• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tùng ngất : gửi các a chị trong yeuthucung

Status
Không mở trả lời sau này.

huyenhip

T.Viên Năng Động
Gửi các bạn , (a,c,e) trong web yeuthucung
Em là Tùng , facebook em là Tùng Ngất ( www.facebook.com/kukute93)
Gần đây có các topic tố em lừa đảo , bán mèo bệnh tật , ... Em xin đính chính lại như sau, e sẽ đính chính ở 1 topic này chứ không đi trình bày hỉai thích nhiều :)
1. Vụ nick ytc Miube , tố e bán cho chú mèo bệnh , vô sinh ... Em cũng đã giải thích là Chú ấy mua em Mèo 34 mặt tịt của em giá 4,5 triệu đồng , e có đăng tin bán mèo. 34 chửa giá 6,5tr và chú này đến mua mặc cả giá 4,5tr đồng , mèo được phối trước ngày chú mua là 1 tháng 5-8 ngày , có chủ mèo đực chứng kiến và ghi nhận , 1 em mèo con lứa trước của em 34 này vẫn còn ở nhà em lúc chú ấy đến mua mèo mẹ , chú có kiểm tra kỹ càng sau đó mới mua em 34 này !
Tầm 1 tháng - 1 tháng 10 ngày sau đó chú có gọi điẹn cho e và bảo là k thấy đẻ , e có bảo chú đợi thêm và nếu k đc chắc là sảy đợi gào đực sẽ cho phối lại , nhưng chú lại gọi lại và đòi trả mèo đòi tiền lại , em ko đồng ý chú lại lên đây nói em lừa đảo bán mèo nấm và vô sinh , ... Nếu a chị nào quan tâm thì có thể đọc lại cmt của mọi ng trong diễn đàn nói về bệnh nấm và vô sinh của em 34 kia topic noid e lừa đảo
Em thấy mình không lừa đảo và bán mèo bệnh tật chỗ nào
2 . Vụ đăng ảnh bán mèo của bạn ytc Chii ( chị Hà ) như sau , có bạn linh hỏi mua mèo aln của em , nhưng chỉ có 4,5tr đồng , ( e bán aln giữ giá la 5,5tr ) vì ko đủ kinh tế nên bạn có hỏi em là , b có mèo nào màu xám mà 4,5tr thì bảo tớ nhé , e lươt web ytc và thấy chin Hà bán , lúc đó là 11h đêm e có gọi chị Hà hỏi về giá của mèo và địa chỉ của chị , sau đó báo lại vs bạn linh . . . Sau đo bạn linh ko mua nữa nên m cũg ko sang chị Hà nữa ... Nói như này , em là người đi buôn bán , hỏi mua được chỗ rẻ thì bán lại , biết là với tc yêu mèo thì là ko được , nhưng về kinh tế thì em ko nói. Vụ này thì e nhận sai ko giải thích gì nhiều
------------
Cũng trình bày luôn với các bạn ở xa là , ngoài Hà nội này không phải bán mèo là hành hạ và NGƯỢC ĐÃI mèo , không biết các nhà khác thế nào nhà em thì khác
- mèo được ăn canin 32 mua ở nhà a Tú chị Bích ( kunmiu pet shop 74 an trạch - hn )
- uống sữa diealac anfa
- cơm thịt gà , gan , thịt say cà rốt
- mèo được thả rông trong nhà 24/24 ( nhốt lúc dọn dẹp )
- đi wc trong cát mèo
+..... Có người chăm sóc và dọn dẹp hằng ngày.
nhà em có 20 em mèo anh lông ngắn đang trong tuổi sinh sản nên mỗi tháng thường có 2 đàn mèo aln được xuất chuồng , khách mua mèo nhà em đến mua mèo và xem trực tiếp mèo bố mẹ nên chưa ai chê đươc mèo nhà em ...
/---
EM VIẾT TOPIC NÀY ĐỂ XIN LỖI VÀ ĐÍNH CHÍNH VỚI MỌI NGƯỜI RẰNG EM NUÔI VÀ BÁN MÈO NHƯ THẾ NÀO , ĐỂ TRÁNH ẢNH HƯỞNG ĐẾN VIỆC KINH DOANH CỦA EM , CÁC ANH CHỊ CHƯA RÕ VÀ THẮC MẮC CÓ THỂ QUA NHÀ EM XEM MÈO VÀ XEM CHẾ ĐỘ CHĂM SÓC MÈO NHƯ THẾ NÀO
MONG ANH CHỊ ĐỪNG RẢNH ĐI ĐÁP GẠH EM NỮA :) xin cảm ơn!
Nếu cần feedback của khách hàng đã mua mèo của em thì e cũng có thể gửi luôn :)

