• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Rùa Mini 4cm Loài Mới, Đặc Biệt 1 Mai Xanh, 1 Đuôi Cực Dài

Rùa Mini 4cm Loài Mới, Đặc Biệt 1 Mai Xanh, 1 Đuôi Cực Dài

Anh em phán xem đây là hai loại rùa gì

cạn, đầm hay nước

bonus ảnh bầy rùa nhà mình, hiện đang setup tiểu cảnh, tạm thời đặt tạm mấy em tại đây, khi nào xong sẽ post ảnh cho anh em view

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Hình 1 là rùa tai đỏ và đầu to.rùa gì mà tùm lum hết thế bạn, núi vàng, tai đỏ bỏ chung luôn ah. còn con đuôi dài kia nếu không nhầm thì chắc đầu to (chụp mờ và xa quá) mà đống rùa baby kia từ đâu ra thế hả bạn. Nhìn như 1 gia đình chính tông ấy :Cmon baby_kusit:

Mình biết là tai đỏ rồi, nhưng mà mai nó màu xanh, lúc đầu mình nghĩ là bị tiêm thuốc. Thế rùa tai đỏ lúc bé có mai mầu xanh hả bạn

FatB89

Member
cái em màu xanh ở ảnh 1 dạo trc mình cũng nuôi 1 em, lúc mua người bán hàng bảo là rùa má đỏ của Mexico, nghe biết vậy thôi chứ cũng ko tin tưởng lắm, e ý sống khỏe, phàm ăn, hiếu động, rất tiếc là cũng vì hiếu động mà e ý nhảy từ tầng 4 xuống, gãy chân, gãy cổ, ngắc ngoải đc vài hôm thì ra đi :143163ljogging:

uh 2 em màu xanh của mình cũng hiếu động lắm, mà sao thấy a e hay làm rơi rùa xuống đất thế ^^!, lần trước mình có việc nhờ người yêu mình chăm em rùa, do sơ ý ko mang vào trong phòng, thế là em ý lao từ tầng 3 xuống, máu me be bét, vậy mà bjo vẫn sống nhăn :, khỏe lắm :143163ljogging: