• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tiêu chuẩn chọn chuồng vận chuyển

Tien234

Tiêu chuẩn để chọn một cái chuồng

Là phù hợp với thú cưng không chỉ có chất liệu mà bạn còn cần phải chú ý thêm kích cỡ chuồng có phù hợp với cơ thể của chú chó cưng nhà mình hay không? Nếu mua chuồng bạn nên chọn loại chuồng có kích thước rộng để con vật có thể thoải mái xoay người đi lại và vệ sinh thuận tiện.
Để đo được kích cỡ chuồng vận chuyển phù hợp với thú cưng, nên để kích thước chiều dài và chiều cao của chuồng lớn hơn ít nhất là 5cm so với chiều dài, tính từ mũi thú cưng đến cuối đuôi và chiều cao tính từ chân đến đỉnh đầu của vật nuôi . Nhưng nếu bạn có kinh tế và chi phí kích thước cún cưng không quá to lớn, bạn cứ mua hẳn một chuồng chó rộng gấp hai đến ba lần kích thước của chúng, để cho thú cưng di chuyển và được thoải mái nhất

Lưu ý khi vận chuyển thú cưng bằng máy bay

Tiêm phòng cho thú cưng đầy đủ trước khi thực hiện một chuyến bay.

Nên cho thú cưng ăn trước khi bắt đầu chuyến bay khoảng 2 – 3 tiếng. Chuẩn bị thức ăn sẵn nếu chuyến bay dài, đảm bảo thức ăn được đầy đủ không gây ảnh hưởng tới vệ sinh.
Chuẩn bị đầy đủ các giấy chứng nhận sức khỏe cho thú cưng, cùng với đó là hồ sơ tiêm chủng được cấp bởi các phòng khám.
Làm một hồ sơ thông tin chủ nuôi đặt trong lồng của thú cưng để phòng trường hợp thất lạc và tăng khả năng bạn tìm thấy thú cưng của mình.
Những thông tin trên đây giúp bạn lựa chọn được lồng vận chuyển cho thú cưng và chuẩn bị tốt cho chuyến đi của mình cùng với người bạn của mình.