• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nuôi chó có mệt lắm không?

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
papa va mama cho em nuôi nhưng nói em chó đi vệ sinh ko đúng, đi tùm lum trong nhà, và với lại nhà mình tầng 4 lận nên dọn dẹp vệ sinh nó cũng mệt nên khuyên em không nuôi
Nhưng em rất mún nuôi mà bố mẹ nói vậy không bít dc nuôi không, và với lại chỉ cách đi vệ sinh cách nào và phải bắt ve chó! mà em lại không bít bắt nên phải làm sao đây! huhuhuhuuhuhuh :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau: :lac_dau:

KnoopzKi

YTC Developer
nuôi chó sẽ cực nhưng đối với ng ko có niềm đam mê,hãy suy nghĩ kĩ đj bạn,nếu mún nui theo pt thì chọn hamster,rùa ha cá,còn nếu có lòng yêu thg thật sự thì nên nui chó,mèo

E

emnammeo

Guest
Nếu nói về vấn đề đi vệ sinh thì mệt thật. Cái này phải rèn luyện từ từ. Cần kiên nhẫn. Nuôi chó càng bé càng đỡ mệt. Bạn cảm thấy đủ động lực nuôi thì ok thôi :D

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
em thì nuôi chó từ 2 tháng! nhưng nghe mẹ nói phải bắt con ve hay rận zì đó tronglông chó nên rất mệt

E

emnammeo

Guest
Ko phải chó nào mang về cũng có ve hay rận cả đâu. Mà chó có ve là trường hợp nguy hiểm rồi đấy.

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
anh ơi! nuôi chó bắc kinh có bắc ve cho nó ko?

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Ve bắt đâu khó lắm đâu . Chó nào mà chả có ve . Trước khi bế bé về nhà phải bắt hết ve không thì nhà sẽ có ve làm tổ . 2 đến 3 ngày tắm 1 lần nhớ chải lông cho bé để bớt rụng lông . Ve thì bạn gờ người chó thấy cục gì u u thì dạch lông bé ra thấy con de màu nâu thì lấy nhíp gấp ra . Rồi lấy máu tay đè con ve cho chết xịt máu . Nhớ kiểm tra khe ngón chân và dưới bàn chân bé và tai bé thế thôi . Chúc bạn may mắn .

Mình thấy nếu bạn ở tầng 4 mà nuôi nhiu` chó wa' ko tốt đâu.Nếu bạn còn đi học thì tốt nhất nên nuối 1 Nhok thôi cho khỏe, tui năm nay lớp 11 rồi nhà nuôi 2 Nhok Nhật mệt chết luôn nhưng ma vui!Bạn làm thế nào mà bạn và gia đính bạn cảm thấy dể chju và ko bị áp lực về việc nuôi chó nhá.Nuôi 1 vài con thôi là được rồi.Đó là ý kiến của m`.Hj` bb :Onion35: