• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tố Cáo Mr.Ny Q.1 HCM

nguoinongdan

T.Viên Năng Động
Bạn mr.ny ơi, bạn đã thừa nhận là bạn bán chó lai cho người ta và hứa đền 2tr rồi. Túm lại 1 câu là bạn có đền 2tr cho người ta hay không chứ nói nhiều làm gì? Bạn k giải quyết 2tr cho ng ta là có thêm 1 nick vào comment mỗi topic bạn đấy nhé.

dongkaone

E đã giải quyết là sẽ đền bằg cách bán cho bạn ấy 1 em alas đực đen trắc khác với giá 8tr bù đi 2tr thay vì mua e đó là 10tr rồi mà bạn đó kg chấp nhận bắt e kiếm nâu đỏ trog khi e bán là 1 e đực đen trắg nếu h nó ra lai hay ntn thì e củg chỉ đền đen trắng.. bạn đó mua bên e bé đực đó 10tr5 r thôg báo bị lai j đó thì e nói v thì tính giá huski luôn e sẽ bù lại 2tr để bạn bắt 1 e alas đen trắg đực lúc đó bên e đang có 1 bầy 2 bé luôn mà bạn đó kg chịu bắt e phải kiếm cho bạn đó nâu đỏ trưởng thành cái mà giá phải rẻ phải bảo hành sinh sản đủ thứ e tìm kg ra thì nói e này nọ. Bây h e nói e sẹ giải quyết như lúc đầu đền cho bạn đó mua 1 e alas đen trắng đực với giá đền bù còn bạn kg nhận là do bên bạn chứ e làm hết cách r mà bạn đó cứ bắt ép trog lhi lúc sag mua e cung cấp đầy đủ thôg tin bạn đó ngồi rất lâu xem rồi chọn sao nói e lừa đảo. Rồi hăm dọa topic nào củg sẽ phá xl a nếu là a gặp ng v a sẹ ntn .. con ng củg phải biết tức giận đừg ép ng quá đág .. còn chuyện thành viên trog Bqt là supermod tuấn lừa e bán chó mua chó lai này nọ e sẽ giải quyết bên côg an chứ kg đôi co trên đây vì kg làm j đc.. e củg kg có time mà canh lên đây để giải quyết vì nơi e ở kg có mạng wifi r e còn đủ chuyện để làm.. e cám ơn a đã luôn lắg nghe và giải qiyêt sự việc. E sẽ kg đền theo cách nào khác nếu bạn đó đồg ý cứ ll với e.. cám ơn
mắc cười quá bạn.
Em trình bày lại và rõ ràng. bạn ấy cho em 3 sự lựa chọn, 1 alas đen trắng con giá 13 còn 11, 2 là alas nâu đỏ con 14 còn 12, alas lớn sanh đẻ được bảo hành sức khỏe và sinh sản, bạn ấy hét 22 hay 23 gì đó. mình chọn phương án 3. bạn ấy ném hình ra. ố ồ thì ra là con của người khác đăng bán cách đây mấy ngày
mình liền inbox bạn đó hỏi giá cả, bạn ấy bảo 19. nhưng mình chưa mặc cả. hõi kỹ hơn thì bạn này định bán giá 17 cho 1 bạn khác. thử hỏi. 1 con alas cái nâu đỏ trưởng thành sinh sản được thì ai bán giá 17?! mà trước đó mình đã yêu cầu chó phải ss dc, đẹp thì cao cũng mua. chứ ko "rẻ" như mồm ny nói ra.
còn vụ canci+nutri gel. mình tức quá nói thẳng vào mặt bạn đó luôn vốn có 350k mà đi bán cho mình 750k(trả tiền trước, 2 tuần sau bắt mình qua q1 lấy).
rồi mình yêu cầu trả 2m tiền mặt. bạn ấy ko đồng ý. được thôi! bạn giải quyết bảo hành "trách nhiệm cao" nv thì mình chịu, làm sao dám lấy chó của bạn nữa! tôi ko đồng ý. và sẽ cmt, inbox cho tất cả những ng mà tôi biết sắp mua chó của bạn!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Như vậy là bạn @Mr.ny đã đưa ra hình thức đến bù là trả lại 2 triệu.
Chủ topic không đồng ý mua cún nữa => Ny trả lại 2tr cho chủ topic bằng tiền mặt. okay?

