• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thức ăn hột Pedigree có tốt cho chó?

pecunglongxu

Các bạn ơi cho mình hỏi có ai đang cho chó ăn loại này không? Loại này có tốt không vì mình đọc một số bài báo cũn lâu rồi có nói chó ăn nhiều sẽ bị suy thận , mình không biết là bây giờ ăn có sao không. Mất loại thức ăn khác có thể tìm mua ở đâu tại TP HCM???Ai biết chỉ giúp mình với

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ailita Nguyen thật ra thức ăn đó rất là tốt. và thật ra thì vấn đề về thận ko phải chỉ là từ mấy năm trước. khi cho chó dùng thức ăn dạng hạt, bất kì nhãn hiệu nào, bạn củng phải chú ý cung cấp đủ nước cho chó. vì thức ăn dạng hạt ko cung cấp đủ hàm lượng nước như các loại thức ăn thông thường khác mặc dù cung cấp đủ các chất dinh dưỡng cần thiết và hợp lý.Thân

penaha

mấy anh chị cho em hỏi, em có nuôi chó con được hơn 2 tháng tuổi rồi, giờ em muốn tập cho cún ăn thức ăn của chó, mà phải tập thế nào cho cún chịu ăn đây. Trước giờ cún toàn ăn cơm thôi à

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
mấy anh chị cho em hỏi, em có nuôi chó con được hơn 2 tháng tuổi rồi, giờ em muốn tập cho cún ăn thức ăn của chó, mà phải tập thế nào cho cún chịu ăn đây. Trước giờ cún toàn ăn cơm thôi à

Bạn đã thử cho cún ăn thức ăn khô chưa ? Cún nhà mình thì bt mình cũng toàn cho ăn cơm. Nhưng 1 hôm thử trộn thức ăn khô cho nó, nó ăn khỏe lắm :D Không cần tập. Bạn trộn với cơm xem sao

penaha

thức ăn khô là sao bạn? mới nuôi lần đầu nên hok bít các loại thức ăn của cún. Mình ra siêu thị thì thấy loại hạt vuông vuông nhìu màu sắc, có loại thì trong long hình cục xương !!

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
Mình nghĩ thức ăn khô chỉ để bồi dưỡng và bổ sung thêm thôi bạn nên cho ăn đồ tươi là tốt nhất vì cún là động vật hoang dã được con người thuần hóa nên ít nhiều chúng vẫn mang trong mình bản năng hoang dã nên thức ăn tươi là tốt nhất

tieu_tuan

Moderators
Staff member
chào bạn ,mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau :
tất cả các loại thức ăn khô trên thị trường đa phần được nhập khẩu ( royal,ANF, PEDIGREE,classic...) theo tôi thì tất cả các thức ăn khô đều được các nhà sản xuất quảng cáo là sự lựa chọn tốt nhất cho thú cưng của bạn nhưng theo kinh nghệm nuôi chó của bản thân ( 2 năm và nuôi 8 bé cún ) thì mình trả lời như sau
classic giá thị trờng tầm 15k - 20k 1 bich/400g khi chó ăn đi ra phân có màu vàng đỏ
Anf giá tầm 20- 30k /bịch 500g khi chó ăn đi ra phân có màu vàng và có mùa hơi chua
pedigree giá tầm 18k-22k/bịch 500g khi chó an đi ra phân có màu nhưng it hơn classic
royal thì khỏi nói chó ăn nhiều đi phân không hôi phân có màu vàng sẫm
theo mình nếu có điều kiện thị chọn ÀN va tốt hơn chọn Royal
Thân

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Hồi xưa mình nui cún thì mình toàn cho ăn như sau :
Sáng thức ăn khô ngâm nước
Trưa cháo
Chiều sữa bột cho trẻ em 1 tuổi)
Tối cơm nhai( e ý còn nhỏ mà)
Vậy mà mình phải bán e ý đi, bây giờ năn nỉ ỉ ôi mãi mẹ mới cho nuôi e phốc. Trời ạ

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hotchili said:
ad ơi...kái pedegree đó 25k/400gr trong khi đó ANF 65k/500gr...sao tiền chênh lệch qok ???
Em mua ở đâu ANF đắt vậy ta ? Anh hôm trước mua 38.000 / kg thức ăn cho chó trưởng thành, chó con là 42k thì phải. :gongxi-1:

dragonboy1080

YTC Developer
tieu_tuan said:
tất cả các loại thức ăn khô trên thị trường đa phần được nhập khẩu ( royal,ANF, PEDIGREE,classic...) theo tôi thì tất cả các thức ăn khô đều được các nhà sản xuất quảng cáo là sự lựa chọn tốt nhất cho thú cưng của bạn nhưng theo kinh nghệm nuôi chó của bản thân ( 2 năm và nuôi 8 bé cún ) thì mình trả lời như sau
classic giá thị trờng tầm 15k - 20k 1 bich/400g khi chó ăn đi ra phân có màu vàng đỏ
Anf giá tầm 20- 30k /bịch 500g khi chó ăn đi ra phân có màu vàng và có mùa hơi chua
pedigree giá tầm 18k-22k/bịch 500g khi chó an đi ra phân có màu nhưng it hơn classic
Thân
Bạn này chuẩn đới! Royal là chuẩn nhất! Cún mới về nhà nên cho Royal để giảm thiểu rủi ro em nó đi ngoài, dần dần em nó lớn + khỏe hơn thì có thể xem xét tập ăn các loại khác kinh tế hơn.

Híc, em xoáy Thái nhà tớ mới có 2 tháng tuổi mà tiền ăn 1 ngày cũng hết độ 20k rồi, bịch Royal 1kg (100k) nó ăn chỉ trong 4-5 ngày là hết, mỗi lần ăn là hết sạch + vẫn còn thòm thèm kêu ư ử đòi nữa :((

Thà tốn tiền đồ ăn ban đầu còn hơn là sau này tốn tiền chữa trị + khắc phục hậu quả (em nó đã suy dinh dưỡng thì sau này có đắp tiền tỷ vào cũng không khắc phục được)

Like_PQ

Member
Khi mua Pedigree , các bạn nên chú ý loại nào thích hợp với chó ( bao nhiêu tháng tuổi - chó lớn hay nhỏ ) Ngoài bao bì đều có ghi chú cách dùng dành cho từng loại - Bao nhiêu grs mỗi ngày .
Nên tập cho chó quen dần với thức ăn viên bằng cách trộn chung với cơm , nên trôn ít từ lúc đầu và tăng lượng thức ăn viên dần dần , nếu có thể trộn chung với nước canh và rau , nhưng cũng cần bổ xung thêm nước cho chó khi ăn thức ăn viên . Nếu cho chó ăn thức ăn viên mà thiếu nước , chó dễ bị bón. Vì vậy tốt nhất nên trôn chung với nước canh và rau .

KutePuppy

tieu_tuan said:
Thân
Bạn ơi nhưng mình mua ở siêu thị bán thức ăn hạt Pedigree 480g tận 42k cho chó con mà.

tieu_tuan

Moderators
Staff member
KutePuppy said:
Bạn ơi nhưng mình mua ở siêu thị bán thức ăn hạt Pedigree 480g tận 42k cho chó con mà.
hiii,em xem bài anh viết ngày mấy,hic