• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề chó chán ăn

Dorothy

Chào mọi người,
Mình muốn hỏi mọi người vấn đề chó chán ăn, chó nhà mình nuôi cũng 11 năm rồi, bé vẫn khỏe mạnh chạy nhảy bình thường, nhưng dạo này nó ăn ít hơn lúc trước và có cảm giác chán ăn. Ví dụ như khi chuẩn bị trộn cơm nó vẫn đứng ngóng xem ăn gì, nhưng bỏ xuống lại không ăn. Hoặc là mình ăn thịt, gan, thịt bằm này nọ cho nó vẫn ăn, nhưng trộn với cơm lại không ăn. Chó nhà mình vẫn uống nước, đi phân bình thường, không ủ rũ gì cả, nó vẫn khỏe mạnh chạy nhảy lắm. Ăn yaourt xin là ăn hết, hoặc hay ăn vặt bánh kẹo này nọ. Mình có đem đến thú ý để kiểm tra nhưng bác sĩ nói là vấn đề là tại nó kén ăn chứ nếu bệnh sẽ nằm ủ rũ và cái gì cũng không ăn cả.
Có bạn nào có kinh nghiệm hoặc gặp trường hợp giống mình rồi thì giúp mình với nhé.

Cám ơn mọi người.

Cuong_bsty

chó của bạn cũng tương đối già, nên cho ăn nhiều bữa, ăn thức ăn dễ tiêu+bổ sung thêm men tiêu hóa, tẩy giun định kỳ nữa là ổn

Dorothy

chó của bạn cũng tương đối già, nên cho ăn nhiều bữa, ăn thức ăn dễ tiêu+bổ sung thêm men tiêu hóa, tẩy giun định kỳ nữa là ổn
bé chán ăn như vậy là do bản tính già nên kén ăn hay sao bạn, vì bé vẫn còn hoạt bát chạy nhảy bình thường, và hay ăn vặt, nhưng đồ ăn đến cử trộn bỏ xuống lại ko ăn. Mình đem đến Thú y thì bảo là kén ăn chứ không phải bệnh nên không chích thuốc, mà bé lười ăn như vậy cả tháng nay rồi.

Cuong_bsty

kiểm tra xem bé có đi ngoài ra giun ko, bạn nên tẩy giun cho bé theo định kỳ
thay đổi thức ăn cho bé xem bé có ham ăn ko và bổ sung thêm men tiêu hóa nữa

Dorothy

kiểm tra xem bé có đi ngoài ra giun ko, bạn nên tẩy giun cho bé theo định kỳ
thay đổi thức ăn cho bé xem bé có ham ăn ko và bổ sung thêm men tiêu hóa nữa
lúc trước bé chán ăn mình mua súp bò viên về thì ăn, trộn với cơm cũng ăn, sau này lại chỉ ăn bò viên không ăn cơm, thấy ăn bò viên dc nên mình cho ăn liên tục cũng 2,3 ngày, thế là bé ko ăn bò viên nữa. Mình mua loại thịt hộp chỗ thú y thì chắc tại mùi lạ nên không ăn. Mình thấy mỗi lần đem về đồ ăn gì bé cũng ngóng để xem ăn gì, nhưng bỏ xuống thì lại không ăn, không biết có phải không hợp khẩu vị hay không. Mình có thay đổi nhiều thứ nhưng bé ăn cũng ít chứ không nhiều. Sữa tươi mua thì ngồi với bé chút bé mới uống, chứ không tự nguyện uống nữa.