• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tùng ngất : gửi các a chị trong yeuthucung

Status
Không mở trả lời sau này.

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
@Bao Linh 85 : thưa chị là em ko hề cổ xúy cái hành động đó mà là em thấy điều đó quá là bình thường, nhan nhản ra rồi và ko có gì đáng tranh cãi mấy tháng trời như vậy mà chưa có hồi kết
chẳng lẽ qua gần 30 cái xuân xanh chị ko hề biết cái việc đó ko thể ngăn cấm hay làm gì đc họ cho dù họ có độn giá lên bao nhiêu nữa đó sao
thuận mua vừa bán, ng mua cũng ko phải là ko thông minh đến nỗi bỏ ra từng ấy tiền để mua với cái giá ko hợp lý rồi quay lại mua thêm mấy lần nữa
tại sao cứ phải nuôi mèo đẻ rồi đem bán đi rồi lại đòi hỏi ng mua ko được bán
nếu đã muốn ng mua ko bán thú cưng của mình cho chủ khác thì làm ơn hãy nói rõ luôn với họ là nếu có ý định bán cho chủ khác thì đừng có mua mèo của tôi hoặc hãy bán lại cho tôi khi bạn không còn muốn nuôi chúng nữa chứ đừng có kiếm lời quá nhiều trên thân thế thú cưng của tôi. làm ơn hãy nói những câu ấy với ng mua để họ ko dám mua nữa chứ đừng có im ỉm để ng ta mua xong bán lại lên tố cáo ăn lãi qá nhiều chứ ko yêu thú cưng.
đúng là trong topic kia ng chủ rất yêu mấy bé mèo của mình nhưng cô ấy ko hề hỏi rõ là ng mua có ý định bán mấy bé mèo ko hay sẽ nuôi chúng đc cả đời, cô ấy đau xót vì mèo nhà mình bị bán đi cho chủ khác quá nhanh với cái giá quá cao và em mong rằng sau lần này cô ấy đừng ghép mèo đẻ nữa để ko phải thấy cảnh này
chị à, muốn thú cưng của mình ko bị mua đi bán lại thì trước hết đừng nên bán nó mà hãy có trách nhiệm với nó cả đời, đừng cho chúng sinh sản khi mà phải bán con của chúng đi, đừng biện minh rằng muốn cho mọi ng có cơ hội đc nuôi thú cưng với giá rẻ hơn ngoài shop, hay là đẻ nhiều quá ko thể nuôi hết được, chuyển nhà cần bán gấp, vợ đẻ cần bán gấp,....với tất tần tật lý do mà mọi ng bán thú cưng của mình đi đều đã ko còn có quyền quyết định cho số phận của chúng rồi. em nghĩ mọi ng nên chấp nhận đó là sự thật

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ma Bư Béo said:
em ko hề cổ xúy cái hành động đó mà là em thấy điều đó quá là bình thường
nhữg lời e nói ở cmt trc đều cho thấy là như vậy, e làm mod ở dđ ytc mà e nói chuyện đó hết sức bình thường,k cổ xuý chứ là gì, kiểu nhứ "tới lun bác tài, ai ko bít chứ tôi ko ý kiến j đâu, tôi thấy cách các bạn làm chả sai, tôi ủng hộ"

Ma Bư Béo said:
nhan nhản ra rồi và ko có gì đáng tranh cãi mấy tháng trời như vậy mà chưa có hồi kết
nhan nhản là vì còn có những ng đồng tình như e đó

