• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm nơi trị viêm da tại tphcm gấp gấp.....

thientran2508

mình mới nuôi 1 be pug thôi. đó h ko có nuôi cún. nhưng vài ngày trước mình phát hiện có 1 khoảng lưng sát đuôi bé bị rụn lông, có vảy. lật đs\ật mình đem bé đi thú y. bs nói là bị viêm da và nói là chích liên tục 5 ngày. và đưa thêm chai thuốc xịt màu xanh xanh lên da chỗ rụng lông. nhưng mình về lên mạng coi thì nhiều bạn nói chích như thế ko tốt cho sk cún cũng như là ko hết bệnh được. bây h mình nên chữa bệnh này ở đâu hiệu quả nhất tại tphcm :( . mong các bạn giúp mình. vì vợ chồng mình rất thương bé

Charlene_Vu

Mình đang nuôi 1 em golden retriever 6 tháng tuổi. Bị dermodex từ hồi 3 tháng tuổi, mình đem đi nhiều Vet (local, Nhật tùm lum) để trị, tốn tiền lắm mà ko hết. Mình đang trị tại nhà cho em nó 1 tháng nay và đã cải thiện rất nhiều, các vết thương lúc trước nó gãi chảy máu đã lành, lông đang mọc lại, ăn nhiều và happy hơn.
Bạn mua thuốc Advocade (của hãng Bayer - Đức) về nhỏ cho bé. Advocade có mấy loại tùy theo kg của chó.
Con Vàng nhà mình bị nặng lắm nên mình nhỏ 1 tuần 1 lần. Nếu pug nhà bạn bị nhẹ thì 2-3 tuần nhỏ thuốc 1 lần.
Tắm trước khi nhỏ là 2-3 ngày. Sau khi nhỏ cũng 2-3 sau mới nên tắm lại.
Chúc bé pug mau khỏi bệnh.

Nói chung nuôi tụi nó rồi, nó có xấu xí, bệnh tật như nào vẫn thương lắm!

Teru

bạn ơi cho mình hỏi bé của mình giờ sao rồi b? Bé Pug nhà mình cũng bị được 2 tháng làm đủ mọi cách rồi vẫn ko dứt hẳn :(