• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm hiểu để chó ở nhà một mình có được không

kimipet

Nhiều bạn chăm sóc chó thường hay đi làm việc xa hay đi làm việc suốt cả ngày, có khi thì đi chơi , đi khám phá lo nếu để chó ở nhà một mình có sao không ? thì đáp án sau đây nhiều khả năng khiến bạn và là có những phương pháp để bạn thấy thoải mái hơn.
1. Để chó ở nhà một mình có sao không ?
đáp án là không tuy nhiên bạn nên xét một vài vấn đề kể từ khi để chó ở nhà một mình.
  • Chó con từ 8 - 10 tuần tuổi : chúng đang trong thời điểm cai sữa , bạn đừng để chúng độc thân trong thời kỳ dài.
  • Chó con từ 10 - mười hai tuần tuổi : khoảng thời gian này chúng đang lớn và cần được diễn tập, bảo ban cẩn thận. Bạn nên thường xuyên đưa chúng đi chơi , đi dạo bộ nhằm không bị phiền muộn.
  • Chó con trên ba tháng tuổi : chúng đã có hàng chục hiểu biết hơn khi nhỏ nhưng cũng có thể cắn phá vật dụng thông thường nếu không được xem xét.
  • Chó trên 6 tháng tuổi : thời điểm này chúng đã lớn , bạn không nhất thiết quá lo nếu để chúng ở nhà một mình. Bạn có khả năng để đồ chơi, để đủ thực phẩm cho chúng là chúng nhiều khả năng tự chơi đến lúc bạn về.
2. Cách để chó con chơi ở nhà một mình
2. 1. Tạo không gian riêng cho chó con của bạn
để đem đến cho chú chó của bạn cảm nhận ổn định là một trong nhiều việc quan trọng nhất lúc để chung ở nhà một mình. Bạn hãy mở đầu tạo không gian riêng cho chúng.
Bạn khả dụng những thùng carton để làm gian phòng nhỏ cho chó hoặc dùng tường rào để trở lại tuy nhiên cách này không hiệu lực lắm với những chú chó nghịch.
Trong khoảng không cá nhân đó phải có một cái giường nhỏ , kèm những món hàng chơi hay những đồ có mùi thơm thích của chó con. Những bộ trang phục cũ rất hợp lý trong tình huống này.
Những chú chó có chiều hướng luồn vào những nơi ấm lòng, chính vì vậy bạn có khả năng mua một túi ngủ dành cho chó để cho chúng có chỗ riêng.
2. 2. Xây dựng những hành động lặp đi lặp lại
Những chú chó có những làn sóng khoái chí vấn đề định, ít chuyển biến. Vì vậy lúc bạn định vị để chúng ở nhà một mình , hãy giữ vững giờ thưởng thức, giờ cuốc bộ, đi chơi , đi ngủ trong 24h. để có thể đồng nhất các vấn đề nhất nhiều khả năng.
2. 3. đánh giá cho chó ở vị trí tĩnh lặng lúc bạn đi vắng
Việc phản ứng với bất cứ thứ gì đối với các chú chó là chuyện dòng người phổ thông. Những tiếng ồn của đồng loại hay tiếng sấm chớp cũng có khả năng làm chúng phấn chấn hoặc sợ sệt.
Chính vì vậy bạn nên quan tâm để thuyên giảm những điều gây kích động này lúc để chúng ở nhà một mình trong gia đình. Bạn có khả năng để chó con ở vị trí tĩnh lặng hoặc chặn nhiều thứ để chúng không thấy hoặc nghe quá rõ. Chuyện này giúp chó con không bị mất sức và vui thích đến lúc bạn về.
2. 4. để chó con nằm tĩnh lặng buổi sáng
Lúc bạn chăm sóc cún cưng, bạn thường có chiều hướng vuốt ve chúng trước thời điểm đi ra đường. điều đó là một trong các cách bạn nên giới hạn để thuận lợi thao luyện chó con độc thân.
đây sẽ trở thành một việc đầy thách thức cho bạn nếu bạn đã quen chuyện này rồi, tuy nhiên lúc bạn càng ít vuốt ve hay ôm ấp chúng trước thời điểm rời xa thì năng lực cún con sẽ quen với chuyện này sớm và ngoan ngoãn lúc bạn rời nhà. Nó hỗ trợ cún con giảm thiểu lo âu lúc chia ly.
2. 5. Khiến chú chó trở thành bận rộn
Chú chó đang chán nản thường thuận lợi đắm chìm vào nỗi sầu, nổi bật là lúc thiếu hụt nguồn giải khuây và hạnh phúc nhất của chúng không ở gần cạnh.
Bạn cần để nhiều đồ chơi và thách thức lại cho chó con để làm chúng mải dõi theo thách thức lãng quên đi việc cô độc.
Nếu bạn lo sợ không hề hay biết làm thế nào để cho chúng bận bịu lúc bạn đi làm việc thì có khả năng mua đồ chơi trên internet hoặc hàng quán vật nuôi bất cứ.
Như vậy bạn đã trả lời được nghi vấn để chó ở nhà một mình có sao không rồi. Nếu bạn ở TPHCM, quá tất bật với cuộc sống, muốn tìm nơi nhận giữ chó mèo thì có thể tìm hiểu TOP 12 khách sạn cho chó TPHCM tại đây.