Ma Bư Béo said:
chẳng lẽ qua gần 30 cái xuân xanh chị ko hề biết cái việc đó ko thể ngăn cấm hay làm gì đc họ cho dù họ có độn giá lên bao nhiêu nữa đó sao
Cái việc đó mà c ko bít thì c đã k ở đây để nói chuyện tay đôi với e, hay như bít bnhiu topic đã qua, chị sử dụng những vốn sống của gần 30 năm trên cuộc đời để nhìn nhận tất cả mọi sự việc hết sức sâu sắc và thâm thuý e ạh, cỡ e thì chưa có cái trình đó đâu, bằng chứng là toàn bô cmt này và trc e chỉ đang nói đc cái lan man, cái bề nổi thôi, rồi rốt cuộc lỗi là ở ng bán mèo mới ghê, h thì thà thiến hết pet để khỏi bán khỏi gặp lái, chứ còn bán rồi thì ráng chịu phải ko e?
Đúng là dđ ta k có 1 chế tài nào cho sự việc này, nhưng cũng đừng cổ xúy để nó thành vấn nạn chứ, khi nó còn bị lấn át bới những cái nhìn khinh miệt khắc khe thì dù j cũng đỡ hơn là nó đc cổ vũ khích lệ chứ

Ma Bư Béo said:
tại sao cứ phải nuôi mèo đẻ rồi đem bán đi rồi lại đòi hỏi ng mua ko được bán
Đấy, lại cái kiểu nhận định hời hợt, e vẫn chưa thông đc vấn đề này rồi, thôi thì e ráng đợi tới ngưỡng 30 xuân xanh bằng c đi rồi thông e nhé! Cố lên nào, thjan chóng qua lắm đấy!
Sao e cho là bán mèo cho đã rồi cấm ngta bán lại??
Cái này đang nói về hành động mua đi bán lại đv kiếm lời e ạh, chứ còn bán cho ngta xong, mua về nui yêu thương 1 thjan rồi, bất đắc dĩ sau đó lại k nui đc, đành tìm chủ, cái đó ai nói, mua con mèo 2th giá 3tr nui tới 10th bán 5tr, ai có quyền nói??
Hay như mua về rồi sao đó (ba mẹ, chủ nhà k cho nui....) lại phải bán ngay lập tức, nhưng nếu là người mua với mục đích trong sáng ngta sẽ bán bằng với giá mua
Còn mà kiểu mục đích xấu, làm lái ấy thì ở đây đa số dân tình ko chấp nhận đc

Ma Bư Béo said:
nếu đã muốn ng mua ko bán thú cưng của mình cho chủ khác thì làm ơn hãy nói rõ luôn với họ là nếu có ý định bán cho chủ khác thì đừng có mua mèo của tôi hoặc hãy bán lại cho tôi khi bạn không còn muốn nuôi chúng nữa chứ đừng có kiếm lời quá nhiều trên thân thế thú cưng của tôi. làm ơn hãy nói những câu ấy với ng mua để họ ko dám mua nữa chứ đừng có im ỉm để ng ta mua xong bán lại lên tố cáo ăn lãi qá nhiều chứ ko yêu thú cưng.]
thì chính vì ai mà ngờ tới lại có loại người kinh doanh kiếm tiền trên thân xác động vật như vậy, nên ai mà lường trc đc sự việc đâu mà nói, giờ thì nhan nhản ra rồi đó, chắc chắn mn sẽ thận trọng hơn, có các topic c đã thấy mn khuyên nhau nên chọn chủ thật kĩ tránh rơi vào lái buôn, hay như chủ mèo cg tuyên bố luôn ng ntn mới bán, còn k thích thì từ chối k bán. Người nào sống đơn giản,lương thiện quá thì ngta ko có dè có ng xấu xa đến mức đó đâu mà lường trc

Ma Bư Béo said:
đúng là trong topic kia ng chủ rất yêu mấy bé mèo của mình nhưng cô ấy ko hề hỏi rõ là ng mua có ý định bán mấy bé mèo ko hay sẽ nuôi chúng đc cả đời, cô ấy đau xót vì mèo nhà mình bị bán đi cho chủ khác quá nhanh với cái giá quá cao và em mong rằng sau lần này cô ấy đừng ghép mèo đẻ nữa để ko phải thấy cảnh này
Vậy nói chung theo e, vẫn là lỗi của ng bán mèo, và nếu như e nói thì đã k có cái dđ này hay bất cứ cái dd nào về thú cưng rồi, cứ mua xong là triệt, thì làm j trg mỗi gđ còn có 1" người bạn" nào nữa hả e? Vậy cái dđ này phục vụ ai? Box mua bán để làm gì? Mua pet bị thiến hả?

