• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM Thành viên lovejeann08 lừa đảo, bán chó bệnh, vô trách nhiệm

Status
Không mở trả lời sau này.

mrhenry85

Active Member
Đem lên cãi cũng chả ích gì, từ đầu thấy biểu hiện của chó lạ lạ thì đừng mua.

"Tính sáng hôm sau thì sẽ nói với anh chị về vấn đề bồi thường" -> vậy tức là nhận sai đúng ko? nếu vậy tư dưng vì bị chửi nên ức rồi ko thèm bồi thường là thế nào @@

Mika1908

Thực tế kẻ lừa đảo chỉ phản hồi trên diễn đàn cho qua chuyện, chối bỏ trách nhiệm về việc mình đã gây ra. Từ lúc sự việc sảy ra đến bây giờ, kể cả lúc tôi và em tranh cãi về việc cái chết của cún, e Tuấn chưa bao giờ nói đến việc sẽ bồi thường hay ít nhất sẽ chịu trách nhiệm về việc bán chó bệnh cho tôi. Mà chỉ nghĩ đủ mọi cách đổ lỗi cái chết của cún là do chúng tôi gây ra, chối bỏ trách nhiệm.
Đề nghị Ad tiếp tục xử lý theo những gì bạn đã nói. Đừng để sự việc chìm xuống và có những bạn tiếp tục bị lừa như tôi.

mrhenry85

Active Member
Thật sự thấy những vụ thế này khó mà phân xử. Mình từng dính phốt 1 lần sau đó rút kinh nghiệm lần sau mua chó sẽ quay phim lại tình hình lúc mua bán và hiện trạng của chó để làm bằng chứng về sau.

Mika1908

Tôi thì thấy là do người bán đã có ý lừa đảo từ trước. Chứ người bán có trách nhiệm thì chẳng có gì là khó phân xử cả. Đề nghị Ad tiếp tục vào giải quyết. Đừng để nó tiếp tục bán chó bệnh cho người khác.

Mika1908

Sao nhiều người lừa đảo thế nhỉ :49: Chắc mình phải mở DV đòi lại tiền cho các bạn quá. Dạo này mấy đứa em đang khát lắm rùi
Bạn mở dịch vụ đi. Tôi vừa biết có 1 ng khác mua chó của thằng này và cũng bị mất đúng như e của tôi. Bạn mở dịch vụ tôi ủng hộ bạn.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Do không được Tag vào nên tôi không theo dõi đc bài viết này

@lovejoeann08 Cún bán ra, chỉ vài ngày là chết, và Test ra bệnh, thì phải đền 100% chứ k có chuyện đền 50%.

Cún bị care/parvo có thể thường và thể cấp tính. Nếu thể cấp tính, cún sẽ chết sau 1 ngày nhiễm bệnh.

Bạn k đền bù thoả đáng cho người mua cún thì diễn đàn không hoan nghênh bạn.

Mika1908

@lovejoeann08 Cún bán ra, chỉ vài ngày là chết, và Test ra bệnh, thì phải đền 100% chứ k có chuyện đền 50%.

Cún bị care/parvo có thể thường và thể cấp tính. Nếu thể cấp tính, cún sẽ chết sau 1 ngày nhiễm bệnh.

Mong bạn sớm xử lý theo quy định của diễn đàn.

One_more_night

Active Member

Thiệt hả Ad, tui có con alaska đi ra máu 1 ngày chết liền luôn nè.Cứ nghĩ nó phải 4 5 ngày mới chết,tối đó cho nó uống nước đường,đợi sáng mai mang đi thú y,ai ngờ chết ngay lúc 4h sáng....

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thiệt hả Ad, tui có con alaska đi ra máu 1 ngày chết liền luôn nè.Cứ nghĩ nó phải 4 5 ngày mới chết,tối đó cho nó uống nước đường,đợi sáng mai mang đi thú y,ai ngờ chết ngay lúc 4h sáng....
Thể cấp tính hầu như k thể cứu được. Đêm hôm trc còn đi phân cục, sáng hôm sau đi phân ra máu, ngay trưa hôm đó cún có thể ra đi ngay.
Lại riêng với alas, khi cún bị parvo, thì càng khó chữa, vì dòng alas, hệ tiêu hoá cực kém

One_more_night

Active Member
Thể cấp tính hầu như k thể cứu được. Đêm hôm trc còn đi phân cục, sáng hôm sau đi phân ra máu, ngay trưa hôm đó cún có thể ra đi ngay.
Lại riêng với alas, khi cún bị parvo, thì càng khó chữa, vì dòng alas, hệ tiêu hoá cực kém
Vãi ông nói đúng hết các triệu chứng của nó rồi. Sáng đó nó đi phân cục,tối đi phân ra máu.Rồi vài tiếng sau ra đi,tại tui thấy nó không nằm bẹp dí,mà vẫn có thể đi lại.nên nghĩ không nặng lắm.ai ngờ......

Mika1908

Vậy là cún nhà tôi là thể cấp tính. Sáng vẫn thấy bình thường mà đến chiều về là thấy đi phân lỏng, có máu, nôn, co giật, sảng và mất luôn.
Như thế đã đủ điều kiện và lý do để Ad cho tên thành viên lovejeann08 vào danh sách lừa đảo và cấm giao dịch trên diễn đàn yeuthucung chưa? Tôi rất mong bạn xử lý sớm.

Status
Không mở trả lời sau này.