• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề về dắt chó đi dạo, cầu mong các thánh hỗ trợ...

hoanganhvctn

Hu hu, em đang gặp vấn đề lớn cần các bác giải đáp hộ.
Chả là nhà em nuôi bé boxer đc 3 tháng tuổi. Mỗi lần xích bé đi dạo thì chả bao giờ đi, khi kéo thì toàn giật về làm em rất chi là bức xúc... Mà khi đi ra ngoài bé lại chả chịu theo chân mình, toàn dụ mãi mới đi theo 1 chút. Nhưng khi thả rông thì chạy ghê lắm... Hu hu, đã thế cho ra ngoài chơi thì chả bao giờ đi vệ sinh gì cả, cứ nhằm lúc ở nhà mới đi.
Mấy lần làm em ức chế quá chỉ muốn đánh cho trận nhưng sợ em nó bị trầm cảm nên lại thôi.. Cầu mong các bác cho lời giải đáp.

mac ke

Vấn đề của bạn mình hiểu rồi!
Cơ bản là mối quan hệ của bạn với chú boxer này chưa được thân thiện lắm. Không biết bạn ở với nó bao lâu rồi?
muốn thân thiện thì bạn phải dành thời gian chơi với nó, cụ thể dành 15-20 phút/buổi để chơi đùa.
Trong quá trình chơi bạn hay gọi tên nó, gọi nó lại gần bạn khi nó đi cách bạn 5-10 bước ( lưu ý phải dùng dây dài khoảng 3m và dây đai huấn luyện trong quá trình chơi đùa để dễ gọi lại).
Còn đi vệ sinh đúng chổ thì bạn phải dắt chó đi ra chổ cần đi vệ sinh sau khoảng 15-30 phút sau khi ăn (đôi lúc bạn phải dắt đến khi chó muốn đi ngoài thì dắt về nơi cần đi vệ sinh).