• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thành viên mới xin hướng dẫn

puppylove

Member
Chào các anh chị. Mình là thành viên mới của diễn đàn Yêu thú cưng nhờ các anh chị giúp đỡ em việc này.
Em vừa mới tậu 1 em chihuahua- không biết có đúng không, nghe người bán nói zậy khoảng 1 năm tuổi? Lúc ở tiệm thì nó nằm trong lồng, thả ra thì thấy cũng lanh lẹ nên em bắt nó luôn. Nhưng em không để y khi mua, lúc mang nó về thì hình như nó không biết sủa hay sao á? Mỗi lần nó muốn gì ở em thì nó chỉ " UmmUmm" chứ không sủa như mấy con khác. Với lại lâu lâu thấy nó bị rung chân? Em không biết nó có bị gì không? Em mới mua nó được có 2 ngày à. Em cũng không biết coi chó như thế nào, chỉ thấy nó nhỏ và xinh thì mua thôi.
Mong các anh chỉ góp ý và hướng dẫn để chăm sóc bé được tốt hơn. Với lại em tắm cho nó bằng sữa tắm FAY nhưng sao em thấy nó vẫn hôi. Có cách nào để cải thiện mùi hôi ko? Có cần phải mua thêm chai xịt jì đó mà em thấy bán trong siêu thị để xịt cho nó thơm hơn được ko?

Đa tạ các anh chị em chỉ giáo.
Xin cảm ơn.

Em không biết up hình lên nên ko có thể cho các anh chị em xem bé được. Để mày mò thời gian rùi up em lên sau.

puppylove

Member
Pùn quá. Sao không ai giúp đỡ em hết zậy? Bây giờ nó lại làm biếng ăn nữa. Cho gì cũng không ăn, chỉ uống có chút sữa thôi. :lac_dau: . Nó bị thở khò khè, không biết có phải viêm phế quản hay viêm phổi ko? Chắc phải đưa em tới thú y để kiểm tra bịnh rùi... Huhuhu

Nó kêu "um um um" hay rung chân có thể nó mắc tè hoặc ị đó, cũng có thể nó sợ bạn hãy làm quen với nó 1 cách thân thiện và lót cho nó 1 mãnh vải cho nó nằm ngủ ở 1 góc nào đó. Còn việc mùi hôi thì bạn cứ tắm bình thường cho nó , rồi từ từ sẽ hết hôi thôi Hồi tr' chó nhà tui mới mua cũng i chan vậy.Có khi nó ko dám tè trong nhà , bạn hãy dắt nó ra vườn hay 1 khoảng đất cho no đi là được . Mong là bạn sẽ làm quen được với nó và hiểu nó hơn.

puppylove

Member
Nó kêu "um um um" hay rung chân có thể nó mắc tè hoặc ị đó, cũng có thể nó sợ bạn hãy làm quen với nó 1 cách thân thiện và lót cho nó 1 mãnh vải cho nó nằm ngủ ở 1 góc nào đó. Còn việc mùi hôi thì bạn cứ tắm bình thường cho nó , rồi từ từ sẽ hết hôi thôi Hồi tr' chó nhà tui mới mua cũng i chan vậy.Có khi nó ko dám tè trong nhà , bạn hãy dắt nó ra vườn hay 1 khoảng đất cho no đi là được . Mong là bạn sẽ làm quen được với nó và hiểu nó hơn.