miube

YTC Developer
viết quá "HAY" toàn quảng cáo láo 1.mèo 34 chắc chửa nhưng ko đẻ ,mày nói mua lâu rồi ko liên quan ,ko thương lượng (mèo chửa đương nhiên đắt hơn) . 2.mèo aln tam thể mày nói (đã đẻ ,hàng xách tay) ,thực ra mèo đã triệt sản ,bạn (chii) cũng nói vậy . 3.vụ mèo nhà bạn chii ,nói là (trại nhà mình ,mèo nhà mình) từ 3tr kênh lên 4tr5 . 4.vụ Tuấn Alas tố cáo từ 7tr lên 10tr ,kênh 3tr . Định ăn dày vài vụ rồi nghỉ à ???

Dotattung

Member
Riêng cái vụ Mèo anh lông ngắn tam thể đã tố rõ ràng là lừa đảo rồi , Con mèo đó đã được triệt sản ( đã được chủ cũ chứng nhận ) vậy mà tùng ngất lại đăng là đã đẻ 1 lứa , sinh sản tốt , bạn giải thích sao về vụ này ? ... Còn mấy cái chuyện bạn hỏi mua mèo rẻ xong bán lại với giá cắt cổ thì mình cũng chẳng nói làm gì bởi vì con người b đã như thế thì cũng chẳng thay đổi được !!!

P/s : Hành động mua đi bán lại động vật

huyenhip

T.Viên Năng Động
Dotattung said:
Riêng cái vụ Mèo anh lông ngắn tam thể đã tố rõ ràng là lừa đảo rồi , Con mèo đó đã được triệt sản ( đã được chủ cũ chứng nhận ) vậy mà tùng ngất lại đăng là đã đẻ 1 lứa , sinh sản tốt , bạn giải thích sao về vụ này ? ... Còn mấy cái chuyện bạn hỏi mua mèo rẻ xong bán lại với giá cắt cổ thì mình cũng chẳng nói làm gì bởi vì con người b đã như thế thì cũng chẳng thay đổi được !!!

P/s : Hành động mua đi bán lại động vật
nếu em ấy ko bị triệt sản thì sao ?
chủ cũ ko chứng nhận đc vì con của chủ cũ dùng nick này và đã đi nước ngoài công tác ngay khi bán , người nuôi và bán mèo là 1 bà cụ 65 tuổi , khẳng định của cô ấy là đã đẻ và cô không cho triệt sản ! mình vẫn qua lại mà ... ai ở đây dám đúng lên bảo là chủ cũ ?

huyenhip

T.Viên Năng Động
miube said:
viết quá "HAY" toàn quảng các láo 1.mèo 34 chắc chửa nhưng ko đẻ ,mày nói mua lâu rồi ko liên quan ,ko thương lượng (mèo chửa đương nhiên đắt hơn) 2.mèo aln tam thể mày nói (đã đẻ ,hàng xách tay) ,thực ra mèo đã triệt sản ,bạn (chii) cũng nói vậy 3.vụ mèo nhà bạn chii ,nói là (trại nhà mình ,mèo nhà mình) từ 3tr kênh lên 4tr5 4.vụ Tuấn Alas tố cáo từ 7tr lên 10tr ,kênh 3tr Định ăn dày vài vụ rồi nghỉ à ???
nếu đã xưnng mày tao thì ok thôi
1. mèo chửa thật nhưng 1 tháng sau nó có vấn đề mới báo , lúc đến kiểm tra sao lại khen nó này kia , sờ bụng và kiểm tra kĩ càng , lấy ảnh mèo bố . ? hãy nhớ lại ai là người kì kèo từ 6,5tr xuống 4,5tr , hãy nhớ lại 1 lần vác mặt đến mua mèo mà ko bán xong lủi thủi đi về . Nếu mèo vô sinh thì nó đẻ ra cái đứa con nó mà ai chính tay sờ vào hả :)
2. mèo aln tam thể xách tay 100% . đẻ 1 lứa , triệt sản hay chưa thì cứ bê nó lên thú y . Bạn Chii kia còn không biết chủ nó là ai sao lại nói được ? cô ấy già rồi có dùng máy tính đâu mà lại dám bảo vào chứng nhận ?
3. mèo nhà Chii đã trình bày trên
4. anh em nhà tôi làm ăn thì sao , anh em nhà tôi thỏa thuận với nhau rồi mà , anh tôi đứng ra bênh tôi đấy , anh tôi cho tôi ăn chênh ấy , a tôi là chủ con mèo đực phối mà ông mua ấy , có ý kiến gì ko :)

