• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phốc sóc con rụng rông :(((((

yenlinh0201

Bé nhà mình dc 3 tháng tuổi, hồi 2 tháng bé bị rận, mình có cho đi chích và xức thuốc thì bé khỏi. 2 tuần sau mình thấy mặt bé bị rụng lông, vùng quanh mắt và dọc sóng mũi, mình sợ là bé bị xà mâu nhưng bé k ngứa k gãi gì hết, dc 1 tuần là vào tuần trước, mình đưa bé đi khám bác sĩ, bác sĩ bảo bé nhà mình bị viêm da, kêu mình chích thuốc, có xức thuốc hay xịt cũng k khỏi đâu, nhưng mình k chịu vì bé còn nhỏ mà cứ chích thuốc hoài, mình về tắm cho bé bằng sữa tắm Fay trị viêm da, 1 tuần nay lông bé rụng nhiều, vẫn k ngứa k có vảy mụn mủ gì, các bạn xem giúp tình trạng của bé mình là bị sao vậy :( là bé đang bị bệnh về da hay bé thay lông hay vì nguyên nhân gì khác các giúp mình với :((((( àh bé vẫn ăn uốg giỡn bt, k sốt nha :(

yenlinh0201

ko ngứa, ko vảy mà chỉ rụng lông thì rất có thể cún nhà bạn đang đến thời kỳ thay lông, hoặc có thể do sữa tắm, bạn thử thay sữa tắm khác xem sao
tại bác sĩ nói viêm da nên mình cũng hoang mang, mình dùng loại Fay trị viêm da mà bác sĩ bán, dùng thì lông mượt hẳn, còn rụng lông thì rụng từ trc' khi dùng loại này r, bh rụng nhiều hơn thôi :(