• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[tặng] Chuột lang - guinea pig - bọ - ú TPHCM-Q1

eike2000

Mình đang nuôi 1 "đại gia đình" bọ ú đặt tên họ là Chuột : Chuột Già, Chuột Mẹ, Chuột Con, Chuột Anh, Chuột Em ( tên chúng nó nhé, danh từ riêng đó ) C.Anh và C.Em mới chào đời dc 1 ngày.

Chúng mình rất yêu C.Già, nhưng phiền lòng nhất vẩn là nó.
C.Mẹ không thân thiết mình lắm, mình cũng không biết, dù mình rất hay vuốt ve nó.
C.Con nó cốt khỉ các bạn à, nó cứ lăm le C.Già đợp 1 cái rồi khi con C.Già quay lại, nó lăn ra ăn vạ, giảy đành đạch.
Cả Gia đình chúng nó dc nuôi trong điều kiện "bình dân học vụ" lồng 6x4, lót nệm chùi chân 5x4( mua mới nhé ),
cả nhà biết đi vệ sinh, nhưng có tội là cứ nhằm cái chén food mà ị vào.
Food là mua thức ăn gà con ( thường bán ở các tiệm bán cá ) hạt dài, đôi khi trộn thêm food cho cá giá rất rẻ bịch 14k ăn ~ 2 tuần
No vitamin, no medic, no at all, hàng tuần xách ra bờ sông cho gặm cỏ gọi là picnic.
Con C.Già còn có trò "ĂN SH*IT" của nó và nó rất thường "HẤP DIÊM" mình.

Mình tiếc lắm nhưng phòng nhỏ quá, không nuôi nổi

các bạn muốn nuôi thì email mình nhé : eike2000@gmail.com, mình muốn cho ~ 2-3 con con. Mình ghét con già lắm, nó già dc 1,5 tuổi rồi mà dạo này cứ như hồi dương, ý lộn hồi sưng dzậy. Nó bị bệnh Yamaha các bạn à, mình rất muốn cắt KU nó, để nó không "đè" vợ nó và mình ra nửa. Các bạn cứ ll mình, mình sẽ bàn với vợ xem cho dc bao nhiêu hay bấy nhiêu.

Các bạn mail mình nói là muốn con nào nếu dc thì sẽ chạy qua lấy, LL và ôm chuột thì sau 5h30 tối nhé trừ t7 và CN. Mình ở gần Đài truyền hình Quận 1. Free Gift only,no ship, no sale, no toy, no addon

PS/ đang đi làm không mang theo hình chúng nó, rảnh mình sẽ úp hình lên. Mà cũng không cần thiết lắm đâu, thằng nào cũng quỷ quái lắm, nhìn chỉ muốn bẻ cổ chúng thôi à

eike2000

các bạn nhận nhanh lên nhé, càng lâu mình càng không nở xa chúng :ngoi_xom: . Nhưng mà, lòng thì có mà khả năng có hạn. :sadcorner: :sad: :cry: :m073:

eike2000

Mình rất buồn, rất rất buồn, sau khi sanh dc 2 con dể thương lắm, 2 màu trắng và nâu, trắng nhiều hơn, rất nhều, chỉ có 1 đốm nhỏ trên mặt và ở mông là nâu, còn lại trắng toát, giống hệt C.Già và C.Mẹ. Nhưng mình đi làm, nó sanh trong lúc này chẳng làm dc gì. Lập tức mua 10k rau muống về định party lũ nhỏ ú. "Nhưng". Cả 2 đã chết do bị C.Già và C.Con chúng nó đè ( và thiếu ăn - mình nghĩ vậy vì trong chuồng lúc đó chỉ có thức ăn gà : viên nén hạt dài ). Tình hình C.Mẹ không khả quan lắm, mình đang viết dòng này và con C.Mẹ đang nằm trên đùi mình. Nó thở dốc, hả miệng không ngậm như thường. Nó nằm nghiêng, bất động, lông nó xơ xác lắm. Mình lấy ống hút, nhỏ từng giọt nước vào khóe miệng nó nhưng chẳng khả quan hơn. Bà xã mình đang ngồi nhìn nó và .... muốn khóc quá các bạn à. Chỉ 2 đến nhưng tới 3 đi lận. Mình trách chúng nó, tại sao nó không sanh lúc mình ở nhà chứ để mình có thể giúp nó, vì sao sanh buổi sáng để rồi đến chiều mình mới về để rồi quá muộn - Mình trách chúng nó. Mình trách ... rất nhiều, mình rất tức giận, mình rất bức bối.

"Nó đã chết"

eike2000 said:
Mình rất buồn, rất rất buồn, sau khi sanh dc 2 con dể thương lắm, 2 màu trắng và nâu, trắng nhiều hơn, rất nhều, chỉ có 1 đốm nhỏ trên mặt và ở mông là nâu, còn lại trắng toát, giống hệt C.Già và C.Mẹ. Nhưng mình đi làm, nó sanh trong lúc này chẳng làm dc gì. Lập tức mua 10k rau muống về định party lũ nhỏ ú. "Nhưng". Cả 2 đã chết do bị C.Già và C.Con chúng nó đè ( và thiếu ăn - mình nghĩ vậy vì trong chuồng lúc đó chỉ có thức ăn gà : viên nén hạt dài ). Tình hình C.Mẹ không khả quan lắm, mình đang viết dòng này và con C.Mẹ đang nằm trên đùi mình. Nó thở dốc, hả miệng không ngậm như thường. Nó nằm nghiêng, bất động, lông nó xơ xác lắm. Mình lấy ống hút, nhỏ từng giọt nước vào khóe miệng nó nhưng chẳng khả quan hơn. Bà xã mình đang ngồi nhìn nó và .... muốn khóc quá các bạn à. Chỉ 2 đến nhưng tới 3 đi lận. Mình trách chúng nó, tại sao nó không sanh lúc mình ở nhà chứ để mình có thể giúp nó, vì sao sanh buổi sáng để rồi đến chiều mình mới về để rồi quá muộn - Mình trách chúng nó. Mình trách ... rất nhiều, mình rất tức giận, mình rất bức bối.

