• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tun nhà em bị nốt này là sao ạ :(

hoangbn136

Hôm qua vẫn còn chưa thấy.
Sáng nay về tự dưng thấy có 1 cái nốt này là sao vậy các bác @@
Bệnh này có nguy hiểm ko ạ @@

giang179

Member
Nóng quá thôi bạn ạ .. bạn cho ăn nhiều rau và bổ sung vitamin C cho e nó là ok :) nếu mụn vỡ ra thì lấy nước muối sinh lý rửa qa cho đỡ nhiễm trùng thôi ;) tránh để e nó nằm chỗ bẩn :)

hoangbn136

Vệ sinh là đợi nó vỡ ra rồi mới vệ sinh hay là mình tự bóp nó vỡ ạ?
Còn chỗ bẩn thì e có làm ổ cho bé nhưng bé nhất quyết ko chịu nằm mà cứ toàn thích nằm bẹt ra đất ạ :(
Bé mới được 2 tháng rưỡi mà ăn cơm toàn chọn thịt ăn trước rồi bỏ cơm lại
Em nhá cơm cho ăn thì ko chịu ăn @@
2 tháng rưỡi rồi mà mới được có 8 lạng trong khi nhà bạn e cũng 2 tháng rưỡi mà hơn 2 cân :-S
Với cả bé rất bắng nhắng. Khi gần nguời thì nằm rúc vào chân ngủ im re. Chỉ cần người bỏ đi hoặc bé ko thấy người đâu là sủa ầm lên @@
Em mới bắt bé về được 4 hôm. Em đang nhốt bé trong nhà vệ sinh để tập cho bé quen đi VS trong nhà vệ sinh. Em định nhốt bé trong đấy 15 ngày liên tiếp luôn. Lúc nào cho ăn, lúc vừa đi nặng xong hoặc buổi chiều 4-6h chiều cho ra công viên chơi thì ko bị nhốt. Các bác thấy thế có hợp lý ko ạ :D

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
đợi 1-2 hôm rồi bóp vỡ rứa sạch cả máu :) ko sao chó nhỏ càng tốt ko suy dinh dưỡng la dc :) , chắc do moi trường năm ^^ bạn nên cho no ngủ trên nền sạch hoạc nhốt trong truồng vao ban đêm

hoangbn136

Như em nói đấy ạ. Bé để trong nhà vệ sinh nhà e rộng cũng phải 10m2 mà không thấy người đâu còn kêu ầm ỹ lên. Nhốt bé trong lồng có mà đêm nhà e khỏi ngủ luôn ạ @@

ChjP

T.Viên Năng Động
cái này là mụn do nóng quá thui bạn hả,tăng cường rau củ quả,vệ sinh sạch sẽ cho e nó là oke

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
^^ VẬY HẢ BAN NGÀY BẠN NHỐT LẠI VÀI HÔM LÀ QUEN NHƯNG MÀ MONG LA SƠM ĐỂ BE NGỦ ĐÂT DẼ BỆNH TÂT VE DA LẮM