• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tẩy giun cho mèo (xin mod vài ngày)

Bi3B

YTC Developer
Các bạn cho mình hỏi là tẩy giun cho mèo thì định kỳ bao nhiêu tháng tẩy 1 lần? Hiện tại mèo nhà mình được 5 tháng, cứ mỗi tháng tẩy giun 1 lần cho đến khi mèo 1 năm tuổi thì mỗi năm tẩy 1 lần có phải không ạ? Thuốc giun thì exotral và biaverm loại nào tốt hơn và liều lượng uống như thế nào đối với cân nặng của mèo. Nhờ các bạn giúp đỡ. Cám ơn các bạn đã ghé topic của mình!

Bi3B

YTC Developer
Các bạn cho mình hỏi là tẩy giun cho mèo thì định kỳ bao nhiêu tháng tẩy 1 lần? Hiện tại mèo nhà mình được 5 tháng, cứ mỗi tháng tẩy giun 1 lần cho đến khi mèo 1 năm tuổi thì mỗi năm tẩy 1 lần có phải không ạ? Thuốc giun thì exotral và biaverm loại nào tốt hơn và liều lượng uống như thế nào đối với cân nặng của mèo. Nhờ các bạn giúp đỡ. Cám ơn các bạn đã ghé topic của mình!

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Chị thường hay dùng Exotral cho đàn mèo ở nhà, 1v/5kg thể trọng, tuỳ từng bé e chia ra cho uống
Mèo con dưới 6th tuổi,sổ định lỳ mỗi tháng
Sau 6th tuổi, nếu mèo thả rông thì 3th cho sổ 1 lần, nuôi nhốt thì 6th/1l

Cứ vậy mà tiến hành e nhé!

Bi3B

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Chị thường hay dùng Exotral cho đàn mèo ở nhà, 1v/5kg thể trọng, tuỳ từng bé e chia ra cho uống

Em cám ơn chị nhiều nhé,hìhì

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
3-4 tuần tuổi tẩy lần 1. 2 tuần sau đó tẩy 1 lần cho tới 2 tháng. Từ đó tháng tẩy 1 lần cho tới 6 tháng. Sau đó thì 3 hoặc 6 tháng tẩy 1 lần :).

Exotral trị sán rất kém, bạn có thể dùng univermtotal.

Bi3B

YTC Developer
Sheryl said:
3-4 tuần tuổi tẩy lần 1. 2 tuần sau đó tẩy 1 lần cho tới 2 tháng. Từ đó tháng tẩy 1 lần cho tới 6 tháng. Sau đó thì 3 hoặc 6 tháng tẩy 1 lần :).

Exotral trị sán rất kém, bạn có thể dùng univermtotal.
Cám ơn bạn nhé, thuốc đấy có bán ở mấy tiệm thuốc tây ko bạn?

phidung

bạn ơi nên tẩy giun cho e nó đi 3 tháng ds 6 tháng thì mỗi tháng tẩy 1 lần từ 6 tháng trở lên thì 3 tháng tẩy lần tẩy đi bạn sẽ thấy cảnh tượng kinh khủng nhưng phải đảm bảo lượng thuốc tỉ lệ tương dỗi với cân nag của e nó k e nó die đây :1_002:

HuyenTrang

Chị cho em hỏi thuốc này mua ở hiệu thuốc tây có ko chị? hay phải ra bệnh viện thú y mua a?

miu mướp

Dạ , mọi người cho em hỏi nếu mèo mới chỉ đc chưa đến 3 tháng tuổi thì một tháng uống thuốc tẩy giun bao nhiêu lần ạ ?

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Dạ , mọi người cho em hỏi nếu mèo mới chỉ đc chưa đến 3 tháng tuổi thì một tháng uống thuốc tẩy giun bao nhiêu lần ạ ?
mèo dưới 6 tháng tẩy giun 1 tháng 1 lần
Được 6 tháng thì 3 tháng tẩy 1 lần
Được 1 năm thì 1 năm tây 3 lần bạn nhé

AnKn

Mình dùng cho mèo loại EXCEL Roundworm (có loại cho chó nữa). Lần đầu tẩy cách lần hai 14 ngày; sau đó tẩy lặp lại mỗi tháng. Liều lượng 1ml/kg cân nặng (mèo mình 0.7kg mình cho tới số 70 của ống tiêm nhỏ trong hình). 230k/chai 118ml. kèm ống tiêm bơm thuốc hoặc chum.
Mình phải tìm cách review nè. mà ko kèm hình đc. Mèo mình tẩy sau 1.5 ngày, sáng ra nhìn kinh hãi cả 1 giườâng ấu trùng.:10: