• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin chào tất cả các bạn...xin hỏi đây là giống gì

tovit

YTC Developer
chính xác rồi đó bạn,con xám thì lai phú quốc,mình mới cho nó đi tơ với 1 con phú quốc đen tuyền để lấy giống.
hi vọng se cho ra đời được những chú phú quốc dễ thuơng và thật giống bố nó...bố nó đẹp lắm,đen tuyền dáng chuẩn mắt đỏ như mắt báo...nó la chó rừng được đân ở đó bẫy được rồi đem bán.từ xưa đến giờ chưa ai động được vào người nó ngoài người chủ của nó...mình rất vui

bengvip

0913340652
ô xin cám ơn lời khuyên chân thành của các bạn,nhưng sao ít vậy?vì bây giờ nó mới được 4,5 tháng mà đã 14kg rồi,thì nếu mà tròn năm chắc phải nhiều lắm chứ,sao lại có 30kg được?

hehe bạn có biết con rott lúc 5 tháng được bao cân không?trước mình nuôi rott 5 tháng đc 29kg lớn thì cũng chỉ tầm 50-55kg!con của bạn giờ mới đc 14kg!

tovit

YTC Developer
à mình quên hỏi các bạn 1 chuyện,mình có cho nó đi động dục,nó nhẩy được tông cộng ít nhất là 2 đến 3 lần.chính mắt mình nhìn thấy thì là 2 lần,còn những lúc không thấy nữa là bao nhiêu lần thì mình không rõ nữa.vậy thì theo các bạn như vậy đã chắc ăn chưa?liệu có chắc chắn là đậu không?và nếu đậu thì khoảng thời gian bao lâu thì biết là đậu?và nó sẽ có nhưng dấu hiệu như nào?
ai biết và nhiều kinh nghiệm xin chỉ giùm cho cám ơn nhiều.

tovit

YTC Developer
à mình quên hỏi các bạn 1 chuyện,mình có cho nó đi động dục,nó nhẩy được tông cộng ít nhất là 2 đến 3 lần.chính mắt mình nhìn thấy thì là 2 lần,còn những lúc không thấy nữa là bao nhiêu lần thì mình không rõ nữa.vậy thì theo các bạn như vậy đã chắc ăn chưa?liệu có chắc chắn là đậu không?và nếu đậu thì khoảng thời gian bao lâu thì biết là đậu?và nó sẽ có nhưng dấu hiệu như nào?

tovit

YTC Developer
hehe bạn có biết con rott lúc 5 tháng được bao cân không?trước mình nuôi rott 5 tháng đc 29kg lớn thì cũng chỉ tầm 50-55kg!con của bạn giờ mới đc 14kg!

ồ vậy sao?mình không biết nữa,nhưng có thể rott là giống nặng kí thì sao?nhưng không sao mình dù sao cũng rất cám ơn ý kiến của bạn.

tovit

YTC Developer
mình tham khảo thêm ý kiến của ai đó dầy dặn kinh nghiệm chút nha?mình đang có dự tính muốn mở 1 trang trại chó giống ở hà đông hà nội,theo các bạn thì dự tính này có khả thi hay là không?vì mình lo ngại là chó bây giờ rất nhiều,ở đâu đâu cũng mọc lên (dog shop)nên sợ không hiệu quả,xin cho ý kiến nha.thanks all

yeucunxu

h thi chua bit chac dau ban, cho khoang 1 thang nua , neu cho ban dau thai thi bung no se bat dau phin to ra, va se co tuyen sua o ti con cho cai. khoang 58 den 63 ngay thi cho sanh, lan dau thu thai co the cho se sanh som hon. minh chi bit co nhieu do ah, mong jup dc ban.

tovit

YTC Developer
h thi chua bit chac dau ban, cho khoang 1 thang nua , neu cho ban dau thai thi bung no se bat dau phin to ra, va se co tuyen sua o ti con cho cai. khoang 58 den 63 ngay thi cho sanh, lan dau thu thai co the cho se sanh som hon. minh chi bit co nhieu do ah, mong jup dc ban.

cám ơn bạn yeucunxu bạn thật nhiệt tình và dễ thương,ý kiến của bạn thật sự có ích.cám ơn bạn nhiều.
vậy hiện giờ chắc là không thể biết được đúng không bạn,bây giờ chỉ nằm chờ đợi thôi đúng không bạn hiền?

tovit

YTC Developer
còn ai nữa không cho mình xin thêm thông tin thiết thực đi nào...sao có nhiêu đó vậy trời????????