"Nó đã chết"

eike2000

@ thuongnguyen1994 : xin lỗi, mình còn con C.Già và C.Con. C.Mẹ, C.Anh và C.Em đã chết. mình vừa đi chôn nó xong. Mình sẽ không cho dù chỉ 1 trong 2 con còn lại. Chúng nó là của mình

"Các bạn biết không, khi mình đào hố chôn chúng nó, trong đêm đen, dưới gầm cầu, mình đào một lỗ nhỏ, những giọt nước mắt mình rơi theo cùng chúng nó vào lòng đất. Trời đất ơi! 32 tuổi, là đàn ông, mình nghĩ mình đã không còn giọt nước nào trong mắt, vậy mà lúc này đôi mắt cay xè, lợm giọng, mình rất muốn nấc lên, và thật may mắn trong bóng đêm này, tôi đã được bao bọc bởi bóng tối, tôi được khóc các bạn à."

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
bạn đang nói trong câu nói của bạn có tính khiêu khít đó bít ko nhỉ ?
hieuleesmile said:
Làm màu, thiếu thốn tình thương hả chủ topic

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
anhchangrko said:
Chu topic nay xem di xem laj hjnh nhu bi khung. Toan tu ghj tang rui ghj mat. Co benh hoang tuong ao gjac dj kham ngay o benh vien nhjet doi di
trong câu nói của bạn . Đang lăn mạ, xúc phạm và tổn thương đến nhân cách của người ta bít không hả ? 2 bạn mún bị ban nick à ?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chẳng hề ? Lạ ở đâu ? 1 là ông ( lớn hơn mình) ta cho trước rồi .
1. Vợ không cho tặng . Nên nói thố cho qua ( chứ bạn mún nói sao)
2. Nuôi quá "đỉnh" làm ngủm hết.
3 chủ tóp nói thế để mình nghe , người ta nghe để đồng cảm chứ đâu phải cho 2 bạn lăng mạ, xỉ nhucđ,xúc phạm nhân cách , nhân phẩm thui nói tới đây thui chúc m.n đọc đc cái này lun vui vẻ , mạnh khỏe.

hieuleesmile

YTC Developer
Ôi vs 1 cau nói thiếu thốn tình thương of mình dành cho chủ topic mak ban noi tụi minh lăng mạ, xĩ vã, xúc pham nhân cách, sao ban k nghĩ đó la những lời nói mà mình đồng cảm vs chủ topic, trong khi dok ban chũi ng khac là óc heo sau khi ban bi band nick 7 ngày vì nhung hành động khinh miệt gây hấn vs moi ng trên diễn đàn khac thì bạn nghĩ minh la 1 ng tốt ak, 1 cậu pé 13 tủi mak quá TỐT, qua ĐẠO ĐỨC như bạn thì còn j bằng

muongiaiquyet

cái thằng khốn tranbatu mày bị đuôi hay mù mày ko thấy chủ topic đăng bài có mâu thuẩn sao? cái tuổi tao đáng làm thằng cha mày đó.mày đúng là ốc heo, đọc bài mà ko hiểu gì hết.. 13t thì mày về bú sữa mẹ mày đi thằng khốn. banned cái đéo mẹ gì mày

hieuleesmile

YTC Developer
muongiaiquyet said:
cái thằng khốn tranbatu mày bị đuôi hay mù mày ko thấy chủ topic đăng bài có mâu thuẩn sao? cái tuổi tao đáng làm thằng cha mày đó.mày đúng là ốc heo, đọc bài mà ko hiểu gì hết.. 13t thì mày về bú sữa mẹ mày đi thằng khốn. banned cái đ*o mẹ gì mày
e phải đang nhập zô để like cho a

Tamoki

đọc xong khó hiểu chủ thớt quá đây là topic tìm chủ mới cho thú cưng mà, bạn vào cmt tặng các bé sau đó nếu có vấn đề gì thì chỉ cần nói là không tặng nữa hay k tặng được...Bạn đâu cần phải kể lể dài dòng chi tiết quá như vậy còn khẳng định bằng dòng chữ đỏ "Chúng là của mình", đầu topic thì bạn bảo nếu thích con nào thì liên lạc đâu có nói là k dc chọn con mẹ hay con bố đâu, do cách cmt của bạn quá mâu thuẫn thêm nữa bạn cmt như đang kể lễ muốn nta chia sẽ với bạn vậy. Mình nghĩ nếu bạn muốn chia sẽ về các bé thì nên qua topic Chia sẻ hình ảnh Hamster - Hội nhóm Hamster YTC tâm sự sẽ tốt hơn còn cmt như vậy ở topic này lại gây hiểu lầm cho ng khác...