hiep201

T.Viên Năng Động
Chuyện buôn bán thì làm gì có gì để liên quan đến luật pháp...
Nchung làm gì thì làm. Anh nghĩ em ko nên xử sự vậy ny ạ
Bản thân anh và em đax từng nc với nhau rồi chắc em hiểu a phải không
Quay đầu là bơ đừng vì một chút lợi ích nhỏ mà tư thù cá nhân
Còn cả một tương lai của mình
A nghĩ đánh người chạy đi chứ ko ai đánh người chạy lại đâu e
Mất cái này thì mình được cái khác... Đừng nghĩ mình sẽ mất tất cả.
Hãy nghĩ rằng ông trời luôn thương những kẻ đáng thương ^^
Bản thân a cũng là thằng mua đi bán lại thôi nhưng đừng lấy vài đồng tiền mình bị mất mà đánh đổi lại cái lương tâm của mình. A biết em ko là người như vậy

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Bạn chủ Topic đã nhận được bồi thường 2tr từ @Ny chưa ?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mình chưa nhận được.
Vậy ở thời điểm hiện tại @Ny thỏa thuận với bạn về việc bồi thường thế nào mà chưa thực hiện ?

dongkaone

Ny hoàn toàn ko thỏa thuận gì. định đợi chìm chìm rồi lại như cũ. ko nói lời nào. chặn face, chặn zalo em rồi
lúc trước thì Ny bảo đổi em chó khác như mấy cmt ở trên có nói đó. Nhưng chó của Ny toàn lai, và ko thuần chủng, và 1 lần được bạn ấy bảo hành là em sợ lắm rồi. em ko đồng ý và yêu cầu bằng tiền mặt. đến tận bây giờ bạn ấy vẫn vào diễn đàn nhưng lờ đi, ko trả lời, ko giải quyết.

Last edited:

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ny hoàn toàn ko thỏa thuận gì. định đợi chìm chìm rồi lại như cũ. ko nói lời nào. chặn face, chặn zalo em rồi
lúc trước thì Ny bảo đổi em chó khác như mấy cmt ở trên có nói đó. Nhưng chó của Ny toàn lai, và ko thuần chủng, và 1 lần được bạn ấy bảo hành là em sợ lắm rồi. em ko đồng ý và yêu cầu bằng tiền mặt. đến tận bây giờ bạn ấy vẫn vào diễn đàn nhưng lờ đi, ko trả lời, ko giải quyết.
Vậy bây giờ bạn cho biết chính xác & thật cụ thể, ngắn gọn là bạn muốn được bồi thường như thế nào & bao nhiêu ? Bạn chỉ có thể chọn duy nhất 1 cách mà người khác có thể bồi thường hoặc giải quyết cho bạn, bạn không được lựa chọn nước đôi gây nhiễu thông tin.

dongkaone

giờ em ko đòi tiền nữa a à! nếu bạn đó muốn gì thì đã chủ động liên lạc với em. em cũng làm to lên rồi
cái chính là mong bạn đó ko lừa được ai nữa. nếu có thể a ban nick bạn đó luôn. em làm lớn lên thì có nhiều ng cũng bị lừa như vậy. sẽ up hình cho a xem!

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
giờ em ko đòi tiền nữa a à! nếu bạn đó muốn gì thì đã chủ động liên lạc với em. em cũng làm to lên rồi
cái chính là mong bạn đó ko lừa được ai nữa. nếu có thể a ban nick bạn đó luôn. em làm lớn lên thì có nhiều ng cũng bị lừa như vậy. sẽ up hình cho a xem!
@Mr Ny: bạn có ý kến phản hồi gì về trả lời này của dongkaone hay không ? Người ta đang tố cáo bạn lừa đảo.
Mr Ny có 24h để chứng mình bản thân không lừa đảo trong giao dịch giữa Mr Ny và dongkaone.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Đã hết thời hạn giải trình cho @Mr Ny. Sau bài post của mình mọi khiếu nại sẽ không được BQT giải quyết. Thông tin về thành viên vi phạm tại YTC sẽ được cập nhật tại chuyên mục này trong thời gian sớm nhất: http://www.yeuthucung.com/forums/danh-sach-lua-dao-tai-ytc.292/

haitholy

Minh cung la nan nhan của con này. Ban dongkaone co cách nào giai quyet cho mình chung 1 tay góp sức lôi đầu con này ra công an : xin nhá máy cho mình nhé dongkaone : 0902.0902.65