• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

thắc mắc về rùa núi vàng

duy an. newbie

Em mới mua 1 bé rùa núi vàng size 20cm. Nặng 1kg hồi thứ 4 tuần này. Em đã thử cho bé ăn bí đỏ, đu đủ, cà chua, rau cải bẹ xanh, hoa dâm bụt nhưng bé không chịu ăn ạ. Bé rất dạn người, em cầm trên tay cứ giãy giụa. Bò lung tung trong nhà nhưng cứ chui vô 1 góc tối để nằm ạ. Hàm trên và dưới của bé hơi ố đen 1 xíu. Ming mọi người tư vấn giúp em

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
@duy an. newbie
Em mới mua 1 bé rùa núi vàng size 20cm. Nặng 1kg hồi thứ 4 tuần này. Em đã thử cho bé ăn bí đỏ, đu đủ, cà chua, rau cải bẹ xanh, hoa dâm bụt nhưng bé không chịu ăn ạ. Bé rất dạn người, em cầm trên tay cứ giãy giụa. Bò lung tung trong nhà nhưng cứ chui vô 1 góc tối để nằm ạ. Hàm trên và dưới của bé hơi ố đen 1 xíu. Ming mọi người tư vấn giúp em
Bạn đừng làm phiền bé nhiều. Rùa vốn dĩ thik sống một mình. Bạn nghịch bé nhiều, bé sẽ bị stress đó. Bạn hãy thử để thức ăn 1 chỗ, rồi chỉ đứng từ xa nhìn coi sao. Hãy cho bé ăn những loại thức ăn có mùi thơm, chẳng hạn đu đủ, xoài, hồng xiêm