• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

rùa tai đỏ nên nuôi hay bỏ

thơm heo

tranbatu said:
Nche tiếng nổ miếng điếc cả tai ! Nhìn điên sẹt hoa mắt lun nguyên hình làn điện cứ đứng giữa tâm mắt hoài con mắt nào cũng bị 5,6 p nó mới hết ! Xém thành heo quay rồi .
coi lại cách ăn ở sao mà bị z đi nha,k ai bị mà ông bị là hiểu oy đó hô hô

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Câu ở dưới cầu tứ đại diêm vương đó ? Bít chỗ đó không ?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên

thơm heo

tranbatu said:
Mới bỏ 2 tiếng đọc cái này http://www.yeuthucung.com/topic/60088-canh-bao-buon-ban-nhe-moi-nguoi/page-8 nên trả lời chậm.
chị "heo" ở đâu nhỉ hì hì . Bít câu cá hok bữa nào mướn thuyền mình cùng ra biển câu cá mập !
ở lạc long quân ak,ùa ý kiến hay đó.bữa nào trc khi đi nhớ báo trc để viết cái di trúc
ủa mà đọccái đó làm gì?k học hay làm j hay sao mà rảnh z???

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
thơm heo said:
ở lạc long quân ak,ùa ý kiến hay đó.bữa nào trc khi đi nhớ báo trc để viết cái di trúc
ủa mà đọccái đó làm gì?k học hay làm j hay sao mà rảnh z???
ko phải lạc long quân mà là cầu tứ đại diêm dương ! Trong ghi trúc có cho mình xẻng hok ?
đọc cái đó cho vui giống đọc báo rảnh hok có gì làm ý mà !
stop heo con đừng lạc vấn đề nữa có hỏi cái gì về rùa hem ?

thơm heo

tranbatu said:
ko phải lạc long quân mà là cầu tứ đại diêm dương ! Trong ghi trúc có cho mình xẻng hok ?
đọc cái đó cho vui giống đọc báo rảnh hok có gì làm ý mà !
stop heo con đừng lạc vấn đề nữa có hỏi cái gì về rùa hem ?
0h,trên cổ cu rùa bỗng xuất hiện 1 vết trắng.nhìn giống giống như nó bị thương giờ đang làm vẩy.bữa mình đã nhẹ nhẹ bóc nó ra rồi,thế mà mới đây lại thấy nó xuất hiện lại.k biết nó co phải bênh hay k,cu cậu vấn bỏ ăn.ngủ hoài k ak

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Haha xin chúc mừng cu câu bị nấm , nhớt mai rồi phơi nắng mới hết cho cu câu ăn cá lóc ý bé size nhiu rồi mực nước nhiu

thơm heo

tranbatu said:
Haha xin chúc mừng cu câu bị nấm , nhớt mai rồi phơi nắng mới hết cho cu câu ăn cá lóc ý bé size nhiu rồi mực nước nhiu
bé size 22 rồi,mực nước 15
cá lóc con hay sao?ra tiệm cá cảnh mua ak?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Tiệm cá cảnh mua con cá lóc size 5,6 đó cu câu bị nấm phơi nắng đi phơi lúc 7-8h sáng mới hết

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Bạn lấy đá hay gì làm thành 1 chỗ có nước 1 chỗ có đất nha . Heo con gờ vào chỗ trắng nó có nhớt hem ?

thơm heo

tranbatu said:
Bạn lấy đá hay gì làm thành 1 chỗ có nước 1 chỗ có đất nha . Heo con gờ vào chỗ trắng nó có nhớt hem ?
để làm gì?mình chỉ có sỏi trắng thui.đc k?
chỗ đó k có nhớt,mà cu cậu đang ở nước.sờ vô đâu biết nhớt hay k đâu

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Thì để dưới nước mà sờ . Vậy lấy sỏi đi. Để cho bé lên đất nằm nghỉ + phơi nắng ý mà dưới nước 24/24 bị nấm 100/100% rối

thơm heo

tranbatu said:
Thì để dưới nước mà sờ . Vậy lấy sỏi đi. Để cho bé lên đất nằm nghỉ + phơi nắng ý mà dưới nước 24/24 bị nấm 100/100% rối
0h z ak,tưởng bé thiếu nước sẽ chết chứ.chỉ cần cho bé phơinawngs là sẽ hết phải k?
tks bạn nhìu nha :le_luoi: bữa giờ làm phiền oy

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Có gì nói mình chỉ cho bạn đừng nhìn nó nữa nó sợ không ăn đó !

thơm heo

tranbatu said:
Có gì nói mình chỉ cho bạn đừng nhìn nó nữa nó sợ không ăn đó !
0h nếu cu cậu bị gì mình sẽ nt hỏi bạn
k phải trù nha,tối nào cũng đưa cu cậu đi dạ công viên k ak.cu cậu đang biếng ăn nha

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Sx má ơi . Rùa nước mà dẵn đi chơi ! Chết ráng chịu :p nó chỉ ra nước đc 1tiếng thui lâu lâu chế nước cho nó chế nhìu nhìu nhớ cho bé nghỉ ngơi đang biếng ăn mới đem về thì đừng động tới nó . Nó chưa quen bạn dắt đi chơi hoài biếng ăn là đúng sợ quá ăn gì !

thơm heo

tranbatu said:
Sx má ơi . Rùa nước mà dẵn đi chơi ! Chết ráng chịu :p nó chỉ ra nước đc 1tiếng thui lâu lâu chế nước cho nó chế nhìu nhìu nhớ cho bé nghỉ ngơi đang biếng ăn mới đem về thì đừng động tới nó . Nó chưa quen bạn dắt đi chơi hoài biếng ăn là đúng sợ quá ăn gì !
phải k?z bữa sau sao cho bé về nhà đc đây.đi xe cả 8 tiếng,nước đâu mà cho bé tắm

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
8 tiếng thế mới bỏ ăn đó sock,tret,thíu nước

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Thui không bít ! Vấn đề nước với cạn mình ko bik ! Mình chỉ bít rùa cạn thui ! Vì cũng đang nui 1 nhóc rùa cạn ( rùa núi vàng 1 cặp size 20,18)