• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thương quá bé ơi...

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Trở về nhà sau kì nghỉ dưỡng bệnh dài trước lễ 30/4, chỉ mong có tiếng sủa mừng của em, mong đc nhìn thấy cái vẫn đuôi của em..Vậy mà...

Nhà im ắng quá...chị ráng tranh thủ sắp xếp đồ vào tủ, đọn dẹp và chạy qua mẹ đón em về...nhưng...Mẹ đi vắng, ko thấy em đâu...

Hỏi bà ngoại, bà bảo bà ko biết...Hỏi cháu Diễm Phúc thì biết rằng em đã ra đi rồi... :icon027: :Onion48: :lau_mo_hoi: Chị nghe cháu kể lại mà nước mắt lưng tròng...đau đớn cho em quá! :sadcorner:

Trong xóm dạo này có trộm, ngày nào cũng nghe mọi người bàn tán về chuyện rình rập, mất đồ...Vậy mà nhà mình thì chả ai dám đến gần vì tiếng sủa của em...Em còn nhỏ nhưng rất là khôn nên chẳng ai dám bước gần cổng nhà...

Vậy mà....ngày hôm ấy...ngày 07/5 - ngày định mệnh của em đã xảy ra...

Cả nhà tỉnh giấc bởi tiếng em đâp cửa, tiếng em rên rỉ...cả nhà bừng dậy bật sáng đèn...vừa mở cửa thì....Một cảnh tượng đau lòng đập vào mắt mọi người :gongxi-1:

Em nằm sát cửa, bàn chân trước nhỏ bé cố gắng hết sức đập vào thành cửa, tiếng kêu yếu ớt ko ra hơi bởi vì từ cổ em...máu tuôn xối xả...

Em bị một vết đâm từ cổ họng lên đế cổ gần xương lưng...máu từ đó chảy dài ko ngớt...

Cả nhà đã cố gắng cứu em, nhưng ko thể nữa rồi...em yếu dần yếu dần và mệt mỏi nhắm mắt...chân ko quên cào cào vào ko khí như báo động... Xung quanh sân...đầy bã chó...nhưng chị biết em chẳng bao giờ rớ vào cái thứ bẩn thỉu đó...nên bọn chúng mới ra tay tàn nhẫn với em như thế...

BÀ thương nên quấn cho em cái khăn bằng vải vụn rồi đem ra bụi tre ngoài khu đất trống gần nhà đặt em xuống...Cái nơi mà mọi ngày em vẫn hay ra đó đùa cát đỏ...

Em đi rồi...chị về chưa kịp nhìn thấy em lần cuối...Nuối tiếc...buồn bã....Hình ảnh của em mới hôm qua vẫn còn trong trí chị...Vậy mà...Thương quá VIP ơi...

milkchocolate

T.Viên Năng Động
Em đi rồi...chị về chưa kịp nhìn thấy em lần cuối...Nuối tiếc...buồn bã....Hình ảnh của em mới hôm qua vẫn còn trong trí chị...Vậy mà...Thương quá VIP ơi...

Huhu, đọc bài viết mà em muốn khóc lun!! thương bé quá!! :icon027: :Onion48: :lau_mo_hoi: :sadcorner: :gongxi-1:
chỉ biết hy vọng bé sẽ được lên thiên đường, sống thật hạnh phúc ở đó thoy!!
sao bọn trộm có thể tàn nhẫn như thế đc nhỉ?? em mà bắt đc là em cắt 1 ngón tay của nó cho nó chết!! :icon027:
chị Quyên ơi chị đừng bùn quá nhé!! em tin là bé VIP đã rất sung sướng khi có được một người chủ tốt như chị vậy!! đừng bùn quá chị nhé!! :Onion14:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Huhu, đọc bài viết mà em muốn khóc lun!! thương bé quá!! :sadcorner: :gongxi-1: :Onion14: :icon027: :Onion26:
chỉ biết hy vọng bé sẽ được lên thiên đường, sống thật hạnh phúc ở đó thoy!!
sao bọn trộm có thể tàn nhẫn như thế đc nhỉ?? em mà bắt đc là em cắt 1 ngón tay của nó cho nó chết!! :Onion11:
chị Quyên ơi chị đừng bùn quá nhé!! em tin là bé VIP đã rất sung sướng khi có được một người chủ tốt như chị vậy!! đừng bùn quá chị nhé!! :Onion07:

Chị cảm ơn em nhiều nhé...Nghe mọi người lể lại chị buồn quá đi...chỉ mún tóm đc cổ thằng nào giết VIP để đập cho nó một trận cho nó die luôn...VIP còn nhỏ thế mà đã ra đi sớm :icon027: :Onion48: :lau_mo_hoi:

Santa_Lucia

YTC Developer
Hết sức căm phẫn với hành động độc ác của bọn vô nhân tính này!
Xin chia buồn với Quyên và gia đình nhé! Và cầu cho bé Vip sớm được siêu thoát.

