đem về nuôi 2004 đến nay ( mua thức ăn - khám bệnh ... ) ‎

13. Trạm Thú Y Q.11‎
_ 337A, Minh Phụng, P.2, Q.11‎ - (08) 3855 7929‎
_ 151 Lý Thường Kiệt, Quận 11, ĐT: 8551258, 9555632, 9555823

Nguồn: http://hamstervn.net/diendan/showthr...#ixzz1po6GfHhb

TRÁNH những phòng khám, bác sỹ sau:

1. PET PRO Phú Thọ Hòa Q.Tân Phú
( Mổ nhầm triệt sản, bác sỹ không phân biệt được mèo đực, mèo cái)

2. Bác sĩ Phước, đối diện phòng khám Á Châu trên đường Kha Vạn Cân
(Bé đến khám đều ra đi).

3. Bs Vân ở 321 Nguyễn Thị Nhỏ
(Vô trách nhiệm, các bé đến khám đều ra đi, hỏi lý do luôn nói không biết).

--
Lời khuyên từ kinh nghiệm của bạn Anne Nguyen, TP. Hồ Chí Minh

mình lấy nguồn từ fb i*heart*animal và yeudongvat.org :)
---

và sau đây là 1 số thông tin thêm và ý kiến của mình , mọi người cùng mình đóng góp để tìm ra nơi đáng tin cậy để gửi các bé đi nha :)

mình thì là " fan ruột " của bs Hoàng Tùng Nguyễn Văn Cừ ( nhưng có điều này - bs rất tốt , có điều hình như về da bác ko chữa đc viêm da cho bé mèo nhỏ của mình ,hình như bác ko chuyên lắm về mảng viêm da.., bác đã chữa thành công cho bé mèo mình khỏi viêm ruột nguy hiểm , bác cũng chuyên về hô hấp nữa , chuẩn đoán đúng nhiều bệnh ) nhưng dù sao mình thấy bác có vẻ được nhiều người khen , và cũng thấy là tốt nhất

****đặc biệt là bác sĩ Nghĩa ở Thảo Điền .. sao bạn ấy có thể bỏ qua những tin nóng hổi này nhỉ ?!? :

http://vietdog.com/f...ic,15481.0.html
http://vietdog.com/f...?topic=22971.10

mình cũng để ý nhiều người bàn không tốt thậm chí rất tệ...
riêng bệnh viện ở Thảo Điền ý bạn ấy là PETCARE??

mình đã đưa hamster của mình bị đau mắt 1 lần , các bác ở đó chỉ nhỏ mắt cho nó bằng thuốc nhỏ cho người , vừa về , là sáng hôm sau gặp nó là chết luôn .
kì này mình cần chữa bệnh cho bé mèo ( 3 tháng ) viêm tuyến nhờn ở cằm , nấm ringworm .. không biết... petcare có đáng tin để mình đi lần nữa không nữa .. ai cho mình lời khuyên đi , mình chỉ cần bác sĩ hết lòng và có tâm đức thôi...tiền thì cũng như những người hết lòng yêu thú cưng thôi .. mình sẽ cố gắng hết sức..

và thêm bài này nữa , theo mình được biết , những thông tin tiếng việt về newpethospital thì không thấy , nhưng thông tin của 1 nhóm người nước ngoài chê trách bv này khá nhiều ( hình như nhóm người này ủng hộ bs Nghĩa ở q2 - ngược lại với những thồn tin ko tốt mình đã tìm hiểu qua mạng )
những web chê trách bs Kim Chi ở newpethospital :

http://saigonpet.wordpress.com/2011/...-pet-hospital/
http://reggio1234.wordpress.com/2011...chi-minh-city/

( tất cả đều là tiếng Anh , các bạn có thể sử dụng google dịch , mình cũng thấy dễ hiểu :) )

mình vẫn còn lo lắng và phân vân quá..TT_TT mọi người có thêm được thông tin gì ủng hộ nha!!!

ginka

uhm.. sau khi timf hiểu và đi thử , mình biết được là cô Kim Chi đã không còn làm việc ở New Pet Hospital nữa , và những bài bình luận bằng tiếng Anh kia chủ yếu là do bs. Nghĩa tự viết ra . Nên mình đã đem bé của mình tới thử ở NewPetHospital thì thấy thật sự rất tốt và an tâm , hiện tại bé của mình đã đỡ rất nhiều .
À NewPetHospital mới có cơ sở mới ở Lý Thường Kiệt bên hông bưu điện Phú Thọ ( chưa tới Bắc Hải) hiện chỗ này mới khai trương ( cũng tốt như cơ sở 1 ) và đang giảm giá 50% đó!! :D nên mình giới thiệu