lip_mc

T.Viên Năng Động
huyenhip said:
Gửi các bạn , (a,c,e) trong web yeuthucung
Em là Tùng , facebook em là Tùng Ngất ( www.facebook.com/kukute93)
Gần đây có các topic tố em lừa đảo , bán mèo bệnh tật , ... Em xin đính chính lại như sau, e sẽ đính chính ở 1 topic này chứ không đi trình bày hỉai thích nhiều :)
1. Vụ nick ytc Miube , tố e bán cho chú mèo bệnh , vô sinh ... Em cũng đã giải thích là Chú ấy mua em Mèo 34 mặt tịt của em giá 4,5 triệu đồng , e có đăng tin bán mèo. 34 chửa giá 6,5tr và chú này đến mua mặc cả giá 4,5tr đồng , mèo được phối trước ngày chú mua là 1 tháng 5-8 ngày , có chủ mèo đực chứng kiến và ghi nhận , 1 em mèo con lứa trước của em 34 này vẫn còn ở nhà em lúc chú ấy đến mua mèo mẹ , chú có kiểm tra kỹ càng sau đó mới mua em 34 này !
Tầm 1 tháng - 1 tháng 10 ngày sau đó chú có gọi điẹn cho e và bảo là k thấy đẻ , e có bảo chú đợi thêm và nếu k đc chắc là sảy đợi gào đực sẽ cho phối lại , nhưng chú lại gọi lại và đòi trả mèo đòi tiền lại , em ko đồng ý chú lại lên đây nói em lừa đảo bán mèo nấm và vô sinh , ... Nếu a chị nào quan tâm thì có thể đọc lại cmt của mọi ng trong diễn đàn nói về bệnh nấm và vô sinh của em 34 kia topic noid e lừa đảo
Em thấy mình không lừa đảo và bán mèo bệnh tật chỗ nào
2 . Vụ đăng ảnh bán mèo của bạn ytc Chii ( chị Hà ) như sau , có bạn linh hỏi mua mèo aln của em , nhưng chỉ có 4,5tr đồng , ( e bán aln giữ giá la 5,5tr ) vì ko đủ kinh tế nên bạn có hỏi em là , b có mèo nào màu xám mà 4,5tr thì bảo tớ nhé , e lươt web ytc và thấy chin Hà bán , lúc đó là 11h đêm e có gọi chị Hà hỏi về giá của mèo và địa chỉ của chị , sau đó báo lại vs bạn linh . . . Sau đo bạn linh ko mua nữa nên m cũg ko sang chị Hà nữa ... Nói như này , em là người đi buôn bán , hỏi mua được chỗ rẻ thì bán lại , biết là với tc yêu mèo thì là ko được , nhưng về kinh tế thì em ko nói. Vụ này thì e nhận sai ko giải thích gì nhiều
------------
Cũng trình bày luôn với các bạn ở xa là , ngoài Hà nội này không phải bán mèo là hành hạ và NGƯỢC ĐÃI mèo , không biết các nhà khác thế nào nhà em thì khác
- mèo được ăn canin 32 mua ở nhà a Tú chị Bích ( kunmiu pet shop 74 an trạch - hn )
- uống sữa diealac anfa
- cơm thịt gà , gan , thịt say cà rốt
- mèo được thả rông trong nhà 24/24 ( nhốt lúc dọn dẹp )
- đi wc trong cát mèo
+..... Có người chăm sóc và dọn dẹp hằng ngày.
nhà em có 20 em mèo anh lông ngắn đang trong tuổi sinh sản nên mỗi tháng thường có 2 đàn mèo aln được xuất chuồng , khách mua mèo nhà em đến mua mèo và xem trực tiếp mèo bố mẹ nên chưa ai chê đươc mèo nhà em ...
/---
EM VIẾT TOPIC NÀY ĐỂ XIN LỖI VÀ ĐÍNH CHÍNH VỚI MỌI NGƯỜI RẰNG EM NUÔI VÀ BÁN MÈO NHƯ THẾ NÀO , ĐỂ TRÁNH ẢNH HƯỞNG ĐẾN VIỆC KINH DOANH CỦA EM , CÁC ANH CHỊ CHƯA RÕ VÀ THẮC MẮC CÓ THỂ QUA NHÀ EM XEM MÈO VÀ XEM CHẾ ĐỘ CHĂM SÓC MÈO NHƯ THẾ NÀO
MONG ANH CHỊ ĐỪNG RẢNH ĐI ĐÁP GẠH EM NỮA :) xin cảm ơn!
Nếu cần feedback của khách hàng đã mua mèo của em thì e cũng có thể gửi luôn :)
Khi nào rỗi mình qua nhà bạn thăm các bé mèo nhé :D...Ít thấy bạn show hàng mèo lớn quá :D