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Quyên cảm ơn các bạn đã chia sẻ...đúng là buồn thật...vẫn còn đó ngày nào vui buồn mừng em chào đời, mừng hai mẹ con em tròn vuông...vậy mà... :icon027: :Onion48: :lau_mo_hoi:

Pikachu

T.Viên Năng Động
tội nghiệp bé vip quá, thôi chị đừng bùn kẻo ảnh hưởng đến sức khỏe nhé^^

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
tội nghiệp bé vip quá, thôi chị đừng bùn kẻo ảnh hưởng đến sức khỏe nhé^^

Chị cảm ơn em....đúng là ko thể quên bé đc, nhưng dù sao vẫn phải giữ gìn sức khỏe...

lucky_lucky

nhím xù
:icon027: thuơng quá VIP ơi! nói ra chắc cả nhà bảo mình ác. nhưng mình ước có 1 ngày cái bọn khốn nạn đó phải chịu mỗi đau mà VIP đã chịu.
mong chị sớm nguôi ngoai.

heobeo

T.Viên Năng Động
Híc, bữa kia còn đọc bài chị khoe VIP vậy mà giờ nghe đc tin đau lòng này... :icon027: :Onion48: , xót xa cho em quá, chẳng ai gánh thay nỗi đau đớn đó cho em hết VIP ơi ! :sadcorner: :gongxi-1:
Giận những kẻ vô công rỗi nghề ác độc kia... :lau_mo_hoi:
Chúc VIP lên thiên đường và cảm thấy hạnh phúc vì quãng đời ngắn ngủi nhưng thật đẹp của em ! :Onion14:

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
ui nghe chị kể em thấy buồn quá,sao trên đời nhiều kẻ dã man đi sát hại động vật như vậy :icon027::07::Onion48::07:,chị nhớ giữ sức khỏe nhé,be vip sẽ mãi là người bạn thân đối với chị và gia đình :lau_mo_hoi:

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
:icon027: thuơng quá VIP ơi! nói ra chắc cả nhà bảo mình ác. nhưng mình ước có 1 ngày cái bọn khốn nạn đó phải chịu mỗi đau mà VIP đã chịu.
mong chị sớm nguôi ngoai.

Híc, bữa kia còn đọc bài chị khoe VIP vậy mà giờ nghe đc tin đau lòng này... :Onion48: :lau_mo_hoi: , xót xa cho em quá, chẳng ai gánh thay nỗi đau đớn đó cho em hết VIP ơi ! :gongxi-1: :Onion14:
Giận những kẻ vô công rỗi nghề ác độc kia... :sadcorner:
Chúc VIP lên thiên đường và cảm thấy hạnh phúc vì quãng đời ngắn ngủi nhưng thật đẹp của em ! :icon027:

ui nghe chị kể em thấy buồn quá,sao trên đời nhiều kẻ dã man đi sát hại động vật như vậy :Onion26::07::Onion07::07:,chị nhớ giữ sức khỏe nhé,be vip sẽ mãi là người bạn thân đối với chị và gia đình :Onion11:

Chị cảm ơn các em đã quan tâm đến chị và VIP, đúng là mọi chuyện xảy ra ko như mình mong muốn...cầu cho VIP sẽ sớm đc siêu thoát!

mama

T.Viên Năng Động
chia buồn cùng chị!
mong những điều tốt đẹp đến với chị!
mong VIP sớm siêu thoát!

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
Tối nay con trai hỏi mình: mẹ chó đâu? mình chẳng biết trả lời sao thì con trai lại vỗ tay và gọi: kjkj...kjkj...

Hàng ngày, khi nghe thấy tiếng vỗ tay là em lại chạy lại...vậy mà hôm nay và mãi mãi sẽ ko còn đc nhìn thấy em rồi!

Mình giải thích cho con là: bé đi xa rồi, bé đi chơi, và sẽ ko về. Con trai ko chịu và bảo: Kjkj hư...mẹ đem kjkj về...

Biết lấy đâu ra VIP thứ hai cho con trai bây giờ...mình đã phải qua mẹ bế hai em mèo về cho con trai chơi với hai bé...Hic hic..mong rằng con trai sẽ mau quên, thôi ko nhắc đến VIP nữa.

Pilovepet

LOVE ANIMAL
chia buồn với chị, bọn khốn nạn đó chắc ra ngoài đường bị xe cán quá

Tuyết Viên

Administrator
Staff member
Administrator
chia buồn với chị, bọn khốn nạn đó chắc ra ngoài đường bị xe cán quá

Cảm ơn chia sẻ của em! Đúng là chị hơi bị sock khi biết tin VIP mất! Thương bé quá, còn nhỏ mà đã phải ra đi sớm rồi!

milkchocolate

T.Viên Năng Động
Tối nay con trai hỏi mình: mẹ, chó đâu? mình chẳng biết trả lời sao thì con trai lại vỗ tay và gọi: kjkj...kjkj...

Hàng ngày, khi nghe thấy tiếng vỗ tay là em lại chạy lại...vậy mà hôm nay và mãi mãi sẽ ko còn đc nhìn thấy em rồi!

Mình giải thích cho con là: bé đi xa rồi, bé đi chơi, và sẽ ko về. Con trai ko chịu và bảo: Kjkj hư...mẹ đem kjkj về...

Biết lấy đâu ra VIP thứ hai cho con trai bây giờ...mình đã phải qua mẹ bế hai em mèo về cho con trai chơi với hai bé...Hic hic..mong rằng con trai sẽ mau quên, thôi ko nhắc đến VIP nữa.

huhu, lời của trẻ con thật dễ thương!! khi bé lớn lên bik tin VIP đã qua đời chắc sẽ bùn lắm :icon027: :Onion48:

pinky1311

YTC Developer
đọc bài này thấy buồn quá, thôi đừng buồn nữa nhé chị, biết đâu sự kết thúc này lại bắt đầu 1 số kiếp khác tốt hơn cho bé VIP