• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thú nuôi cũa Văn đây.....moi người vào cho ý kiến nhá.....

anhvan

T.Viên Năng Động
Mình xin pos vài hình ảnh con cá sấu mình nuôi lúc mới nỡ....lúc ấy nó có 1 gang tay ah!!nhìn nó dễ xương lắm!!hai năm trước mình vào nội trú học đến giờ thì ỡ hẵn với gia đình tại sg lun.....lâu lâu về lại Tây Ninh thăm nó.....giờ thì nó đã gần 2m oy!!!!!k còn dễ xương nữa.....nó vừa an xong 2 con gà...nhưng định cho ăn thêm đễ nhữ nó ra chụp hình....
Nó nghe tiếng bước chân mình liền đưa hai mắt lên .....

Nhõm lên thêm 1 chút nữa xem có gì nguy hiễm không?!!!

Sau khi phát hiện con gà mình cầm trên tay....

Nhanh nhanh vào bờ đễ còn dc ăn.....hê hê hê

Bò ra nhanh nhanh đễ thưỡng thức vị gà sống thơm ngon hê hê hê

Lúc quăng con gà vào nó đớp liền 1 phát rồi lắc lắc đầu thật mạnh như là vung vung con gà cho nó nhừ ra ...làm máu bắn lên người nên chạy vào cỡi áo ra....đến lúc ra thì nó đã lặng xuống mất tiêu oy... hok chup lại dc lúc nó táp và gậm con gà lao xuống nc .....bùn ....thế là nó dc ăn thêm 1 con mà mình thì k chụp lại dc mấy bôi quang trọng......punnnnnn....!!!!!

anhvan

T.Viên Năng Động
Hiện giờ bà ngoại đang nuôi nó ỡ tây ninh....hôm bữa nó sẫy ra , ba ngoai đang ngồi lặc rau, no1 bò lại do đói quá nên hã họng ra nằm sau lưng bà ngoại...khè khè mấy tiếng, ngoại giật mình xoay lại thì thấy nó...nó không tấn công...mà nằm im chờ ngoại nắm cỗ con gà quăn lại cho nó, phập một cái nuốt chững ròi tự bò trỡ lại vào chuồng....nó cũng khôn lắm đấy....lúc nó dài hơn 1m, cũng bị sẫy ra...mình bắt lại mấy lần....nó không tấn công mình....còn giờ thì không chăm sóc nó lâu roi....hok pit nó còn nhớ mình đã cưu mang nó từ nhõ hok nữa....hix..hix....

anhvan

T.Viên Năng Động
hix, rồi làm sao thay nc...

mình có lắp một hệ thống xã nước và rút nước cho nó....mà cái rút nước bị nghẹt rồi chĩ có mình mới dám vào thay thoi....lúc trước mình thay mấy lần...nhưng giờ nó to quá...nên cũng ngán....chĩ còn cái xã nước là hoạt động ...mình cứ thế mà xã nc vào...nước tràng ra ngoài, cuốn theo rác và thức ăn thừa cũa nó.....

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Con này nuôi bán nguyên con khoảng bao nhiêu tiền dzi ? Thấy cho nó ăn gà ko bán ko bit có lời hok nữa :Onion21:

anhvan

T.Viên Năng Động
Con này nuôi bán nguyên con khoảng bao nhiêu tiền dzi ? Thấy cho nó ăn gà ko bán ko bit có lời hok nữa :Onion21:

em chĩ nuôi chơi cho vui thoi....hok pit ban' nhiêu nữa...

Sukure

Event & Marketing Administrator
Staff member
Administrator
Sax...thú chơi vui nhể...chơi cá sấu...mà đọc cái đoạn nó nằm sau lưng ngoại há miệng đợi gà...trùi ui...sởn gai ốc...cái miệng thế cơ mà... :Onion21: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer:

anhvan

T.Viên Năng Động
Sax...thú chơi vui nhể...chơi cá sấu...mà đọc cái đoạn nó nằm sau lưng ngoại há miệng đợi gà...trùi ui...sởn gai ốc...cái miệng thế cơ mà... :Onion21: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer:

hê hê hê tại nhà mình buôn bán động vật rừng mà....

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Quyên chỉ có vài từ : hàng khủng, hàng hiếm và hàng độc ko đụng hàng! :Onion21: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer: :th_haha_hammer:

anhvan

T.Viên Năng Động
ừm đồng ý với anh Pate đó một bữa ăn 2 con gà thì lỗ vốn!

1 tháng nó chĩ ăn 1-2 lần thoi...1 lần khoảng 3-4ki' là dc roi
khong dám cho an nhiều vì sợ nó bự nữa....thì không biết phãi nuôi ỡ đâu....giờ thì hồ đã chật lắm ròi.....