Ma Bư Béo said:
chị à, muốn thú cưng của mình ko bị mua đi bán lại thì trước hết đừng nên bán nó mà hãy có trách nhiệm với nó cả đời, đừng cho chúng sinh sản khi mà phải bán con của chúng đi, đừng biện minh rằng muốn cho mọi ng có cơ hội đc nuôi thú cưng với giá rẻ hơn ngoài shop, hay là đẻ nhiều quá ko thể nuôi hết được, chuyển nhà cần bán gấp, vợ đẻ cần bán gấp,....với tất tần tật lý do mà mọi ng bán thú cưng của mình đi đều đã ko còn có quyền quyết định cho số phận của chúng rồi.
Vậy nếu ko gả đi thì sau này chúng nó lớn lên loạn luân um sùm hết àh? Nếu thiến hết số con con, thì thà thiến bố or mẹ ngay từ đầu, mà nếu như vậy thì cg như lập luận ở trên dd này sinh ra để làm gì? Box mua bán để làm gì?
Ở dd yêu pet như thế này là kết bạn, giao lưu, học hỏi chia sẻ kinh nghiệm, và còn là chiếc cầu nối tuyệt vời cho chúng ta gặp đc các nhà nui đẻ tại gia, mua đc 1 bé pet chất lượng khoẻ mạnh, là cầu nối để ng bán tìm đc cho con cháu mình 1 ng chủ thật sự, đem về để nui để ythuong, còn như k thể ttuc nui thì van có QUYỀN tìm chủ mới nhưng theo 1 cách CÓ ĐẠO ĐỨC thì chắc chắn k ai nói, k có topic này, cmt này, hay những topic cảnh báo bọn lái buôn rồi!

Ma Bư Béo said:
. em nghĩ mọi ng nên chấp nhận đó là sự thật[/b]
e nghĩ là chuyện của e, e nghĩ sao thì mn phải theo vậy àh?
E cũng có nói câu "em nghĩ" thì đó là ý nghĩ của em, sao lại mún áp tài cho ng khác cg phải nghĩ theo như vậy, cùng 1 vấn đề nhưng nó sẽ đc nhận định đánh giá khác nhau tuỳ quan điểm và sự nhận thức của mỗi ng, ng thâm thuý, sắc sảo, nói 1 hiểu 10 (bít nghĩ sâu nghĩ xa, bít nghĩ cho ng khác, đánh giá và xem xét cả về chìm và bề nổi của vấn đề...cái này sẽ gây nguy hại thế nào, sẽ tốt ra sao...và ng nông cạn( k có tư duy, k có sâu sắc, chỉ thấy cái ván nổi lềnh bềnh trc mắt, k nhìn rõ đc bản chất vấn đề...)

Chấp nhận sự thật! Okie, NẾU đây là dd mua bán thương mại, bất động sản, xe cộ nhà đất, pla pla...nói chung là vô tri vô giác,
Nhưng cũng chính vì đây là dđ YÊU THÚ CƯNG, mọi ng sống bằng cái tình cái tâm hơn nên k thể chấp nhận đc chuyện đó!