miube

YTC Developer
huyenhip said:
nếu đã xưnng mày tao thì ok thôi
1. mèo chửa thật nhưng 1 tháng sau nó có vấn đề mới báo , lúc đến kiểm tra sao lại khen nó này kia , sờ bụng và kiểm tra kĩ càng , lấy ảnh mèo bố . ? hãy nhớ lại ai là người kì kèo từ 6,5tr xuống 4,5tr , hãy nhớ lại 1 lần vác mặt đến mua mèo mà ko bán xong lủi thủi đi về . Nếu mèo vô sinh thì nó đẻ ra cái đứa con nó mà ai chính tay sờ vào hả :)
2. mèo aln tam thể xách tay 100% . đẻ 1 lứa , triệt sản hay chưa thì cứ bê nó lên thú y . Bạn Chii kia còn không biết chủ nó là ai sao lại nói được ? cô ấy già rồi có dùng máy tính đâu mà lại dám bảo vào chứng nhận ?
3. mèo nhà Chii đã trình bày trên
4. anh em nhà tôi làm ăn thì sao , anh em nhà tôi thỏa thuận với nhau rồi mà , anh tôi đứng ra bênh tôi đấy , anh tôi cho tôi ăn chênh ấy , a tôi là chủ con mèo đực phối mà ông mua ấy , có ý kiến gì ko :)
bây giờ có thể tin được mày mấy % đây ,mày tử tế đến mức có cả đống topix tố lừa đảo kìa

huyenhip

T.Viên Năng Động
Tôi như nào thì tôi và khách , anh em tôi biết, cần xác thực thì.cứ qua nhà , nói người ta lừa đảo mà ko có bằng chứng xong lại cắn cùn

VesperLynn

YTC Developer
Mình nghĩ 2 bên nên kiểm soát lại lời lẽ của mình nhất là trong trường hợp cả 2 đều đã biết chênh lệch tuổi tác của nhau, người lớn thì nên là người lớn và người nhỏ thì phải biết lễ độ.
@Tùng Ngất: mọi người có cái nhìn không tốt về bạn không phải vì mèo bạn đẹp hay xấu mà vì người ta thành kiến với cách mua đi bán lại mèo của bạn, đành rằng kinh doanh mục đích chính là lợi nhuận nhưng điều tối kỵ là đừng để người khác biết cách mình kiếm ra đồng lợi nhuận ấy như thế nào, nhất là đối với việc mua bán thú cưng như thế này.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Người lớn hết rồi. Cũng nên nói chuyện tử tế chút chứ. Ăn nói mày tao, chửi thề nữa chứ bác hay chị mile cũng đã lớn rồi phải bít ăn nói hơn chứ chứ đâu phải kiểu chợ búa . Bạn tùng đen ^^~ cũng đã nói rất tử tế rồi.
tùng ngất : tùng ngất ... Nói thật bạn bị tố cáo lừa đảo gần chục toppic nên chắc khó mà ăn tin đc. Còn nếu bạn mún giải thik sao cho m.n hỉu không lừa thì cứ nói. Để cho m.n bik thêm. Chứ miệng vs miệng, tao vs tao giải thít được gì . Cứ hình ảnh video chứng có trích dẫn chụp hình dt lúc nhắn tin ra cho m.n xem là xong làm gì phải bùng lửa thế.

vuha

smod
bạn tùng híp đã làm nhiều việc ko ra gì vậy mà còn ăn nói sấc sược như vậy sao ,hãy xem lại cả đống topix tố bạn lừa đảo đi

tito

đọc 3 topix tố cáo +với topix này thì đã hiểu quá rõ về bạn tùng ngất này rồi ,có ăn chênh lệch thì cũng vừa thôi chứ ,đằng này chơi luôn gấp rưỡi ."KINH"

