• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thảo luận về mua chó đặt tiền trước

Status
Không mở trả lời sau này.

hotsummerboy

Mình ở gần hcm, có đặt 1 bé ở hn (Mật petsho) 1 con husky, đã đặt tiền trước. CHờ 1 thời gian thì cũng nhận dc 1 bé nhưng khi kiểm tra bé bị 1 số khuyết điểm như sau :
- Rất ốm yếu
- Có rất nhiều bọ chét,
- Da có nhiều vảy bong tróc kiểu như em bé bị cứt trâu trên đầu( chổ mình gọi như thế). Đã bị rụng 1 ít lông ở 2 tai, nách
- 2 chân sau yếu đi thẳng k dc, như người say và rất dễ té.

Mình k nhận và Người bán kêu bé bị vậy là hạ bàn do bị nhốt lồng khi ship, da bị vậy là do khô vài ngày là hết.
Người bán thì cứ bảo đem về nuôi nếu k hết thì trả lại. Tại sao phải mua 1 con cún bệnh rồi đi chửa trị mà chưa chắc hết, chưa kể đem về chăm thì có tình cảm khó bỏ lắm, chưa kể có trả thì k biết bên bán thế nào vì tiền đưa rồi rắc rối lắm.

K hiểu sao lại close topic http://www.yeuthucung.com/topic/64431-thao-luan-ve-mua-cho-dat-tien-truoc/. MÌnh post lên trường hợp của mình cho mọi người tham khảo, ai tin tưởng shop và cho là mình k có hiểu biết thì cứ tìm đến shop, mọi người đều có suy nghĩ riêng mà. Mod có cần thiết phải close vì sợ người khác hiểu lầm shop?

Như đã nói ở topic trước : Mình chỉ nói đến thời điểm mình đã kiểm tra xong, nếu sau đó cún có hết bệnh như người bán nói thì mình k biết. Khi mua thì phải nhận chó khoẻ k bệnh tật chứ k thể nhận bệnh rồi về chăm. Mình nhớ trong ytc cũng có trường hợp mua cún bị tật rồi để quá thời gian bảo hành đi khiếu nại thì k dc. Chính mod tieu_tuan giải quyết thì phải.

1 số bạn nói sao k gửi đến khi hết thì nhận? Gửi thì phải trả hết tiền còn lại và phí là 100-200k/ 1 ngày. Người bán cũng nói thẳng có gừi thì cũng nhốt lồng cho ăn thôi. Các bạn có kinh nghiệm, rãnh rỗi ... thì cứ mạnh dạn thanh toán rồi gửi hoặc mua đem về chăm, Mình thì k dám.

meotinxinhtuoi

T.Viên Năng Động
Lại là anh này :Topic của anh lập trên yeuthucung đã nhận được nhiều comment của các member về sự thiếu hiểu biết của anh, topic cũng đã bị adim close và nhắc nhở anh , Anh lên Hội gét Lái chó bệnh trên facebook post bài cũng đã bị adim xóa bài .vậy mà anh vẫn còn tiếp tục bôi xấu uy tín của Mật Pet Family, lần này anh post 1 bài y hệt và còn kèm theo bịa đặt làm ảnh hưởng đến uy tín làm ăn của chúng tôi
Đây là link bài của anh đã bị close mọi người vào đọc để hiểu rõ vấn đề : http://www.yeuthucung.com/topic/64431-thao-luan-ve-mua-cho-dat-tien-truoc/

Tôi : Chủ Mật Pet Family cảnh cáo anh lần cuối cùng, và yêu cầu anh ra gặp mặt Mật Pet Family để giải thích rõ ràng về hành vi phá hoại uy tin của Mật Pet Family. Đáng mặt 1 thằng đàn ông anh hãy ra gặp mặt đừng làm anh hùng bàn phím. Anh trơ cũng có mức độ thôi cho người khác trơ với. Để một đưa con gái hạ thấp danh dự của anh nhiều lần mà anh vẫn cố gắng núp trong vỏ vậy sao?
Mật Pet Family mong adim giải quyết triệt để việc này để không làm ảnh hưởng đến uy tín của Mật Pet Family. Anh hotsummerboy có hành động bôi xấu , làm ảnh hưởng đến uy tín của nhà Mật Pet. Mong adim có hình thức xử lý.

hoangbaoprviet

T.Viên Năng Động
Quan trọng là không ai ép anh lấy con cún , tiền cọc anh cũng không rãnh thời gian để lấy , anh cũng chưa chăm con cún 1 ngày nào , tiền anh cũng chưa mất 1 đồng nào . Khi nào bên Mật pet chúng tôi không có trách nhiệm gì với con cún bán cho anh hoặc ăn qụit anh 1 số tiền nào đó thì vấn đề khơng còn gì để nói . Làm con người sống phải biết suy nghĩ và có lý lẽ 1 chút anh àh .Thật sự hành động của anh càng ngày càng quá đáng , mặc dù bên chúng tôi đã cố gắng giải thích cho anh hiểu và các member trên diễn đàn này cũng đưa ra ý kiến cho anh nhưng anh vẫn cố tình làm theo cái suy nghĩ cố chấp của mình mà không tiếp thu ý kiến của người khác , nhưng cái suy nghĩ này không còn là chuyện của riêng anh nữa , hành động của anh đang cố chứng minh anh là 1 người đi phá hoại , bôi xấu , danh dự , uy tín của Mật pet chúng tôi . Một lần nữa Mật pet chúng tôi mong anh đừng đẩy mọi việc đi quá xa , hãy hành động như 1 con người văn minh và biết cách cư xử .Mong anh Admin tiêu_tuân xem xét để Mật pet chúng tôi không bị tổn hại vì 1 con người như thế này .

tieu_tuan

Moderators
Staff member
cảnh cáo bạn chủ topic nhé
tui đã nói kết thúc vụ việc tại đây,
bạn còn lập 1 topic đại loai như thế thì mình sẽ có biện pháp mạnh hơn với bạn
người ta đã không bán cho bạn bé húky đó nữa,và bạn nên biết không ai muốn bán cho bạn 1 con chó như thế
nên nhớ 1 chuyện phải tìm hiểu kĩ trước khi bạn quyết đinh nuôi nha!!!
Thân

tieu_tuan

Moderators
Staff member
K hiểu sao lại close topic http://www.yeuthucun...dat-tien-truoc/. MÌnh post lên trường hợp của mình cho mọi người tham khảo, ai tin tưởng shop và cho là mình k có hiểu biết thì cứ tìm đến shop, mọi người đều có suy nghĩ riêng mà. Mod có cần thiết phải close vì sợ người khác hiểu lầm shop?
bạn nghĩ sao mà phát ngôn như thế!!!
mua bán qua mạng tính chất thì ai cũng rõ là không phải lúc nào cũng hoàn hảo,nhiệm vụ của chúng tôi là nếu sự việc nào không quá nghiêm trọng thì sẽ cố gắng giải quyêt` cho nhanh,để còn làm những việc khác cho diễn đàn.
bạn đừng nghĩ chúng tôi rảnh mà chỉ lo giải quyết cho 1 mình bạn!!!
:dead: :dead: :dead: :dead:

Status
Không mở trả lời sau này.