• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Show chuồng rùa, bác bobeouuu vào xem thử rồi góp ý nhé

Gà Lazy

Moderators V.I.P
dakotavn said:
Chuồng đẹp quá, e cũng có chuồng mà con rùa của em nó suốt ngày đòi "vượt ngục" thôi T_T sao rùa nhà bác ngoan thế?
:p chắc tại 2 con của mình nó còn nhỏ nên ko có suy nghĩ "vượt ngục" như của bạn :p bạn làm giống giống tự nhiên 1 xíu rồi nuôi 1 thời gian là nó quen và ko đòi ra nữa đâu :p 2 con của mình ăn xong lại bò vào ngủ @@
show chuồng lên cho ae xem với nhé, xấu đẹp gì cũng là mình tự làm mà :p

Moon_rua

Gà Lazy said:
Ừm, thế thì mình chờ hình chuồng rùa của bạn nhé :D chắc mai ngủ dậy mình cũng đi tìm thử thảm cỏ xem như thế nào, mình ở trong SG bạn ơi, bạn ở HN chắc chăm sóc rùa cũng khó khăn nhỉ? nhất là vào mùa đông ^^

2 bé nhà mình lúc đầu cho vào cũng hay đòi bò ra, nhưng sau đó mình làm chuồng rồi cho vào lại thì thấy ko đòi ra nữa, chắc thích nhà mới hihe >.< với cả 2 đứa còn nhỏ nên cũng ko nghịch nhiều lắm, nghịch mỗi lúc đi phơi nắng thôi :p

Bạn cứ ra hàng bán cây cảnh hỏi cỏ nhật ý mình nghĩ là sẽ có thôi

Gà Lazy

Moderators V.I.P
Moon_rua said:
Có gì đâu mà bạn ơi nếu up anh len fb roi thi lay kieu j để để dc vào đây
up xong chuột phải chọn copy URL rồi quay lại đây trong khung post bài chọn cái chèn hình sau đó paste đoạn URL hình vào r ok -> gửi bài :D

dakotavn

chắc em cũng phải làm lại cái chuồng, hiện tại e đang lót bằng Gỗ nén, chuồng e cao hơn của bác chút 50*30*30 :D, nên rùa nhà e nó ko trèo qua đc, nhưng lúc nào cũng húc vào thành bể T_T đến là khổ, nên e toàn bắt ra cho chạy quanh nhà, thỉnh thoảng cho vào chuồng vệ sinh cá nhân :D
Em hỏi chút: đất bác lót chuồng là đất gì vậy? có thay thường xuyên ko :D

dakotavn

Moon_rua said:
Thế à trộm vía là 2 bé nhà bạn lành quá đây chả bù cho tiểu yêu nhà mình mới ngày đầu về đã tìm đủ cách để bò ra khỏi chuồng rồi
Nếu bạn ở hà nội thì qua mình cho mình vẫn còn thảm cỏ hôm nọ mua làm chuồng cho tiểu yêu đấy còn trong sg thì bó tay rồi nếu k bạn ra các hàng bán cây cảnh ý có đó
Còn về phần vệ sinh của bé ban khỏi lo trên thảm cỏ nhà minh chỉ cần lấy giấy ăn lau cái là sạch ngay
Mình chưa post dc chuồng lên hôm nào post lên dc mời bạn vào tham khảo
Em ở HN đây, bác cho e cái địa chỉ mua thảm cỏ với :D, mà thảm cỏ thì bao lâu thay 1 lần hả bác? có thấm hút tốt ko?

nhangak

Turquoise Member
chà lâu ko vào :d mọi người vẫn còn sôi nổi quá ta :'( :good_job:

Gà Lazy

Moderators V.I.P
dakotavn said:
chắc em cũng phải làm lại cái chuồng, hiện tại e đang lót bằng Gỗ nén, chuồng e cao hơn của bác chút 50*30*30 :D, nên rùa nhà e nó ko trèo qua đc, nhưng lúc nào cũng húc vào thành bể T_T đến là khổ, nên e toàn bắt ra cho chạy quanh nhà, thỉnh thoảng cho vào chuồng vệ sinh cá nhân :D
Em hỏi chút: đất bác lót chuồng là đất gì vậy? có thay thường xuyên ko :D
Mình lót bằng đất sạch trồng cây bạn à :D
Không cần thay , chỉ cần lâu lâu mang phơi nắng cho nó diệt khuẩn là ok, đất này lợi cái là khi rùa đi wc thì lấy phân chôn xuống có gì trồng cây luôn :v

dakotavn

Hôm trước xin đc cây lược vàng về hí hoáy làm chuồng giống của bác, thì con quỷ sứ nhà em nó lợi dụng cái chậu cây để trèo lên. làm nát cả cây luôn T_T bực cả mình, cả đêm lục đục ko ngủ nổi, em cho nó ra luôn, sáng đến đi làm lại nhốt vào. bực quá các bác ah T_T, bao tiền của+ công sức em sáng tạo :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34:

Gà Lazy

Moderators V.I.P
dakotavn said:
Hôm trước xin đc cây lược vàng về hí hoáy làm chuồng giống của bác, thì con quỷ sứ nhà em nó lợi dụng cái chậu cây để trèo lên. làm nát cả cây luôn T_T bực cả mình, cả đêm lục đục ko ngủ nổi, em cho nó ra luôn, sáng đến đi làm lại nhốt vào. bực quá các bác ah T_T, bao tiền của+ công sức em sáng tạo :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34: :Onion34:
Con nhà mình thì để ngắm đc vài hôm xong là trèo lên ăn hết mấy lá nhỏ nhỏ :)) giờ mình cho ra ngoài trời sống luôn r ko nhốt nữa, khi nào cho ăn thì để trong chuồng thôi, ko thì cũng cứ ném ra ngoài sân thượng để bò và tự ăn rau trồng sẵn ấy . Sống ngoài trời thấy nó khoẻ hơn hẳn ^^ chúc bác thuần đc e rùa của mình nhá hehe

dakotavn

Vâng, có khi e cũng cho nó ra ngoài thôi, mỗi tội phòng bé nên chỉ chạy loanh quanh trong phòng, chỉ ngại nó đi bậy tứ tung rồi còn trèo lên đệm của em nữa :go_mo: