• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm mua mèo Ragdoll - giống mỹ

Katy Nguyen

CÁC BẠN GIÚP MÌNH VỚI!!!
Mình muốn hỏi có ai/chỗ nào bán mèo Ragdoll không?
Hoặc có mối nào bán mèo nhập từ nước ngoài về thì giới thiệu cho mình với.
Thanks các bạn nhiều nha! :)

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Ragdoll nhập từ Châu Âu thì khoảng 700USD cho dạng pet và hơn 2000 cho dạng breed/show (chưa tính chi phí vận chuyển). Còn ở Châu Á thì mình chỉ biết 1 trại ở Hong Kong là có nhiều mèo đẹp và chuẩn (gốc cũng nhập từ Châu Âu và Mỹ nên giá cũng ko rẻ hơn là mấy). Còn ở VN thì theo mình biết là chưa ai nhập về cả. :D

Katy Nguyen

anhvu2889 said:
Ragdoll nhập từ Châu Âu thì khoảng 700USD cho dạng pet và hơn 2000 cho dạng breed/show (chưa tính chi phí vận chuyển). Còn ở Châu Á thì mình chỉ biết 1 trại ở Hong Kong là có nhiều mèo đẹp và chuẩn (gốc cũng nhập từ Châu Âu và Mỹ nên giá cũng ko rẻ hơn là mấy). Còn ở VN thì theo mình biết là chưa ai nhập về cả. :D
Ồ giá cũng khủng quá nhỉ @@
Thực sự là mình rất thích giống mèo này cơ mà kinh tế chỉ cho phép 15tr đổ xuống :-ss
Bạn là người nhập mèo về à? Có thể cho mình số đc k?

anhvu2889

T.Viên Năng Động
Katy Nguyen said:
Ồ giá cũng khủng quá nhỉ @@
Thực sự là mình rất thích giống mèo này cơ mà kinh tế chỉ cho phép 15tr đổ xuống :-ss
Bạn là người nhập mèo về à? Có thể cho mình số đc k?
Ko bạn à. Mình cũng là người thích dòng này nhưng ko đủ điều kiện để nhập về thôi :D. Thủ tục hơi rắc rối và chăm dòng này cũng khá là vất vả, đặc biệt là TP HCM :D

Katy Nguyen

chiru said:
giá nuôi ragdoll hơi cao mà thường đã mua thì họ mua cặp chứ hiếm ai mua 1 con về
Đầu tư mua cả cặp thì chắc chỉ có breeder thôi chứ mình chỉ là người chơi mèo bình thường nên khó lắm :(
Bạn có biết ai sở hữu cả cặp ragdoll sao :eek:
Giới thiệu cho mình vs

chiru

T.Viên Năng Động
Katy Nguyen said:
Đầu tư mua cả cặp thì chắc chỉ có breeder thôi chứ mình chỉ là người chơi mèo bình thường nên khó lắm :(
Bạn có biết ai sở hữu cả cặp ragdoll sao :eek:
Giới thiệu cho mình vs
hiện tại mình cũng chưa thấy ai ở vn nhập bọn này về phần vì do giá t2 thì giống này có ngoại hình hơi giống với bọn hima mũi thẳng và cuối cùng vấn đề chăm sóc rất kì công :ngoi_xom:

Katy Nguyen

@chiru: mình cũng biết là thế :( n chả lẽ không ai muốn đi tiên phong sao :lac_dau:
đến các loài chó quý hiếm khó nuôi, lông dày như vậy mà vẫn bao nhiêu bạn trẻ chấp nhận lăn xả vào nuôi cơ mà :Onion38:

Có ai giúp mình nhập loài mèo này về VN đi :good_job:

phuong_sophie

YTC Developer
Ban noi chi co 15tr thi se khong du de nuoi dong nay dau. Minh moi nhap 1 be bambino ma tien ship cung phai 750usd 1 be, con nhap 1 cap thi ship 900usd, chua ke ve den vn bi danh thue thu cung nua, mat them 140 usd cho 1 be.

Katy Nguyen

phuong_sophie said:
Ban noi chi co 15tr thi se khong du de nuoi dong nay dau. Minh moi nhap 1 be bambino ma tien ship cung phai 750usd 1 be, con nhap 1 cap thi ship 900usd, chua ke ve den vn bi danh thue thu cung nua, mat them 140 usd cho 1 be.
mình vừa gg search về giốg bambino xong. Dòng này quý hơn ragdoll nhiều @@
Thế bạn tự nhập hay nhập qua ng khác?

phuong_sophie

YTC Developer
Minh tim dc 1 so cattery o Nga va tu lien lac voi ho. Cho nao minh ung y va phu hop voi dieu kien cua minh nhat thi minh deal voi ho va ho se lo het phan gui meo ve. Minh chi viec cho va nhan meo o san bay, nhung khau nhan meo neu minh kg quen lam thi rat rac roi nen minh nho dvu lam cho do ton thoi gian. Minh sap nhap them 1 cap sphynx nua ve, da tra tien het roi chi cho ngay cac be ve thoi

Katy Nguyen

phuong_sophie said:
Minh tim dc 1 so cattery o Nga va tu lien lac voi ho. Cho nao minh ung y va phu hop voi dieu kien cua minh nhat thi minh deal voi ho va ho se lo het phan gui meo ve. Minh chi viec cho va nhan meo o san bay, nhung khau nhan meo neu minh kg quen lam thi rat rac roi nen minh nho dvu lam cho do ton thoi gian. Minh sap nhap them 1 cap sphynx nua ve, da tra tien het roi chi cho ngay cac be ve thoi
Thế bạn tự nhập đúg k? Bạn có thể chia sẽ kinh ngiệm cho mình đc k?