sansan102

YTC Developer
ginka said:
uhm.. sau khi timf hiểu và đi thử , mình biết được là cô Kim Chi đã không còn làm việc ở New Pet Hospital nữa , và những bài bình luận bằng tiếng Anh kia chủ yếu là do bs. Nghĩa tự viết ra . Nên mình đã đem bé của mình tới thử ở NewPetHospital thì thấy thật sự rất tốt và an tâm , hiện tại bé của mình đã đỡ rất nhiều .
À NewPetHospital mới có cơ sở mới ở Lý Thường Kiệt bên hông bưu điện Phú Thọ ( chưa tới Bắc Hải) hiện chỗ này mới khai trương ( cũng tốt như cơ sở 1 ) và đang giảm giá 50% đó!! :D nên mình giới thiệu
Bạn ơi lâu lắm rồi mình ko vào forum nhưng hnay đọc được bài viết của bạn thấy thật nực cười nên phải log in để comment.
Về BS Kim Chi thì đã bị New Pet Hospital cho thôi việc vì mình được NPH nhắn tin thông báo về việc này. Bạn nói "sau khi tìm hiểu" thì bạn biết được là những bài bình luận kia chủ yếu do bs Nghĩa viết. Bạn có thể cho mình biết bạn tìm hiểu ở đâu ko hay bạn nói bừa? Nói thẳng ra bên công đồng An Phú ko phải ai muốn xin vô cũng cho đâu bạn ah. Người ta làm toàn chức cao mới có tiền ở khu đó, bạn nghĩ nguyên 1 cái cộng đồng đó ngu hết hay sao mà đâm đầu vô cho BS. Nghĩa chữa nếu họ biết ổng như vậy? Về bài viết con chó Lucky, mình phải xem tận mắt, nghe tận tai thì mình sẽ tin là BS Nghĩa thật sự cư xử như vậy. Có 1 số ý kiến cho rằng BS trọng Tây khinh Ta, mình là người Việt nè sao ko thấy ổng khinh mình? Ổng lớn tuổi hơn mình rất nhiều nhưng mỗi lần nói chuyện ổng đều lịch sự kêu mình bằng "chị" chưa bao giờ xưng em hết. Vậy cái cách mà bạn kia nói ổng xất xược vậy ko biết từ đâu ra. Nhiều bạn ko hề tiếp xúc với người ta, lên mạng đọc thấy rồi post ngay ko cần suy nghĩ. Mình là mình có tiếp xúc qua với cả 2 rồi nhé (Dr. Nghĩa và BS Kim Chi luôn). Bạn ko biết đọc mấy bài tiếng Anh đó hiểu rõ tường tận tới đâu ko ha và phán 1 câu xanh rờn là do BS Nghĩa tự biên tự diễn.

bác sĩ Sơn ở 50 Trần Phú Cương có triệt sản mèo cái hok vậy mấy bạn? Mình đi bs Minh Nguyễn Thái Sơn rồi nhưng bác chỉ triệt sản mèo đực, còn mèo cái thì chích thuốc thôi.

Ở gò vấp có 1 bác sĩ thú y rất có tâm nè. cún nhà mình bị bệnh cảm, ho... hay ghẻ demorex đưa ra là bác sĩ chữa hết ngay. Theo mình tìm hiểu thì bác sĩ Lê Hải Quân là sĩ quan quân đội và cũng là bác sĩ quân khuyển. phòng khám của bác sĩ quân ở gần ngã năm chuồng chó.
Loại bệnh nào không chữa được hay chi phí cao bs đều nói cho chủ nuôi biết chứ không như các bs khác nha.

Vu Duy 1952

Bạn ơi lâu lắm rồi mình ko vào forum nhưng hnay đọc được bài viết của bạn thấy thật nực cười nên phải log in để comment.
Về BS Kim Chi thì đã bị New Pet Hospital cho thôi việc vì mình được NPH nhắn tin thông báo về việc này. Bạn nói "sau khi tìm hiểu" thì bạn biết được là những bài bình luận kia chủ yếu do bs Nghĩa viết. Bạn có thể cho mình biết bạn tìm hiểu ở đâu ko hay bạn nói bừa? Nói thẳng ra bên công đồng An Phú ko phải ai muốn xin vô cũng cho đâu bạn ah. Người ta làm toàn chức cao mới có tiền ở khu đó, bạn nghĩ nguyên 1 cái cộng đồng đó ngu hết hay sao mà đâm đầu vô cho BS. Nghĩa chữa nếu họ biết ổng như vậy? Về bài viết con chó Lucky, mình phải xem tận mắt, nghe tận tai thì mình sẽ tin là BS Nghĩa thật sự cư xử như vậy. Có 1 số ý kiến cho rằng BS trọng Tây khinh Ta, mình là người Việt nè sao ko thấy ổng khinh mình? Ổng lớn tuổi hơn mình rất nhiều nhưng mỗi lần nói chuyện ổng đều lịch sự kêu mình bằng "chị" chưa bao giờ xưng em hết. Vậy cái cách mà bạn kia nói ổng xất xược vậy ko biết từ đâu ra. Nhiều bạn ko hề tiếp xúc với người ta, lên mạng đọc thấy rồi post ngay ko cần suy nghĩ. Mình là mình có tiếp xúc qua với cả 2 rồi nhé (Dr. Nghĩa và BS Kim Chi luôn). Bạn ko biết đọc mấy bài tiếng Anh đó hiểu rõ tường tận tới đâu ko ha và phán 1 câu xanh rờn là do BS Nghĩa tự biên tự diễn.
New Pet Hospital chuyên môn là vậy.
Cứ hể chó mèo bị chết thì đuổi bs tập sự đó đi rồi xin lổi khách hàng.
Nhưng rồi lại tiếp tục mướn toàn bs kém tay nghề cho lương rẻ về khám bịnh sai làm chó mèo chết.
Ở đó chỉ có bs Hưng là giỏi thật. Nhờ ông này mà chổ này có khách nhưng ông này bây giờ hình như lên làm giám đốc hay gì đó quan trọng lắm nên không còn khám nửa.