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
hồi đầu đọc topic của bạn đã biết nó có máu GSD, và còn nhiều dòng máu khác nữa. cũng tính giúp bạn đóng góp ý kiến về cẩn nặng cũng như độ lớn của con màu đen bạn hỏi...nhưng mình ko thích phong cách hỏi và nói chuyện của bạn, mình đặt câu hỏi, ngta trả lời, sau đó bề ngoài thì cảm ơn nhưng ẩn ý trong câu nói giống như "làm ơn nói cài gì tôi ko biết đi", bạn muốn thử tài các mem trong YTC àh...riêng tôi, tôi sẽ ko trả lời trong topic này. thân chào !

tovit

YTC Developer
hồi đầu đọc topic của bạn đã biết nó có máu GSD, và còn nhiều dòng máu khác nữa. cũng tính giúp bạn đóng góp ý kiến về cẩn nặng cũng như độ lớn của con màu đen bạn hỏi...nhưng mình ko thích phong cách hỏi và nói chuyện của bạn, mình đặt câu hỏi, ngta trả lời, sau đó bề ngoài thì cảm ơn nhưng ẩn ý trong câu nói giống như "làm ơn nói cài gì tôi ko biết đi", bạn muốn thử tài các mem trong YTC àh...riêng tôi, tôi sẽ ko trả lời trong topic này. thân chào !

rất cám ơn lời nhận xét thẳng thắn của bạn,bạn biết không đôi khi chỉ là 1 câu hỏi bình thường là..(cho hỏi đây là giống gì?)hoặc ( các bạn ơi,giống gì đây nhỉ,giúp mình với?)...vvv...đó cụ thể là câu đó thì bạn sẽ rất khó có được những thông tin thực sự hữu ích,nhưng nếu không có 1 chút kích thích như vậy thì chắc chả ai mấy bận tâm đến mấy bé nhà mình.
nhưng dù sao cúng khá khen cho bạn cũng rất thông minh và tinh ý đấy,sorry đã làm bạn hiểu lầm,tôi chỉ nói vậy thôi không hàm ý gì xấu đâu.
thanks all

tovit

YTC Developer
cám ơn mọi người đã ghé thăm...cho thêm thông tin nữa nhé,nhớ giúp mình về chuyện làm sao biết chính xác bé mang thai...thanks all

bengvip

0913340652
cám ơn mọi người đã ghé thăm...cho thêm thông tin nữa nhé,nhớ giúp mình về chuyện làm sao biết chính xác bé mang thai...thanks all

1 tháng nữa mới biết được!chứ giờ mới phối đố ai biết đc có đậu hay không!

nobita135

Member
Nhìn vuốt và tai của con đen có thể đoán được là em này lai.... mấy đời bec-giê, hihi.
Ngày xưa nhà mình cũng có cu Bin gần gần giống như vậy!
Còn sở dĩ con đen to hơn con xám có 2 nguyên nhân:
1. Nếu em nó lai bec-giê thì việc em nó to hơn em kia thì là chuyện khỏi phải bàn, hen!
2. Còn nếu 2 em cùng giống, việc 2 em chêch lệch nhau về thể trạng cũng có thể là do việc ăn uống và khả năng hấp thụ chất dinh dưỡng của mỗi em khác nhau. Vấn đề này mình đã gặp khi 2 em Ben, Bum nhà mình sinh cùng 1 mẹ, cùng có chế độ ăn như nhau nhưng em Ben lại to gấp 2 lần em Bum.
^__^