• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thức ăn dinh dưỡng cho meò mới đẻ như thế nào?

Mèo nha ta mới đẻ 4 con, lan đau tiên đẻ 4, nhữnh lần trước toàn 2 nên mèo con trông bụ bẫm, giờ 4 con nên trông bé xíu à.
Ai chỉ giúp minh thức ăn giúp mèo mẹ có nhiều sữa để chăm sóc cho mèo con được ko? :33:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Mèo nha ta mới đẻ 4 con, lan đau tiên đẻ 4, nhữnh lần trước toàn 2 nên mèo con trông bụ bẫm, giờ 4 con nên trông bé xíu à.
Ai chỉ giúp minh thức ăn giúp mèo mẹ có nhiều sữa để chăm sóc cho mèo con được ko? :33:

Hạn chế ăn đồ ngọt, trái cây ngọt. Không ăn cay, chua,.. các loại có thể ảnh hưởng đến tiêu hoá.
Sữa bột và thìa riêng (sau khi đẻ phải múc sữa cho mèo mẹ liếm nhiều lần để lấy sức).
Không nên cho mèo mẹ hay mèo con uống sữa bò cũng như sữa pha sẵn. Cho mèo mẹ uống sữa pha ít đường (nếu mèo mẹ uống được sữa không đường thì tốt nhất), nghỉ ngơi đầy đủ. Mèo mẹ mà uống càng nhiều, càng lâu càng tốt. Chỉ cần 1 thìa sữa gạt pha với 2/3 bát nước nhựa (mua loại bát dùng một lần ấy --> dễ ước chừng, lại tiện), cho em mèo uống dần. Nếu thôi uống thì đợi một lúc nữa mới cho uống (nhớ phải hâm cho âm ấm nhé).
Chúc bạn thành công và có những chú mèo thật đẹp nha.

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
hùi nhỏ Cat nhà mình chỉ uống sữa thui , lớn chút là mình cho ăn cơm rùi :-s

doanthikimanhls

YTC Developer
nếu được bạn nấu cháo dinh dưỡng cho mèo nhé. thế này:
Nguyên liệu:
3 bát nhỏ thịt xay vừa nấu chín ( thịt gì cũng ok nhé, bò hay gà đều được)
1 bát nhỏ phủ tạng, nấu sơ
2 cổ gà ta để sống, xay hoặc băm nhuyễn
1 bát cơm
nửa bát canh rau nấu chín
1 trứng sống
1 thìa dầu ăn

cách làm:
Trộn các nguyên liệu vào nhau rồi chia ra làm nhiều suất ăn riêng, cho vào túi hay hộp nhựa
Trung bình 1 phần làm ra được 6 bát, em mèo ăn được tầm 5 ngày bạn ạ.
những suất ăn chưa dùng đến có thể bỏ vào tủ lạnh nhưng không rã đông bằng lò vi sóng nhé bạn