Tất nhiên dù mún dù ko, nếu xui gặp trường hợp vậy thì cg lỡ dỡ hết rồi, cg chả làm đc gì, nhưng ngày nào chúng ta còn có cái nhìn khắt khe bất bình với hành động mua bán như v thì càng đỡ ngày đó, ko thì có mà loạn àh? Hay nếu cứ cổ xuý kiểu kêu mn phải chấp nhận thì mốt dd này có tên "ĐẤT LÀNH LÁI ĐẬU" mất. Vì nó là mảnh đất màu mỡ cho lái buôn, lái chó lái mèo, mèo mua đi bán lại kiếm lời rần rần rần, chủ thsu vừa bán cho 1 ng ngỡ tưởng chủ tốt, thì ra là lái 1 đi bán con pet ngay thì gặp lái 2 nó mua lại cứ thế....con vật nó nào có tội tình chi mà mới về nhà lạ chưa kịp định thần thích nghi lại bị xách đầu bán tiếp cứ thế và thế,...
Đó là c đứng trên phương diện ng yêu đv nên thấy thế và cg như đại đa số mn ở đây k chấp nhận đâu, nên e đừng áp tài mn phải chấp nhận theo, vô ích! Nghĩ và đánh giá sự việc ntn miễn nó ko vi phạm nội quy dđ thì mn có quyền nêu ý kiến quan điểm e ạh, k cấm đc đâu!
Topic này của tùng mở, h e mún đóng thì tuỳ, nói ít hiểu nhìu, mà c nói quá quá nhìu để trừ hao e hiểu đc nhiêu thì hiểu! Chấm hết tại đây! Quan điểm ai ng nấy bảo toàn!END!

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
C ko hiểu lời e nói, e thấy sự việc đó nhan nhản và ko thể can thiệp đc. Tất nhiên trên diễn đàn mình khi thấy 1 cái giá ko hợp lý thì chẳng có ai mua. E đang nói về ngoài kia, khi ko chỉ có bạn tùng mà rất nhiều shop làm như thế. Chứ ko nói ở đây, trên diễn đàn này có ai rao bán fox sóc 10tr ko cơ chứ
Đây c nói triền miên nói lan man và lại nói chính là do có những ng như e nên sự việc mới thành như vậy. Sau cmt này e sẽ k nói thêm gì nữa, ko hiểu ý nhau nói lại thành bất hoà.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Lại lôi shop và cửa hàng ra?Hãy quay trở lại trang 2 đọc thêm lần nữa cmt của c cho thấm và thông đi e
E bảo k nói ở đây, ở đây còn lo chưa xong, lôi chuyện ngoài kia làm j, hiện tại ở đây mn đang nói chuyện nội bộ dđ, cũng đâu có riêng j tùng, các bạn mem của dd chúng ta thậm chí vừa có 1 mod đang gặp phải, e phải bít 1 điều là đd chúng ta cg rất nổi tiếng và có sức ảnh hưởng lớn, đc rất rất nhìu ng quan tâm theo dõi nhé, nếu ở đây mn lên án tẩy chay có cái nhìn khắt khe, đề phòng cảnh giác cao độ, nói KHÔNG VỚI HÀNH ĐỘNG DUNG TÚNG ĐỒNG TÌNH với lái buôn đv, thì sẽ k là miếng đất béo bở cho bọn nó hoành hành, ít nhất là chúng ta tự bảo vệ cho mình và cho các thvien trg ngôi nhà chung này.
Còn mà chấp nhận và sống song hành cùng nó, thì lái buôn nó nhờ thế mà nhanh phất, xong rồi có vốn ra mở shop mấy hồi, và lại vượt quá tần kiểm soát của ta! Vậy thì ta sao chúng ta ko diệt rận từ trong trứng nước, diệt tận gốc e ạh!
Tại e chưa đủ thâm thuý để hiểu hết những lời nói trg mỗi cmt của c nên nó k có tác dụng với e và e cảm thấy c nói lan man là vậy!
(Người ở ngưỡng 30 xuân xanh và chưa tới nó khác nhau CHỖ ĐÓ đó em!)
1 khi lời nói của e ko có trọng lượng và sức ảnh hưởng thì tốt nhất e đừng đôi co qua lại với mem làm j để giữ hình ảnh của mình e ạh!