ChipKlein

Member
Eiffel*FR said:
Cá nhân tôi nghĩ thuận mua vừa bán, đó là thương mại. Không nên lấy giá bán mua rẻ bán đắt để làm thước đo sự lừa đảo. Chứ xin lỗi tôi dùng từ hơi nặng, chỉ có những người ngu mới mua bằng tiền và bán ko lãi thôi.
Cá nhân mình chả hiểu bạn nói câu này có ý gì :hmmm:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Hix.... c hơi bất ngờ khi đọc đc ý kiến trên của e, có thể e đánh giá vấn đề này ở 1 góc nhìn khác của e, mọi ng đều có 1 cách nhìn nhận đánh giá vấn đề khác nhau mà!
Nhưng Theo cách nhìn nhận sự việc của c nó sẽ là như vầy: E đưa ra vd của e _ 1 chiếc xe máy, cho dù nó có giúp chúng ta vấn đề về di chuyển, lưu thông đi chăng nữa thì, nó là 1 vật vô tri vô giác mà, nhưng ít ra e còn xài nó đc tới 3 tháng
Còn ở đây, 1 diễn đàn về pet, yêu pet, vì pet....nó là 1 con vật, 1 mạng sống, 1 người bạn, người "con" _ người "em"..., người tri kỉ của chúng ta e àh!

Mọi ng lên tiếng phản đối bất bình vì hành động mua đi bán lại, ngay và liền, thậm chí chưa có con vật đó trg tay, đã ra giá cao hơn so với ng chủ đang rao, cg vì mục đích nếu mà "cao sang" lịch sự thì gọi là "kinh doanh" còn ko thì gọi là vì miếng cơm manh áo, kiếm tiền trên thân xác đv, kiếm tiền kiểu vậy thì đc gọi là khôn khéo sao e? Về phương diện lí, thì có khôn đó, mới bít sinh lời, kiếm lãi, nhưng về tình, cái "khôn"đó nó k hề đc sự đồng tình của đại đa số cộng đồng yêu pet đâu e ạh.
Sao lại cho là những ng lên tiếng phản đối là GATO đc? Ai lại đi GATO với phương thức "làm ăn" và loại ng như thế, nếu vậy thì mọi người ở đây cg đã âm thầm áp dụng chiêu thức "kinh doanh" đó để kiếm tiền 1 cách nhanh chóng rồi
Thà là, mua 1 bé khi nó ốm đau bệnh tật với giá rẻ mạt về chăm sóc nuôi dưỡng bồi bổ nó 1 thjan cho "quạ hoá công" , bán gấp bnhiu lần cg k ai nói đc cả!
Còn đằng này sang tay con vật ngay và liền, chỉ 1 công đoạn mà đã có tiền chênh lệch bỏ túi, k mất công sức mà chỉ mất đi đạo đức, thì c nghĩ ng bán cho bạn Tùng Và người mua lại từ bạn Tùng nếu mà bít đc việc này cg k thể nào mà chấp nhận đc sự việc.
Người mua mà bít thì tất nhiên ngậm bồ hòn làm ngọt rồi, còn ng bán ngta nghĩ là bán cho Tùng, Tùng sẽ là chủ của nó, có j ngta sẽ còn gọi hỏi thăm, ai dè Tùng lại làm cái nghề mua đi bán lại, bán ngay con mèo giá cao hơn thành ra h con mèo của họ lưu lạc phương nao, sao mà bít đc, hỏi có bùn ko, có tức ko? Tức k phải GATO kiểu "bít vậy tao bán cho mày giá cao hơn rồi" mà tức là vì tin lầm ng, giao con mèo tội nghiệp lầm ng
Thì do cũng là câu thuận mua vừa bán, miễn ko lừa đảo, nên luật dđ k thể nào áp tài đc bề chìm của cái vấn đề mua bán kiểu này, nên admin xử kiểu j giờ, nên thôi thì cứ để

Như topic này nè e,http://www.yeuthucung.com/topic/92662-hanh-dong-mua-di-ban-lai-dong-vatsmode-tieu-tuan/
tại sao lại đc treo lên "CHÚ Ý" nếu sự việc trên là quá đỗi bình thường, thì đã k nhận đc những lời chia sẻ, động viên, hầu hết ai cg căm phẫn lên án cái bọn mua đi bán lại đv kiểu như thế.
Và topic này nữa: http://www.yeuthucung.com/topic/93573-gui-den-nhung-nguoi-yeu-meo/
Những ng chủ đã hoang mang cực độ ko bít bé mèo đã đi về đâu, vào tay ai, ở đâu...

