• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tư vấn giúp mình chó bị thở gấp hổn hển

mình mới mua pé alaska khoảng 2 tháng tuổi về pé ăn uốn thi rất khỏe,chơi rất dai,đi vs thì bt không có bị tiêu chảy,đái thì thui uốn nước hay ăn là đái.mà cún mình cứ thở gấp hổn hển ,lúc chơi thì không nói, lúc năm ngu nghĩ cũng thở nhanh như vậy,mình k biet có sao k? lo quá,nói trời nóng thì mình dắt pé lại gần cây quát ngồi 1 luc pé cũng vậy lúc nào cũng vậy hết

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
mtnhocksock said:
mình mới mua pé alaska khoảng 2 tháng tuổi về pé ăn uốn thi rất khỏe,chơi rất dai,đi vs thì bt không có bị tiêu chảy,đái thì thui uốn nước hay ăn là đái.mà cún mình cứ thở gấp hổn hển ,lúc chơi thì không nói, lúc năm ngu nghĩ cũng thở nhanh như vậy,mình k biet có sao k? lo quá,nói trời nóng thì mình dắt pé lại gần cây quát ngồi 1 luc pé cũng vậy lúc nào cũng vậy hết
Bé thở thì là nghỉ ngơi sau 1 ngày hay 1 buổi chơi thui...Chó con nghịch ngợm lắm,mà đang tuổi ăn tuổi lớn,bé mệt là phải...
Nhà b ở HCM à? Nếu thế thì nên có biện pháp tản nhiệt cho bé đi,giống này ở nơi lạnh quen nên sức khó chịu nóng đc,nhất là chó con ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Bé thở thì là nghỉ ngơi sau 1 ngày hay 1 buổi chơi thui...Chó con nghịch ngợm lắm,mà đang tuổi ăn tuổi lớn,bé mệt là phải...
Nhà b ở HCM à? Nếu thế thì nên có biện pháp tản nhiệt cho bé đi,giống này ở nơi lạnh quen nên sức khó chịu nóng đc,nhất là chó con ^^
nhưng sáng dậy mình thấy nó vẫn thở hồng học,năm trong chuồng le lưỡi nước miếng chảy xuống nửa,bạn có cách gì tản nhiệt giúp pé k,thấy nằm thở mình lo quá :((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
mtnhocksock said:
nhưng sáng dậy mình thấy nó vẫn thở hồng học,năm trong chuồng le lưỡi nước miếng chảy xuống nửa,bạn có cách gì tản nhiệt giúp pé k,thấy nằm thở mình lo quá :((
B cho bé nằm chuồng gì nà? Bé nhà m nui trong nhà sáng nào cx phải lau mấy lượt,chảy nước bn ra ý =.=

Kem_Ốc_Quế said:
B cho bé nằm chuồng gì nà? Bé nhà m nui trong nhà sáng nào cx phải lau mấy lượt,chảy nước bn ra ý =.=
mình cho nằm chuồng sắt ở dươi có tấm lót,pé nằm lưỡi lè ra chảy nước mình nhìn thấy lo qua giống như bị bệnh ấy thở hì hộc mà mắt thì nhằm,tim đập nhanh do thở gấp hic cho nằm kế quạt mà bé k chịu nằm chạy lung tug

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
mtnhocksock said:
mình cho nằm chuồng sắt ở dươi có tấm lót,pé nằm lưỡi lè ra chảy nước mình nhìn thấy lo qua giống như bị bệnh ấy thở hì hộc mà mắt thì nhằm,tim đập nhanh do thở gấp hic cho nằm kế quạt mà bé k chịu nằm chạy lung tug
Bé để ngoài sân à? Nếu thế b làm thêm cho bé mái nhựa nhé...Ko sợ bị bệnh đâu,bé nhà m toàn thế...À đúng r,b có thể ngày cho bé ún 2 lần nc đường giúp tản nhiệt mà lại khỏe nhé ^^

Kem_Ốc_Quế said:
Bé để ngoài sân à? Nếu thế b làm thêm cho bé mái nhựa nhé...Ko sợ bị bệnh đâu,bé nhà m toàn thế...À đúng r,b có thể ngày cho bé ún 2 lần nc đường giúp tản nhiệt mà lại khỏe nhé ^^
nước pha đường hả bạn .mỗi ngày uốn 2 lần hay sao ban?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
mtnhocksock said:
nước pha đường hả bạn .mỗi ngày uốn 2 lần hay sao ban?
Uh...Pha tầm nửa bát nước thoy (Pha trong bát com bt ý),thế sẽ giúp bé giải nhiệt mà ^^

sn0wtrue.9091

mtnhocksock said:
Bạn ơi chó mình cũng đang triệu chứng như vậy...
Đang lo quá mà k biết nó có bị sao không...
Ăn uống rất phàm. Chó hơn 2 tháng tuổi. Nghịch khỏe... nhưng lúc nào nó cũng thở hổn hển như vậy. Kể cả lúc ngủ... thở dốc liên tục...Lo quá @@.
Cún của bạn bị vậy có làm sao không@@...
Mod hay chủ pic ol thì lh mình vào yahoo sn0wtrue.9091 or sdt 0902259091 được không... Mình muốn tham khảo và hỏi 1 chút ít về cún...
Thanks trc nhé

maisiepham

Chó của mình đk 7 tuổi r. Bửa giờ thấy nó chạy hồi mịt rồi tự dưng xủy đứng dậy không được.. Mình dẫn đi khám bác sỹ cả tuần nay.. Về thấy toàn chịu ăn, nhưng vẫn thở mịt.. Ăn xong rồi nằm không à..,không vui tươi như trước... Hôm nay nó đi không muốn nổi nửa. Mình làm theo lời dặn của bác sỹ cho uống thuốc mà chỉ chịu ăn hui còn lại thì không khác hơn. Cho mình hỏi giờ mình phải làm gì bây h

Kiều Bum

Bn ơi chó nhà mình cũn bị mà h mình đang chữa, bệnh này ko hết ngay dc đâu cứ từ từ, bn ra thú y ngta sẽ bán cho bn lọ canxi nếu bé đau ngta sẽ bán thêm lọ giảm đau

Bu123

Mọi người ơi
Chó của mình nay hơn 3 tháng rồi
Cách 1 tuần nay em ây bỏ ăn và ị chảy , mình có mua thuốc và em ấy đã khỏe nhưng sau mấy ngày em ấy có triệu chứng lồng ngực lúc phì lúc lõm thở mạnh thù nghe tiếng khò khè mình thấy mà tội quá làm sao đây
Ai có bị hay đã chửa đc rồi cho mình í kiến với hichic