• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Show hàng toàn cảnh rùa nhà diet7

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Sẽ rước 1 em Hộp Trán Vàng miền Bắc về trong nay mai :154: :154: :154: :154: :154:
Sợ nó thèm thịt, hoá ra ăn chay cũng dc :03: .

Lúc nào chị vô, cho tới thăm nhà Bo vs nhà diet7 để ngắm các em rùa yêu nha :m208:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Lúc nào chị vô, cho tới thăm nhà Bo vs nhà diet7 để ngắm các em rùa yêu nha :m208:

Chị qua nhà a Diệt nhớ đem theo bịch khăn giấy :|, ko thì ướt hết cả áo đấy :|.

Có em Núi Viền nhìn cực chiến luôn =p~. Mong là a Diệt đủ trình nuôi em nó :D

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Chị qua nhà a Diệt nhớ đem theo bịch khăn giấy :|, ko thì ướt hết cả áo đấy :|.

Có em Núi Viền nhìn cực chiến luôn =p~. Mong là a Diệt đủ trình nuôi em nó :D

Híc, giờ nhà chị có 1 em núi vàng, em này bị bệnh em ơi, nó bị giun sán nặng, lại còn tiêu chảy, 2 chân sau bị liệt, chân trước bị sưng phù tướng lên không rút vô mai được. Chị có thử cho em nó uống thuốc trừ sán rồi, uống ampi nhưng có vẻ nó không đỡ chút nào. Giờ chị đang ở nhà, thử mang lược vàng cho nó ăn thử, có lẽ cây lược vàng có tác dụng với bệnh nội thương và ngoại thương vì nó vốn có 1 ít chất độc, nên dĩ độc trị độc chăng. Hy vọng cứu được em nó. huhu

nhangak

Turquoise Member
Ác quá,mấy bé nhìn ngây thơ+đáng yêu thế mà :sadcorner: .Chúa ghét mấy đứa làm thịt động vật:dã man+tàn bạo+vô nhân đạo :thang_nao:

nhangak

Turquoise Member
Híc, giờ nhà chị có 1 em núi vàng, em này bị bệnh em ơi, nó bị giun sán nặng, lại còn tiêu chảy, 2 chân sau bị liệt, chân trước bị sưng phù tướng lên không rút vô mai được. Chị có thử cho em nó uống thuốc trừ sán rồi, uống ampi nhưng có vẻ nó không đỡ chút nào. Giờ chị đang ở nhà, thử mang lược vàng cho nó ăn thử, có lẽ cây lược vàng có tác dụng với bệnh nội thương và ngoại thương vì nó vốn có 1 ít chất độc, nên dĩ độc trị độc chăng. Hy vọng cứu được em nó. huhu

Cầu chúa phù hộ :50:

hieunguyen3k

YTC Developer
Bạn thấy người ta làm thịt rùa làm món hầm thuốc bắc chưa? Thấy mấy " anh " kiểm lâm mang rùa ra quán làm lẩu chưa? Thấy người ta làm món rùa rang muối chưa? Có biết tàu khựa nhập hết rùa Việt Nam về cho ăn cây thuốc rồi chờ ngày lên lò không? Có biết họ nấu cao rùa không? Có động lòng vì vẻ đẹp, đôi mắt ngây thơ đáng yêu đó tắt đi không?Thật sự nếu vào tay người nuôi thì có lẽ nó đã có 1 hạnh phúc khác thay vì trên bàn làm món ăn.
Diet7 vì cảnh tượng đã thấy mà xót xa. Nếu đến tay người nuôi chúng sẽ có hạnh phúc khác. Cuộc sống đảm bảo, mọi người có thú vui, có hiểu biết, quan tâm, trách nhiệm. Dù rằng chúng ta nuôi như thế là sai. Nhưng diet7 không muốn thấy vẻ đẹp bị mất, bị hủy diệt vì những người thiếu trách nhiệm

e cũng chưa biết cơ, tội chúng nó quá :Onion48:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động

Lược vàng là bài thuốc tự nhiên cho NV đó bà chị, có ng nuôi 1 em rùa bị dòi rúc tận trong thịt, vết thương lở loét, vậy mà cho ăn lược vàng suốt nửa tháng thì lên da non luôn.

H bà chị đem em nó ra nuôi ngoài trời đi, ghiền nát fugaca ra rồi trét lên miếng cà chua cho ăn, cá chua có vị chua nên hỗ trợ đường ruột khá tốt. Thời gian này cho ăn dưa leo + cà + lược vàng cho chắc bụng thôi, kết hợp phơi nắng điều độ nữa, chân bị liệt chắc là do thiếu canxi rồi.

Tội nghiệp em nó, mong là qua khỏi :(.

À nhắc bà chị luôn là nếu e nó đi ngoài toàn nước ko, chỉ lợn cợn vài miếng rau, có mùi tanh thì mới là tiêu chảy nhé. Còn đi ngoài mà phân sệt, có mùi thôi, đậm màu thì là bt nhé, tại mình cho nó ăn nhiều thứ mọng nước nên mới vậy thôi :D.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Lược vàng là bài thuốc tự nhiên cho NV đó bà chị, có ng nuôi 1 em rùa bị dòi rúc tận trong thịt, vết thương lở loét, vậy mà cho ăn lược vàng suốt nửa tháng thì lên da non luôn.

H bà chị đem em nó ra nuôi ngoài trời đi, ghiền nát fugaca ra rồi trét lên miếng cà chua cho ăn, cá chua có vị chua nên hỗ trợ đường ruột khá tốt. Thời gian này cho ăn dưa leo + cà + lược vàng cho chắc bụng thôi, kết hợp phơi nắng điều độ nữa, chân bị liệt chắc là do thiếu canxi rồi.

Tội nghiệp em nó, mong là qua khỏi :(.

À nhắc bà chị luôn là nếu e nó đi ngoài toàn nước ko, chỉ lợn cợn vài miếng rau, có mùi tanh thì mới là tiêu chảy nhé. Còn đi ngoài mà phân sệt, có mùi thôi, đậm màu thì là bt nhé, tại mình cho nó ăn nhiều thứ mọng nước nên mới vậy thôi :D.

Ok, thanks em iu :) Chị hy vọng nó sẽ qua khỏi.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Good lucky. hy vọng bé sẽ bình an

vivian

ngưỡng mộ đàn rùa nhà a thiệt :03: . e cũng chuẩn bị nuôi rùa. chắc cũng tập tành làm nhà cho chúng nó quá :Onion38: . ủa mà a diệt quê ở đâu thế? nhìn quen quen hihi