Mà k chỉ riêng 2 topic này, dđ này, mà chị nghĩ ở dđ nào cg ko ai chấp nhận đc kiểu làm ăn này đâu, nếu khôn thì đã ko nhờ đến con chó, con mèo để có tiền rồi! Người mà phải thông qua con vật mới có tiền xài ư? Nhất là con trai nữa, kiếm tiền bằng việc j cho nó "men men" 1 chút! Chứ vd chị vừa gặp gỡ mún tìm hiểu 1ng con trai, c hỏi "anh làm nghề gì" , "anh chuyên mua chó mèo rồi bán lại giá cao hơn e ạh, a ăn tiền ở chỗ đó đó" thì thôi lạy hồn, chị "té" lun!

Chị đọc rồi, tắt máy, định ko nói, nhưng nghĩ lại nếu như vậy qua lời e nói ở trên như là 1 sự cổ xuý cho vấn nạn nó đang chầu chực cháy ngầm âm ỉ, chực chờ có 1 cơn gió để dễ bùng phát hơn tại cái dđ này thì hậu hoạ khó lường lắm e ơi, mèo họ bán rồi ko bít đi vào tay ai, thà là bít đích danh ng đó, mèo nhà này bạn nào mua... sau này kén dâu chọn rể, còn né cái vụ sinh sản cùng huyết ra nữa!

Rồi xong, chấm hết tại đây! ý kiến của c "gói gọn" là như vậy! (Trời ơi, gọn ghê lun!!!)

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
Bao Linh 85 said:
Hix.... c hơi bất ngờ khi đọc đc ý kiến trên của e, có thể e đánh giá vấn đề này ở 1 góc nhìn khác của e, mọi ng đều có 1 cách nhìn nhận đánh giá vấn đề khác nhau mà!
Nhưng Theo cách nhìn nhận sự việc của c nó sẽ là như vầy: E đưa ra vd của e _ 1 chiếc xe máy, cho dù nó có giúp chúng ta vấn đề về di chuyển, lưu thông đi chăng nữa thì, nó là 1 vật vô tri vô giác mà, nhưng ít ra e còn xài nó đc tới 3 tháng
Còn ở đây, 1 diễn đàn về pet, yêu pet, vì pet....nó là 1 con vật, 1 mạng sống, 1 người bạn, người "con" _ người "em"..., người tri kỉ của chúng ta e àh!

Mọi ng lên tiếng phản đối bất bình vì hành động mua đi bán lại, ngay và liền, thậm chí chưa có con vật đó trg tay, đã ra giá cao hơn so với ng chủ đang rao, cg vì mục đích nếu mà "cao sang" lịch sự thì gọi là "kinh doanh" còn ko thì gọi là vì miếng cơm manh áo, kiếm tiền trên thân xác đv, kiếm tiền kiểu vậy thì đc gọi là khôn khéo sao e? Về phương diện lí, thì có khôn đó, mới bít sinh lời, kiếm lãi, nhưng về tình, cái "khôn"đó nó k hề đc sự đồng tình của đại đa số cộng đồng yêu pet đâu e ạh.
Sao lại cho là những ng lên tiếng phản đối là GATO đc? Ai lại đi GATO với phương thức "làm ăn" và loại ng như thế, nếu vậy thì mọi người ở đây cg đã âm thầm áp dụng chiêu thức "kinh doanh" đó để kiếm tiền 1 cách nhanh chóng rồi
Thà là, mua 1 bé khi nó ốm đau bệnh tật với giá rẻ mạt về chăm sóc nuôi dưỡng bồi bổ nó 1 thjan cho "quạ hoá công" , bán gấp bnhiu lần cg k ai nói đc cả!
Còn đằng này sang tay con vật ngay và liền, chỉ 1 công đoạn mà đã có tiền chênh lệch bỏ túi, k mất công sức mà chỉ mất đi đạo đức, thì c nghĩ ng bán cho bạn Tùng Và người mua lại từ bạn Tùng nếu mà bít đc việc này cg k thể nào mà chấp nhận đc sự việc.
Người mua mà bít thì tất nhiên ngậm bồ hòn làm ngọt rồi, còn ng bán ngta nghĩ là bán cho Tùng, Tùng sẽ là chủ của nó, có j ngta sẽ còn gọi hỏi thăm, ai dè Tùng lại làm cái nghề mua đi bán lại, bán ngay con mèo giá cao hơn thành ra h con mèo của họ lưu lạc phương nao, sao mà bít đc, hỏi có bùn ko, có tức ko? Tức k phải GATO kiểu "bít vậy tao bán cho mày giá cao hơn rồi" mà tức là vì tin lầm ng, giao con mèo tội nghiệp lầm ng
Thì do cũng là câu thuận mua vừa bán, miễn ko lừa đảo, nên luật dđ k thể nào áp tài đc bề chìm của cái vấn đề mua bán kiểu này, nên admin xử kiểu j giờ, nên thôi thì cứ để

