• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tránh xa THẾ GIỚI CHÓ MÈO, Địa chỉ: Số 697 Hoàng Hoa Thám, Hà Nội

kontum1990

Tôi là thành viên mới của diễn đàn. Tôi đăng bài này để bà con biết mà tránh xa bọn

THẾ GIỚI CHÓ MÈO
Địa chỉ: Số 697 Hoàng Hoa Thám, Hà Nội - ĐT: 0917151111

Tôi mua 1 pug đực 3,5 tháng tuổi ngày 1/1 tại đây. Khi mua chủ cửa hàng leo lẻo bảo chó khỏe, ra giá 6 triệu. Tôi mặc cả mãi mới giảm xuống 4.5 triệu (chắc chắn tôi bị chăn nhưng bây giờ mới biết). Khi bán chó cửa hàng không đả động gì đến thông tin tiêm phòng, chỉ cho mau bán được chó.

Về được 1 ngày thì pug lăn ra ốm, không ăn không uống, đi ngoài phân nát, thở khò khè. Gọi cho cửa hàng thì chủ bảo bị lạnh và nói bôi dầu, kèm theo bảo mua bepberin cho nó uống. Hỏi chủ cửa hàng có đổi được con khác không thì bảo đã mua rồi thì không trả lại. Hỏi chủ là có biết bác sĩ thú y nào không thì bảo là có gì sẽ gọi lại. Hôm sau gọi lại thì vẫn bảo là chưa có bác sĩ thú y và nói pug của tôi mua chưa tiêm gì cả đâu nên chịu khó mà chữa.

Chờ mãi không thấy gì, tôi đành tự tìm bác sĩ trên mạng và đem đến nhờ 1 bác sỹ ở Trung Tự. Bác sỹ bảo đây là chó bệnh sắp chết nhưng được tiêm thuốc khỏe mạnh để khi khách xem thấy yên tâm. Bác sĩ nói các chủ buôn chó từ Trung Quốc về đều có mánh khóe tiêm cho chó khỏe cốt để bán được hàng. Sau đó sống chết thế nào ráng chịu.

Chó của tôi được 2 ngày sau thì chết mặc dù đã cố hết sức chữa.
Tôi có lời chia sẻ với cộng đồng rằng hãy tránh xa cái cửa hàng này. Tất cả từ cách bán hàng, giá cả đến cách đối xử với khách sau khi bán hàng đều không thể chấp nhận được. Đồng thời bà con hãy rất cẩn thận khi đi mua tại các hàng bán chó công cộng bởi nguy cơ chó bệnh là rất cao.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Muốn mua cún điều đầu tiên là cần phải biết đến uy tín cửa hàng, thứ 2 là sổ khám đầy đủ, và yêu cầu bảo hành,có giấy chứng nhận đầy đủ; cuối cùng thì đến nguồn gốc xuất xứ b à!
Mình khuyên mọi ng` nên nghe theo lời chủ top nói, sau đó thì khuyên nên mua đúng chó đẻ ở vn, vì phần lớn chó nhập là của TQ.
Sổ khám xem đầy đủ là điều đương nhiên, nên yêu cầu bảo hành để nếu có chót bị lừa thì cũng đc hoàn tiền chút ít, số tiền còn lại thì coi như là mua kinh nghiệm, lần sau sẽ chú ý hơn
Những lời trên của mình đều là những điều đã biết từ lâu,đc nhắc lại nhìu lần ùi + với lời buộc tội lừa đảo của chủ top, mong rằng sẽ ko có những việc như trên xảy ra nữa, mình ko quan tâm để ý thì chỉ càng khuyến khích bọn buôn lậu tiếp tục hoành hành mà thôi
Chúc mọi ng` vui vẻ nhé ^^
p/s: Chủ top đừng bùn nữa nha, nếu b vẫn mún mua 1 bé cún thì có thể xem cún của thành viên trên 4rum, chắc chắn là ít gặp lừa đâỏ như mua ở ngoài đó

khoahee

love pet
chia buồn cùng chủ topic. em cũng bị trường hợp tương tự như vậy, nhưng để xem tình hình như thế nào, nếu không xong, thì em sẽ post bài lên cho mọi người biết về loại người sống éo (lừa đảo) con nít không có lương tăm...

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
chia buồn cùng chủ top nha , khi mua chó mọi người nên mua chó nhà đẻ là an toàn nhất , ko thì mua chó có sổ tiêm phòng đầy đủ , ít nhất là cũng phải người bán bảo hành 1 tuần hay đồng ý cho mình mang chó đi bsty test sức khỏe . Nếu chủ topic còn muốn mua cún thì vs số tiền đó , bạn có thể mua 1 bé pug đẹp + sức khỏe OK trên diễn đàn đó

E

emnammeo

Guest
Đáng thương quá :( Những shop ko có uy tín thì mua phải chó bệnh là chắc chắn rồi :( Lần sau bạn hãy mua chó nhà đẻ cho an toàn.

pé shine

\^o^/ tiểu quỷ lắm chiêu "=..="
hazz xin chia pùn cùng chủ top. mình chẳng còn lời nào để nói với cái pọn pất nhân đó nữa. mong mọi ng đi ngang up topic 1 phát để ae cùng pik mà tránh nhé ^^ :la_bay: :la_bay: :la_bay: :la_bay:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Chó mèo ở các cửa hàng thật sự rất đáng sợ, mua về chưa kip yêu thuong đã chết rôi! Mà nói thật những con ng làm cái nghề đó thì cũng chả có lương tâm hay trái tim gì đâu mấy bạn ạ.
Con em họ mình có nhỏ bạn thân, ba mẹ nó là chủ 1 cửa hàng thú kiểng trên đg Lê Hồng Phong, Sài gòn. Mình gặp con bé đó mấy lần làm album ảnh cho em mình, vì thix chó mèo nên có hỏi nó. Nó trả lời tỉnh weo: "mấy con đó mau chết lắm chj đừng mua làm j, mà em thấy có h đâu mà thix, ghê thấy mồ." chó mèo mà nó bảo ghê, thì mình cũng po tay với nó. Còn bảo : "Con nào ở đó mà chết, lâu lâu hồn lại về cắn phá chủ, chả ai dám ngủ dưới nhà bán hàng cả" và lại còn "nhà ở đó sống nghề này lâu rồi, em mà ko lo học thì sau này cũng về buôn mấy con gớm giết ấy"

Nghe xong vừa chưng hửng vừa mún té ngữa!!!

theo t thấy có rất nhiều b bị lừa nhưng ít ng gửi topic lên cho mọi ng cùng biết lắm
t mong rằng sẽ có nhiều b gửi lên cho mọi ng tránh xa mấy chỗ lừa đảo
thank b về bài viết

handoiume

Member
CŨNG GIỐNG LÊ HỒNG PHONG Ở HỐ CHÍ MINH THÔI :)) . MUA VỀ HUM SAU CA RE RÔI CHẾT . MINH BI 1 BÉ RỒI. MA CHƯA KHỎI ĐC :D