• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Pug 10 tuần bị ngứa bôi thuốc gì?

Truong7426

Tình hình là mới rước em pug đc 10 tuần tuổi về nuôi. Khoảng 1 tuần này thấy em nó bị ngứa gãi hoài tội nghiệp lắm, mà kiểm tra da ko có rận ko có vết đỏ hay mụn gì hết. Lúc vui chơi chạy nhảy thì ko sao, mà nằm yên hoặc ngũ là gãi và la en éc tội nghiệp. Mong mọi người chỉ cách dùng thuốc gì để bôi cho em nó.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mua lược chải lông về chải cho e nó xem sao.
Tiếp tục theo dõi nha bạn. Chứ bé k có biểu hiện gì ở da/lông => cũng k bik tư vấn ntn cả ;))

Truong7426

Chải lông rồi, mua thuốc tắm trị ve rận về tắm lun mà thấy em ấy vẫn gãi hoài. Tội nghiệp quá mà k biết phải làm sao! Hix.....

nguyennu90

cún nhà mình cũng từng bị vậy đó, đầu tiên cũng ngứa vậy, sau còn bị nổi mẩn nữa cơ. mình cũng đưa đi khám ở phòng khám thú y, họ cũng cho thuốc tiêm và bôi, cũng thấy đỡ nhưng rồi sau đó lại tái phát. sau được một người bạn giới thiệu sang bên ivet ở đường Lạc Long Quân. Họ kiểm tra cẩn thận lắm, soi da bằng kính hiển vi, phát hiện chó nhà mình bị Demorex. họ cho thuốc uống chứ k tiêm, hiệu quả lắm, giờ thì khỏi rồi nè.... ở đó bác sĩ người Thái lan kiểm tra cẩn thận lắm, lại còn đẹp trai nữa chứ. hj. bạn thử đưa cún đến đó xem.