Như topic này nè e,http://www.yeuthucung.com/topic/92662-hanh-dong-mua-di-ban-lai-dong-vatsmode-tieu-tuan/
tại sao lại đc treo lên "CHÚ Ý" nếu sự việc trên là quá đỗi bình thường, thì đã k nhận đc những lời chia sẻ, động viên, hầu hết ai cg căm phẫn lên án cái bọn mua đi bán lại đv kiểu như thế.
Và topic này nữa: http://www.yeuthucung.com/topic/93573-gui-den-nhung-nguoi-yeu-meo/
Những ng chủ đã hoang mang cực độ ko bít bé mèo đã đi về đâu, vào tay ai, ở đâu...

Mà k chỉ riêng 2 topic này, dđ này, mà chị nghĩ ở dđ nào cg ko ai chấp nhận đc kiểu làm ăn này đâu, nếu khôn thì đã ko nhờ đến con chó, con mèo để có tiền rồi! Người mà phải thông qua con vật mới có tiền xài ư? Nhất là con trai nữa, kiếm tiền bằng việc j cho nó "men men" 1 chút! Chứ vd chị vừa gặp gỡ mún tìm hiểu 1ng con trai, c hỏi "anh làm nghề gì" , "anh chuyên mua chó mèo rồi bán lại giá cao hơn e ạh, a ăn tiền ở chỗ đó đó" thì thôi lạy hồn, chị "té" lun!

Chị đọc rồi, tắt máy, định ko nói, nhưng nghĩ lại nếu như vậy qua lời e nói ở trên như là 1 sự cổ xuý cho vấn nạn nó đang chầu chực cháy ngầm âm ỉ, chực chờ có 1 cơn gió để dễ bùng phát hơn tại cái dđ này thì hậu hoạ khó lường lắm e ơi, mèo họ bán rồi ko bít đi vào tay ai, thà là bít đích danh ng đó, mèo nhà này bạn nào mua... sau này kén dâu chọn rể, còn né cái vụ sinh sản cùng huyết ra nữa!

Rồi xong, chấm hết tại đây! ý kiến của c "gói gọn" là như vậy! (Trời ơi, gọn ghê lun!!!)
Chị nói đúng, e viết mà ko nắm rõ tình hình, nhìn việc về một phía quá........ :-( đọc những gì chị viết xong, mà cảm thấy tự ngu ngốc bản thân......

Đúng là tình hình ở VN phức tạp hơn nhiều, và cũng không thể coi cái gì cũng như nhau...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Eiffel*FR said:
Chị nói đúng, e viết mà ko nắm rõ tình hình, nhìn việc về một phía quá........ :-( đọc những gì chị viết xong, mà cảm thấy tự ngu ngốc bản thân......
Đúng là tình hình ở VN phức tạp hơn nhiều, và cũng không thể coi cái gì cũng như nhau...
Quỷ sứ hà :Onion34: bít bài ngta "ngắn gọn" rồi mà còn quote nguyên dzăn lại nữa! :ngoi_xom:
Bởi vậy nên đem ss cái cách thức làm ăn của TN so với trường hợp này nó quá khập khiễng lun đó e!
Rất mừng vì e đã sớm nhìn nhận ra vấn đề cùng hướng với c rồi! :03: :03:

