• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phòng khám Pet Health 240 Âu Cơ làm chết oan chó yêu...

choconyeuquy

Bác gái tôi không có gia đình riêng nên yêu qúi 2 con chó như con,vừa rồi (15/8/2013)con cún nhà bác bỏ ăn và nôn,bác đã đem cún đến pk Pet Health 240 Âu Cơ nhờ điều trị.Bs Hoà(gíam đốc )khám và bảo bác để cún ở lại theo dõi,trông khoẻ mạnh nhanh nhẹn thế này thì nay mai là về thôi!Bác tôi sau khi đắn đo đã để cún lại và ra về!(g/đốchưá là hẹn sẽ gọi điện thông báo với bác tình hình cún)
Ngày hôm sau,không thấy ai gọi gì,bác tôi chủ động gọi điện hỏi thăm thì nhân viên(bs Hoà giao cho thanh niên trung cấp nông nghiệp tên là Quỳnh điều trị cho các thú đến khám và nội trú)bảo chưa xác định.Sau nhiều lần chủ động gọi điện,nv Quỳnh cho biết giá đ/trị cún 1 ngày là 300 nghìn,và sẽ tiêm ks và truyền dịch 2 lần/1ngày.Chiều hôm đó lần đầu chủ động gọi điện thông báo là mắt cún bị vàng ,chẩn đoán cún biị nhiễm Lepto và đề nghị cho làm xn 18 chỉ số vào sáng mai!Chiều 17/8 do sốt ruột quá,bác đi taxi đến thăm cún(cách nhà bác gần 10km) cùng với cô em,lúc đó chỉ có 2 thanh niên Hải và Quỳnh,thái độ hai ng chỉ lo làm những việc khác và hỏi thu tiền cược và tiền xn mà thờ ơ với cún(cô em đi theo cũng nhận xét như vậy).
Bác tôi vì quá yêu cún nên đã đề nghị cho bác đến chăm sóc cún,nv Quỳnh đồng ý ngay vì bác vưà trông cún (lúc truyền dịch,khi cho đi vệ sinh,...)vưà trông nom các cúnkhác khi cùng truyền trên một bàn(có khi nv Quỳnh cho cún cuả bác nằm truyền cùng cún khác b ịpavro virus!).Trong quá trình này bác phát hiện ra nv Q.rất tiết kiệm găng tay(chỉ đi 1 găng và thậm chí không thay găng khi dọn vệ sinh chất thải hôi thối cuả cún khác bị pavro mà tiêm truyền cho cún cuả bác)và dùng một bơm và kim tiêm cho nhiều cún nếu
tiêm cùng 1 loại thuốc!Bác tôi hỏi thì nv Q.chối quanh nhưng vì bác có bằng chứng nên nv Q.cuối cùng thừa nhận dùng 1 ống và kim tiêm cho các cún cùng một loại thuốc,bác tôi dù rất giận nhưng kiềm chế và bảo nv Q.phải dùng riêng bơm kim tiêm cho riêng từng cún vì tuy đ/trị cùng bệnh nhưng mổi cún có thể tiềm tàng các bệnh khác thì bạn này bảo bác tôi mang bơm kim tiêm đến!Lúcnày thì bác tôi đã thật sự tức giận nên hỏi lại Q.:"cháu bảo cô mangbơm tiêm đi à?"(300 nghìn/1ngày đ/trị nội trú mà họ tiết kiệm từng cái găng đến bơm kim tiêm!!!??)NvQ lúc.mới bảo cháu đùa cô thôi!Hôm đó thì cún cuả bác đã khá lên chút ít.Khi về nhà bác gọi điện và kể chuyện với tôi là bác lo kh.hiểu tay Q.này có bực tức mà hại cún bác kh?
Sáng hôm sau đến thăm thì qủa là cún lại nôn và yếu đi trông thấy,diễn biến ngày càng xấu ,cún nôn ra máuvà đến hôm sau cún ra đi!Đau xót tột cùng,bác tôi đành mang cún xuống nghĩa trang dành cho cún!!!và chiều hôm cún mất,nv pk đến nhà bác thu tiền viện phí,bác tôi phải chi trả cho nh ngày nằm viện của cún khoảng 3triệu mà từ cún đang nhanh nhẹn thành rất nặng và chết,bác tôi cứ khóc thương cún bỏ ăn bỏ ngủ,kh ai khuyên can được,thật tội nghiệp!
Bác bảo họ chỉ cho truyền đường và tiêm duy nhất 1 loại ks,trong khi bác đọc các tài liệu trên Google thì phải phối hợp thêm vitamin và 1 số thuốc khác như nếu cún kg.được ăn lâu ngày thì phải dùng thêm thuốc bao lòng dạ dày để niêm mạc dạ dày không bị dịch vị tiết ra làm tổn thương gây loét dẫn đến nôn ra máu ồ ạt như vậy!Bác tôi còn tự trách mình đã để cún lại sau khi trao đổi chuyện bơm tiêm với nv Q.!
Cún của bác bị Lepto thể hoàng đản,vàng da vàng mắt nhưng sau vài hôm truyền đã bớt vàng,cùng với cún của bác có một cún khác cũng bị Lepto còn yếu hơn cún của bác mà lại hồi phuc trong khi cún yêu của bác lại chết,tội quá!
Chúng tôi nhìn bác ấy suy sụp mà thương cảm nà kh biết có thể làm gì để giúp bác vượt qua nổi buồn này vì bác kh có gia đình nên coi cún như con mình và cún cũng rất khôn.Bác cứ khóc và bảo từ nay mẹ buồn mẹ khóc thì ai dến an ủi mẹ đây!
Tôi chỉ có thể giúp bác bằng cách đưa câu chuyện này lên diễn đàn để mọi người cùng chia sẽ và rút kinh nghiệm cho mình!

Raito

Raito
mìh nghĩ trog truờg hợp gặp nv như vậy thì nên đổi phòg khám khác thì tốt hơn nếu trog tìh huống cần thiết thì nên ra new pet ở lý thuờg kiệt sẽ yên tâm hơn nhiều cớ sao phải chịu đựg r trả 3tr cho cái bọn làm ăn bất luơg thế chứ,đọc mà bức xúc k chịu đc.s khôg kiện cho bọn nó dẹp tiệm luôn cho rồi

choconyeuquy

Cảm ơn bạn đã chia sẽ,bác tôi không biết nhiều pk nên đưa đến đấy với hy vọng mức tiền như vậy thì chất lượng tốt,nào ngờ...
Bác tôi cũng lên Google tra pk thu y tai Hn mà kh thấy New Pet,bây giờ thì đã muộn rồi!Nhà bác ở gần
Vincom mà lặn lội tận Âu Cơ là đủ
thấy bác yêu cún như thế nào, để rồi khi đi con còn nhanh nhẹn vui vẻ mà khi về thì ở trong hộp lạnh cứng thế kia...