Tizu0810

Ở gò vấp có 1 bác sĩ thú y rất có tâm nè. cún nhà mình bị bệnh cảm, ho... hay ghẻ demorex đưa ra là bác sĩ chữa hết ngay. Theo mình tìm hiểu thì bác sĩ Lê Hải Quân là sĩ quan quân đội và cũng là bác sĩ quân khuyển. phòng khám của bác sĩ quân ở gần ngã năm chuồng chó.
Loại bệnh nào không chữa được hay chi phí cao bs đều nói cho chủ nuôi biết chứ không như các bs khác nha.
Cho em xin đc với ạ

TINO18

TRÁNH: Trạm thú y quận Bình Tân có BS Như (Phòng mạch riêng ở 385 Tùng Thiện Vương Q8), chó mình bị parvo mới chỉ 1 ngày đi suốt 5 ngày cả sáng chiều truyền dịch chích thuốc vẫn chết vì BS Như định và chữa bệnh care???:cry:

Kathy Cat

PK: BS.Nguyễn Văn Hiệp, Số cũ 4/2 Đ.160, Q9 (số mới 20B Lã Xuân Oai, Q9)

2pm: gọi điện nói bác sỹ bé gần sanh mà từ trước giờ chưa đỡ đẻ chó nên sợ. Bác sỹ bảo sang siêu âm

3pm: đem sang khám, thì được trả lời: bé bình thường ko cần siêu âm chi tốn tiền, khi nào có dấu hiệu sanh thì gọi điện tới, có 3 phòng cơ sở nên gọi lúc nào cũng có

11pm: bé chuẩn bị sanh, gọi hỏi có người trực ko để giúp vì sợ. Bác sỹ bảo: cứ để bé đẻ tự nhiên, nếu ko được thì sang mai đem lên mổ

Sáng sau, gọi điện báo 03 chó chết hết rồi. Bác sỹ trả lời: afh, vậy hả, vậy thôi.

Sau đó, bác sỹ nhắn tin hỏi: “chó đẻ chưa, hi hi…” (nguyên văn câu hỏi)

Lỗi tại tôi đã gọi sai số điện thoại. Tôi ko hiểu, ko có trách nhiệm và ko có tình yêu chó mà làm bác sỹ thì làm sao mà làm. http://seotrutek.com/

Bichla

Tránh: Ở Quận 2 có phòng khám thú y Ý Thức (311 Nguyễn Thị Định, Quận 2, Tp. HCM)
Các bạn ở gần mà muốn đưa thú cưng của mình đến chỗ này khám thì mình khuyên là không nên đâu nhé, tránh trường hợp đau lòng xảy ra.
Mình có em chó khỏe mạnh, chỉ muốn đưa đến để triệt sản nhưng mổ xong thì hôm sau mình đến đón em về thì chỉ còn là cái xác. Cảm giác của mình lúc đó bàng hoàng kinh khủng.
Ban đầu tới đây tham khảo thì nghe bác sĩ thú y khoe khoang tay nghề, chất lượng, lương tâm đủ điều, tham khảo trên facebook của phòng khám cũng thấy đăng toàn những tin tốt đẹp.
Mình chỉ muốn đăng tin này để cung cấp thêm thông tin để các bạn lựa chọn nơi an toàn hơn cho em thú cưng của mình.

Kelvindo91

Tránh: Ở Quận 2 có phòng khám thú y Ý Thức (311 Nguyễn Thị Định, Quận 2, Tp. HCM)
Các bạn ở gần mà muốn đưa thú cưng của mình đến chỗ này khám thì mình khuyên là không nên đâu nhé, tránh trường hợp đau lòng xảy ra.
Mình có em chó khỏe mạnh, chỉ muốn đưa đến để triệt sản nhưng mổ xong thì hôm sau mình đến đón em về thì chỉ còn là cái xác. Cảm giác của mình lúc đó bàng hoàng kinh khủng.
Ban đầu tới đây tham khảo thì nghe bác sĩ thú y khoe khoang tay nghề, chất lượng, lương tâm đủ điều, tham khảo trên facebook của phòng khám cũng thấy đăng toàn những tin tốt đẹp.
Mình chỉ muốn đăng tin này để cung cấp thêm thông tin để các bạn lựa chọn nơi an toàn hơn cho em thú cưng của mình.
Chính xác nha, bs toàn tránh mặt đi đưa thằng cha nào làm. Lấy máu cún con muốn sụi luôn 2 chân trước của thằng nhỏ vẫn chưa được giọt nào, thằng nhỏ la quá trời vẫn ko bỏ ra.