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
các bạn nên giữ bình tĩnh đừng xúc phạm nhau trong cái topic này
theo mình nghĩ, là buôn bán ở gần nhau, tại sao các bạn không sang nhà nhau nói chuyện giải quyết nhanh gọn mà lại lập topic tranh luận mãi không có hồi kết thế này
nói thực là rất nhiều shop bán thú cưng ăn lãi cao như vậy mà mọi ng hề biết, cá nhân mình thấy chuyện đó hoàn toàn bình thường chứ ko hề bênh vực ai cả
mình qua nhiều shop, thậm chí có shop có cún fox sóc mini rất đẹp giá 10tr mình cũng nghĩ họ ít nhất cũng lãi đc 3-4tr bé cún ấy nhưng đa số shop nào bán cún cảnh cũng lấy lãi như vậy rồi.
và mình nghĩ là mọi ng ko nên quá khắt khe trong chuyện giá cả, giá ko hợp lý ng ta chỉ mua 1 lần, các bạn có ai dám vác mặt đến các shop chửi ng ta là ăn lãi dày các kiểu hay ko?
còn chuyện mèo ko đẻ, cá nhân mình nghĩ bạn tùng nên bồi thường 1 chút tiền cho bên nhà ng mua vì phối không đậu, hoặc free lần phối sau cho ng ta, còn chuyện ng mua đòi trả lại mèo mình thấy ko hợp lý nhé, ai đời mua 4tr5 sau 1 tháng nuôi ko đẻ đòi trà lại lấy lại 4tr, nói ng khác trục lợi từ vật nuôi, vậy khi biết vật nuôi ko đẻ lại đòi trả lại, hóa ra trong 1 tháng nuôi chẳng có tý tình cảm gì với vật nuôi mà cũng chỉ là muốn nó đẻ hòng sinh lời mà thôi. ko bao giờ có chuyện thích thì mua ko thích thì trả như thế đc. làm như vậy còn ai muốn kd nữa.
còn cái chuyện lấy ảnh rao bán, mình thấy đúng là bạn tùng đã sai, dù bạn ấy chỉ gửi tin nhắn riêng cho bạn kia về bé mèo muốn bán chứ ko hề đăng lộ liễu cũng là vi phạm bản quyền rồi, rất may là bạn kia ko mua nên m thấy cái này có thể là bài học cho b rút kinh nghiệm.
mọi ng nên chấm dứt mọi chuyện sớm đừng để tình trạng lan man như vậy
những topic này cũng đủ để bạn tùng mất đi rất nhiều khách hàng rồi, cũng là cái giá phải trả cho b ấy khi ko giải quyết được mọi chuyện hợp lý
nếu mọi ng thống nhất m sẽ close topic nhé

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Nếu mod đã lên tiếng cổ xuý cho hành động mua đi bán lại đv kiếm lời và thấy chuyện bình thường thì cứ close theo ý bạn, nhưng tốt hơn nếu bạn có tiếng nói trg BQT, nhờ admin cấp cao nhất cho ý kiến về hành động mua đi bán lại kiếm lời này xem ntn, để mốt có ng bị khỏi mắc công lập topic lên án chi cho mệt!

chỉ sợ mai mốt cái dđ này ko còn là những cầu nối cho các bạn kiếm đc 1 bé yêu như ý, mà là cái cần câu cơm cho bọn lái mèo, chó hoành hành, rồi con cháu họ bán k bít sẽ vào tay ai, nhà nào, mốt mà có mún mua thêm bé nào cứ nơm nớp k bít có gặp phải anh em, cô chú họ hàng đồng huyết j ko!

Còn về phía shop, cửa hàng như bạn nói,ng đem bán cho họ 1 là k hề bít đến chuyện có thể rao mua bán trên mạng, 2 là họ bít nhưng vì lí do nào đó họ mún bán nhanh chóng tống tháo, ra shop bán cái rụp, nhưng rồi thôi, ráng chịu, người đến shop mua thì cg 1 là do họ k hề bít có những trang mua bán đv, 2 là họ chỉ có cák ra shop và chọn vì t khả năng họ k tìm đc con như ý, trg khi shop lại có, thì sau này có bít cg ráng chịu lun!

Mình nói thẳng nếu mà sau này mình bán pet, mà bít nó rơi vào shop nào như vậy,mình ko những sẽ vác mặt mà cỏn vác xác thậm chí là vác mã tấu đến để đòi đc con bé về, k thì nó phải bảo đảm sẽ cung cấp thông tin cho mình về ng chủ tiếp theo để mình còn bít.
Còn như mà lên sinh hoạt ở cái cộng đồng yêu pet này, mún tìm chủ tốt cho con, bán rồi cứ tưởng con mình đc sung sướng, ai dè ngay hsau thấy con mình bị rao bán đã đau lòng, mà này giá con đội lên khó ai có thể chấp nhận đc đâu,
Vậy thôi mod cho cái topic này http://www.yeuthucung.com/topic/92662-hanh-dong-mua-di-ban-lai-dong-vatsmode-tieu-tuan/ khỏi nằm trg top CHÚ Ý đi, vì theo mod nó là chuyện bình thường mà!

Ở đây là cộng đồng yêu pet, tình yêu pet kết nối mọi ng lại với nhau, tìm cho mình đc bé cưng như y, chứ ko phải là cái cần câu cơm, cái trang trung gian cho lái hoành hành, nếu vậy sao bạn ko xin vô làm ở mấy trang kinh doanh thương mại cho nó hợp với bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.