beobonbon92

Beobonbon
Ma Bư Béo said:
C ko hiểu lời e nói, e thấy sự việc đó nhan nhản và ko thể can thiệp đc. Tất nhiên trên diễn đàn mình khi thấy 1 cái giá ko hợp lý thì chẳng có ai mua. E đang nói về ngoài kia, khi ko chỉ có bạn tùng mà rất nhiều shop làm như thế. Chứ ko nói ở đây, trên diễn đàn này có ai rao bán fox sóc 10tr ko cơ chứ
Đây c nói triền miên nói lan man và lại nói chính là do có những ng như e nên sự việc mới thành như vậy. Sau cmt này e sẽ k nói thêm gì nữa, ko hiểu ý nhau nói lại thành bất hoà.
Bạn nảy cứ nố rằng shop này kia bán, nhưng bạn ko hiểu cho dù rất nhiều shop ở vn nó vẫn là thị trường nhỏ trong cái đất nước này , còn trên diễn đàn , đó cũng như 1 cái xã hội rộng lớn để bất kì ai cũng có thể bán và rất nhiều người mua , mình chỉ ví dụ nhỏ : nhà nước mình cấm săn bắt động vật hoang dã , nhưng vẫn rất nhiều tay săn trộm hàng ngày và vẫn rất nhiều nguời ăn thịt thú rừng hàng ngày, nhưng đó ko phải đại diện cho tất cả, và người ta cũng cấm bao nhiêu chục cái xuân xanh của bạn rồi đấy thế mà vẫn có làm gì đc đâu ? Vậy chắc bạn cho nó là bình thường chắc ? Ít nhất người ta cũng có tổ chức bảo vệ động vật , mặc dù họ chả làm đc bao nhiêu, nhưng đó là cố gắng của họ , chứ ko phải thấy săn bắt hoài rồi cảm thấy bình thường, giống như dạng : uỳ người ta săn đc mình săn đc , cũng bình thường thiếu gì người săn, miễn vẫn nhièu người săn bắn như mình là đc , vậy bạn nghĩ với suy nghĩ của bạn thì khác gì chính là mấy người kiểu đang kẹt tiền cái kiếm đại con gì trên rừng bán đỡ, dù sao mấy chục năm cấm mà cũng thấy nguòi ta bình thường chết thằng tây nào đâu . Thân !

txh1403

Phá phách member
Đọc mấy điều này mà thấy nhức nhối vô cùng . Buồn nhất là cậu cầm cân nẩy mực ở trong diễn đàn Yeuthucung . Không biết có phải cắt nghĩa rõ cái từ Yêu Thú Cưng nó là thế nào nữa hay không đây nhưng nếu là diễn đàn "yeu iphone" hay "yeu androi" thì chuyện này chắc cũng ko có gì để nói đâu nhỉ . Luật pháp hay nhỏ hơn là qui định diễn đàn , lớn hay bé cũng có kẽ hở để tội phạm vin vào mà sống không phạm pháp . Về mặt lý thì đúng là không sao nhưng nói về mặt tình....chắc chỉ có người trải qua hoàn cảnh mới hiểu dc . Tôi cũng chưa có cách nào xử lý để làm cho mọi người bớt bức xúc nhưng tôi cực lực phản đối cái hành động chấp nhận buông xuôi là phải " sống chung với lũ " kiểu bạn ở trên .

Nếu cả thế giới cởi truồng mà bạn mặc quần áo thì bạn mới là kẻ khiêu dâm . Một vài thành phần đi ngược lại cả 1 cộng đồng yêu thương vật nuôi thì là gì nhỉ . Có cần phải loại bỏ không.Tiếc là thời cơ nó chưa chín muồi thôi . Người có tí chức sắc thì nên nghe tham khảo theo ý kiến sống đông chứ không phải cứ chiếu qui định diễn đàn... quá cứng ngắc xong tự để biến mình thành kĩ sĩ " độc cô cầu hòa " chọn phương thức lờ đi mà sống mong dc yên ổn . Không muốn sinh sự cãi nhau gì nhưng mod thì cũng là người nên quan điểm không thể giống nhau . Tôi thì tôi chọn cách khác.... theo dõi cái box này rồi âm thầm xử lý vậy

Status
Không mở trả lời sau này.