• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn về rắn giúp em với

ĐNAK

Tình hình là em mới mua 1 em rắn lục kim nhưng cứ thả vào bể là em nó leo tuốt lên đám cây giả và nằm im trong đó :m040: chán quá nên em tính mua thêm 1 em rắn nữa sống dưới đất và trong hang nhưng chưa biết loại rắn nào sống như vậy , các bác có thông tin gì thì giúp em với ? thanks a. :oi100:

recar88

YTC Developer
ĐNAK said:
Tình hình là em mới mua 1 em rắn lục kim nhưng cứ thả vào bể là em nó leo tuốt lên đám cây giả và nằm im trong đó :m040: chán quá nên em tính mua thêm 1 em rắn nữa sống dưới đất và trong hang nhưng chưa biết loại rắn nào sống như vậy , các bác có thông tin gì thì giúp em với ? thanks a. :oi100:
:lau_mo_hoi: lục kim là rắn cây cơ mà ...

còn rắn dưới đất thì mua hổ ngựa , không độc ,ăn chuột ,chuột lang

không thì chọn rắn thạch anh - hiền + đẹp . max size 2m5 - 3m , ăn trứng , đầu gà , hột vịt lộn , chuột , nói chung khá dễ ăn

Có 1 bạn đang nuôi chung 2 con này

ĐNAK

recar88 said:
:lau_mo_hoi: lục kim là rắn cây cơ mà ...

còn rắn dưới đất thì mua hổ ngựa , không độc ,ăn chuột ,chuột lang

không thì chọn rắn thạch anh - hiền + đẹp . max size 2m5 - 3m , ăn trứng , đầu gà , hột vịt lộn , chuột , nói chung khá dễ ăn

Có 1 bạn đang nuôi chung 2 con này

nhưng em chỉ nuôi size bé thôi ak. tầm 1m là đẹp , nuôi những loại khác về sau nó to ko đủ bể :(( ko biết có loại rắn nào nó ko trèo cây ko chứ loại lục kim nó toàn trốn trên cây nằm ì ở đấy chán chết

recar88

YTC Developer
ĐNAK said:
nhưng em chỉ nuôi size bé thôi ak. tầm 1m là đẹp , nuôi những loại khác về sau nó to ko đủ bể :(( ko biết có loại rắn nào nó ko trèo cây ko chứ loại lục kim nó toàn trốn trên cây nằm ì ở đấy chán chết
=)) trời đất , rắn là bò sát , nó ít hoạt động lắm , trừ khi đi săn mồi . mua rắn khác về nó ăn no xong nó cũng nằm 1 chỗ ah

ĐNAK

recar88 said:
=)) trời đất , rắn là bò sát , nó ít hoạt động lắm , trừ khi đi săn mồi . mua rắn khác về nó ăn no xong nó cũng nằm 1 chỗ ah
èo , thế chắc em chuyển sang con khác mất . ko biết nhiện có hoạt động nhiều ko ạ ?

recar88

YTC Developer
ĐNAK said:
èo , thế chắc em chuyển sang con khác mất . ko biết nhiện có hoạt động nhiều ko ạ ?
Tarantula, bò cạp ,cũng ít hoạt động , hình bạn thích loại thú nuôi năng động , vậy bạn có thể nuôi sóc ,rùa cạn hoặc các con vật nhỏ như hams hoặc thỏ

:lau_mo_hoi: nuôi rắn thì vì đam mê

BeeBoo

T.Viên Năng Động
rắn nước bụng đỏ , bụng vàng , bụng xám ..... tỉ lệ cắn 50/50 ....... rắn lục cườm ( cắn 100% ) ...... rắn lục tre size vừa phải hiền và .... tất cả các loài vừa nêu 100% ko độc .... bạn tìm hiểu và lựa chọn 1 con bạn thực sự thích .... Pet cũng cần time nghỉ ngơi nên bạn muốn hoạt động suốt ngày thì bạn có thể nuôi ....Cá ...... chúc bạn tìm dc Pets đúng ý .... :D

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
ĐNAK said:
^^ anh Beeboo nói đúng đấy anh ạ ^^ theo e anh nên chọn rắn nước bụng đỏ thì sẽ đẹp hơn rất nhiều ^^ 1 con sống trên cây, một con sống dưới nước =>> bể rắn của anh sẽ rất đẹp đó anh ạ ^^ e cũng đang nui 1 e rắn nước bụng đỏ size baby, lúc đầu về thì cũng hung dữ nhưng hung dữ thế mới không sợ bỏ ăn ^^ dần dần anh thuần đk e nó rùi thì rắn nước bụng đỏ hiền khô re à ^^ không sợ bị cắn nữa trừ khi mình để em nó đói, khi bế e nó sẽ khá nóng tính ^^ size baby k ăn tốn tuần ăn 4 con cá ngựa vằn bé tí mà 1 đôi hết có 7k ^^ lớn nhanh và rất năng động ^^ anh cứ đưa e nó ra nơi có ánh sáng, ngồi ngoài bể chơi với e nó là e nó cũng " chơi" lại với mình ngay k à ^^ nhìn ngộ lắm anh ạ

ConZun

=]] con lục kim ko bò lên canh nằm thì nó bò vào đùi bạn à ha ha. bạn nuôi lục kim thì nói thật chả cần bể đâu phòng bạn kin đóng cửa là ổn mua cái cây về cho nó nằm trên đấy là oke rồi