• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn giúp em cách huấn luyện husky với ạ !

Hoàng Trần Vũ

Các bác có kinh nghiệm dạy husky tư vấn dùm em với, các bài cơ bản như đi vệ sinh đúng chỗ, lệnh nằm, ngồi và bắt tay với. Cún nhà em mới 2 tháng tuổi. Đi vệ sinh thì lung tung. Mệt lắm ạ. Dạy mãi mà ko nghe.

One_more_night

Active Member
Các bác có kinh nghiệm dạy husky tư vấn dùm em với, các bài cơ bản như đi vệ sinh đúng chỗ, lệnh nằm, ngồi và bắt tay với. Cún nhà em mới 2 tháng tuổi. Đi vệ sinh thì lung tung. Mệt lắm ạ. Dạy mãi mà ko nghe.
Mấy cái bạn vừa liệt kê người ta lấy giá 2 3tr đấy :v

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Những cái này, có rất nhiều trên mạng, bạn nên tự tìm hiểu, rồi thắc mắc hỏi sau sẽ tốt hơn
Đại khái sẽ là, muốn đi vs đúng chỗ => lưu mùi ở chỗ cần đi vs, chỗ đi vs bừa bãi => phải dc lau sạch. Cún đi vs sai chỗ => lấy khăn, lau, và để khăn đó ở chỗ bạn muốn cún đi. Tiếp nữa phải biết cún nhà mình hay đi vs khi nào, để trc khi nó đi => thì cho nó đi vào chỗ đó.
Dạy ngồi: bạn đứng, đưa thức ăn lên cao, hô "NGỒI" cún sẽ ngóc đầu lên cao nhìn, dc tí nó sẽ mỏi và ngồi (vì ngóc đầu lên, thì ở tư thế ngồi sẽ dễ hơn). Làm vài lần cún sẽ quen. Tiếp tục làm trong nhiều ngày, đến khi cún đã quen hẳn.
Sau khi học dc ngồi, bạn hô lệnh ngồi, và hạ thức ăn xuống gần mặt đất, hô NẰM. Vài lần đầu, nó sẽ chồm lên, mà k nằm, nhưng sau nó sẽ nằm, vì từ ngồi xuống nằm, nó tiết kiệm sức hơn
Còn bắt tay, thì bạn dạy khi cún đã biết lệnh NẰM. bạn giơ tay ra để bắt tay, theo phản xạ, nó sẽ lấy chân trc quơ quơ, bạn tóm lấy chân, và hô BẮT TAY. vài lần cún sẽ quen
Chú ý, khi cún làm dc lệnh, bạn phải thưởng bằng thức ăn, hoặc khen, vỗ về, gãi đầu cổ tai......
Cún 2 tháng, còn non, mọi chuyện thik làm theo ý nó => phải kiên trì dạy nhé

One_more_night

Active Member
2 tháng tuổi làm gì học đc các lệnh, chỉ đi vệ sinh đúng chổ thôi.Gọi tên nó còn chưa nhớ.Phải tầm 5 tháng tuổi thì học mới tốt được